• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Sóc bị rụng lông xin giúp đỡ

Tula

:dead: xin các bác giúp đỡ do là em có gặp chút rắc rối là bé sóc nhà em có tình trạng bị rụng lông ,con của em lúc nhỏ thì không sao nhưng sao khi qua đợt tết này tư dưng bé sóc em bi rụng lông 2 bên chân trước đợt tết em có thay đổi khẩu phần ăn của pé là cho bé ăn sữa chua( lúc trước toàn uống sữa) cho đến cách đây 1 tuần bé bị rụng lông :ngoi_xom: em lo quá nên chuyển khẩu phần ăn
về sữa và tập cho pé ăn trái cây,dế con,cào cào tính trạng bé từ lúc rụng lông đến bây giờ rất khoẻ không có dấu hiệu gì là mệt hay yếu đi cả ,em đang tính đưa 1 bé cái về cho nó có bạn nhưng, em nó đang bệnh em đang rất lo em sợ nó không mọc lại lông được anh,em nào đã từng trải qua xin giúp đỡ mình với vì mình không biết nguyên nhân nào dẫn đến tình trang rụng lông của pé lỡ pé có bị gì ảnh hưởng đến đời sống không đêm nào pé và mình cũng ngủ chung đi làm chung pé có gì mình sẽ buồn lắm :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:

Tula

:sadcorner: mình xin bổ sung thêm là nhìn bé từ xa thấy rõ rụng lông hết nữa thân sau thức ăn pé hay ăn lẫn uống sau khi mình bỏ sữa chua là : chuối ,cam, carot,sữa ông thọ,sting,rivai,milu,cào cào,dế :lau_mo_hoi: 1 tuần bé tắm 2 lần ( lifebuoy dạng sữa)

mimi123

yêu thú cưng nhất said:
cái nay tui cũng gap ne
tai vi ban cho an sua chua do
trong sua chua co khuan len men gay rung long
cho no an com trong it thit ga la ok
Bạn ơi cho mình hỏi? ua? sóc ăn đươc cơm ha? pan?? dzu này mình mới bit'. đó giờ cho ăn trái cây thuj.

chichikilu

Tula said:
:dead: xin các bác giúp đỡ do là em có gặp chút rắc rối là bé sóc nhà em có tình trạng bị rụng lông ,con của em lúc nhỏ thì không sao nhưng sao khi qua đợt tết này tư dưng bé sóc em bi rụng lông 2 bên chân trước đợt tết em có thay đổi khẩu phần ăn của pé là cho bé ăn sữa chua( lúc trước toàn uống sữa) cho đến cách đây 1 tuần bé bị rụng lông :ngoi_xom: em lo quá nên chuyển khẩu phần ăn
về sữa và tập cho pé ăn trái cây,dế con,cào cào tính trạng bé từ lúc rụng lông đến bây giờ rất khoẻ không có dấu hiệu gì là mệt hay yếu đi cả ,em đang tính đưa 1 bé cái về cho nó có bạn nhưng, em nó đang bệnh em đang rất lo em sợ nó không mọc lại lông được anh,em nào đã từng trải qua xin giúp đỡ mình với vì mình không biết nguyên nhân nào dẫn đến tình trang rụng lông của pé lỡ pé có bị gì ảnh hưởng đến đời sống không đêm nào pé và mình cũng ngủ chung đi làm chung pé có gì mình sẽ buồn lắm :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:
bạn ơi đừng lo, nó thay lông đấy, Xu xi nhà mình cũng có thời kỳ rụng lông như vậy, rụng lông trên người, rồi rụng cả lông đuôi. Nhìn Xu xi thời kỳ đó buồn cười lắm, đuôi trụi lủi nhìn như con chuột cống ấy, nhưng sau đó đuôi dần mọc lại lông bây giờ lại đẹp trai như thường rồi. Mình vẫn đổi bữa cho Xu xi lúc uống sữa tươi, lúc ăn sữa chua mà. Mình cho Xu xi ăn muỗi, kiến mối ( cái con bay đầy bóng đèn lúc trời chuyển mưa ấy), cậu thích lắm, ăn cho có protein, nhưng ăn ít thôi..hi...Xu xi càng lớn càng nghịch như giặc, chuẩn bị kiếm bạn gái cho mà khó quá.....................