• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Sơn La lừa đảo

phuongvy123

YTC Developer
-các bạn hãy cẩn thận với việc chuyển tiền trước rồi lấy chó sau.mình đả bị lở dại lần này.mình nói ra để chia sẻ cho các bạn biết để mà tránh
-sự việc là mih đả đặt mua 1 cún alaska và mih đã dặt trc cho nó 2 triệu để nó chuyển cún vào hcm.nó nói là 3h nữa là cún sẽ tới nơi và kêu mih chuyển số tiền còn lại,mih kêu xem cún ùi trả tiền lun.nó ko chịu và cứ nói quy tắc bán hàng này nọ.và mih keu chuyển tiền lại thì nó ok.và bay h thì nó unfrien mih tren face và nó cug tắt máy lun

nick cua nó trn ytc :tunglamsl1995
sdt 01665839483
nó ở sơn la.

haha mình cũng bj nó dụ nhưng mình bảo cho địa chỉ ở sơn la mình xem chó.thế là dở đủ thứ quy tắc.....chả có địa chỉ và cũng không có chó.

sockongcha said:
haha mình cũng bj nó dụ nhưng mình bảo cho địa chỉ ở sơn la mình xem chó.thế là dở đủ thứ quy tắc.....chả có địa chỉ và cũng không có chó.
rảnh mình up lại cuộc trò chuyện với tên chó này cho bà con

traitaitq

YTC Developer
chuan day ra ngan hang hoi la bjt ten dja chj chuyen tjen ve dau thj ma
nhung o xa nhu the thj jt co the lay lai dc tjen lam
o gan thj bao cong an thj may ra lay lai dc :dead: :dead: :dead: :dead:

meotinxinhtuoi

T.Viên Năng Động
mình vote cho bài này.... có khách hàng từng phản ánh với mình có 1 nick tên tunglam từng lấy hình cún nhà mình đã bán cách đây 4 tháng , nói là chó nhà đẻ và giao bán với giá 15 triệu 2 bé alas đỏ.. lần đó mình vào xem nhưng k thấy bài đâu cả, và mình cũng để ý bạn trên sơn la này lâu lắm rồi.. các bạn lưu ý kĩ trước khi mua cún nhé

tieu_tuan

Moderators
Staff member
phuongvy123 said:
-các bạn hãy cẩn thận với việc chuyển tiền trước rồi lấy chó sau.mình đả bị lở dại lần này.mình nói ra để chia sẻ cho các bạn biết để mà tránh
-sự việc là mih đả đặt mua 1 cún alaska và mih đã dặt trc cho nó 2 triệu để nó chuyển cún vào hcm.nó nói là 3h nữa là cún sẽ tới nơi và kêu mih chuyển số tiền còn lại,mih kêu xem cún ùi trả tiền lun.nó ko chịu và cứ nói quy tắc bán hàng này nọ.và mih keu chuyển tiền lại thì nó ok.và bay h thì nó unfrien mih tren face và nó cug tắt máy lun

sdt 01665839483
nó ở sơn la.
moved về đúng box khiếu nại
mà sao a tìm không ra cái nick này tunglamsl1995

meotinxinhtuoi

T.Viên Năng Động
tieu_tuan said:
moved về đúng box khiếu nại
mà sao a tìm không ra cái nick này tunglamsl1995
Cái nick này có a Tuấn ơi... bữa trước e đọc được bài Alaska nhà đẻ màu đen trắng của bạn này post trên mục mua bán chó rồi... nhưng k nhớ chính xác tên nick có phải như vậy hay k... trường hợp này lưu ý tìm cho ra để mọi người khỏi bị lừa..
Còn 1 trường hợp nữa ăn cắp ảnh nhà em và nhiều nhà khác đi lừa khách mua tên Tùng ở Hải Phòng sdt 01289.272.320. A lưu ý dùm em nếu thấy bài viết nào có liên quan đến ick và sdt này đề phòng lừa đảo

anhchangrko

YTC Developer
thag do chuyen Vao topic sai gon danh gia va da loi dung Long tin cua may nguoi moi choi ham re ma no danh Dc vaj nguoi. cach tot Nhat BUÔN ban mjnh bạch thi chup giấy cmnd va hinh Anh cua ng can ban thi Yen Tâm khi mua o noi xa

phuongvy123

YTC Developer
phuongvy123 said:

sdt 01665839483
nó ở sơn la.
tunglamsl1995 nay có nick cauchusonlam1997.mod xử lí dùm đi

gamtom

YTC Developer
thằng ku tunlamsl1997 này hồi trước toàn vào các page bán chó khác r cmt chê chó hạ giá,trong khi nó rao bán 2 con alas nâu đỏ 5m đấy hả:)nghe là đã rõ lừa đảo r ham hố chi~.~