• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

SOS - Cứu giúp mèo con mới sinh

Mình không biết post đây có đúng không, nếu k đúng thì mod move hộ mình sang đúng box với

SOS - Cứu mèo con mới sinh
Mình vừa nhặt đc 1 bé mèo con mới sinh lạc mẹ, bé khoảng 1 tuần tuổi, chưa mở mắt, rất yếu, mình đã đem bé về và cho uống sữa nhưng bé ko tự uống đc (mặc dù mình đã cho vào lọ nhỏ con con), nhà bạn nào có mèo mẹ mới sinh đang nuôi con làm ơn giúp mình với, nếu bạn ko nuôi đc thì xin nuôi hộ mình đến khi bé cứng cáp mình lại đem về nuôi... nếu ko có sợ bé không qua khỏi mất, ads giúp bé mèo với :((
mình ở khu Kim Mã, Ba Đình, Hà Nội, số đt
0987 558 5880,
rất mong các bạn gúp đỡ

Đây là hình của bé mèo:

http://sphotos-d.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/536256_4316970616158_992918053_n.jpg

Namkhanhpk

YTC Developer
Mua sữa vinamik k đường. Cho vào lọ thuốc nhỏ mắt và nhỏ từng chút từng chút cho nó. Mua cái xi lanh cũng được. Khoảng 2h lại nhỏ 1 lần. Tạm thời là thế. Đến khi nào kiếm được mèo mẹ cho bú nhờ.

Mèo Cheryl

Member
Hic !!! Không cho uống Vinamilk được đâu bạn ơi. Bạn ra nhà thuốc thú y, có sữa giành cho mèo sơ sinh mà. Pha và cho uống chút 1 trong ngày theo hướng dẫn thôi. Nếu không thì cho uống sữa em bé sơ sinh cũng được. Bạn nhớ giữ ấm cho bé nữa. Pha sữa cho bé bằng nước ấm.

april.24th said:
bạn đăng lên http://www.facebook.com/doicuuhomeohn xem sao. bạn ra thú y mua bio milk có 30k/ 1 gói thôi về cho bé uống nhé. Tội nghiệp quá
Trang Nguyen said:
Mình không biết post đây có đúng không, nếu k đúng thì mod move hộ mình sang đúng box với

Mình vừa nhặt đc 1 bé mèo con mới sinh lạc mẹ, bé khoảng 1 tuần tuổi, chưa mở mắt, rất yếu, mình đã đem bé về và cho uống sữa nhưng bé ko tự uống đc (mặc dù mình đã cho vào lọ nhỏ con con), nhà bạn nào có mèo mẹ mới sinh đang nuôi con làm ơn giúp mình với, nếu bạn ko nuôi đc thì xin nuôi hộ mình đến khi bé cứng cáp mình lại đem về nuôi... nếu ko có sợ bé không qua khỏi mất, ads giúp bé mèo với :((
0987 558 5880,
rất mong các bạn gúp đỡ

Đây là hình của bé mèo:

http://sphotos-d.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/536256_4316970616158_992918053_n.jpg
Namkhanhpk said:
Mua sữa vinamik k đường. Cho vào lọ thuốc nhỏ mắt và nhỏ từng chút từng chút cho nó. Mua cái xi lanh cũng được. Khoảng 2h lại nhỏ 1 lần. Tạm thời là thế. Đến khi nào kiếm được mèo mẹ cho bú nhờ.
Mình cho bé bú sữa bột em bé, vì nhà đang có em bé, và bé đã đc trạm cứu hộ mèo giúp rồi các bạn ạ, mèo mẹ cho mèo con bú rồi, hy vong bé sẽ khỏe mạnh.. cám ơn các bạn đã giúp đỡ

tieuthuquayhlqn

Thành viên tích cực
Trang Nguyen said:

0987 558 5880,
rất mong các bạn gúp đỡ

Đây là hình của bé mèo:

Thương em quá... :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom: Bạn ơi bạn vào fack trên trạm cứu hộ mèo Hà Nội đăng nên để tìm giúp đỡ đi bạn.
Mình thấy các bạn ấy nhờ trạm cứu hộ rất nhanh..Bạn thử xem nhé.

tieuthuquayhlqn said:
Thương em quá... :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom: Bạn ơi bạn vào fack trên trạm cứu hộ mèo Hà Nội đăng nên để tìm giúp đỡ đi bạn.
Mình thấy các bạn ấy nhờ trạm cứu hộ rất nhanh..Bạn thử xem nhé.
Tối qua,
Các bạn trên trạm đón bé qua nhà 1 bạn có mèo mẹ đang nuôi con rồi, thanks bạn nhé

tieuthuquayhlqn

Thành viên tích cực
Trang Nguyen said:
Tối qua,
Các bạn trên trạm đón bé qua nhà 1 bạn có mèo mẹ đang nuôi con rồi, thanks bạn nhé
:gongxi-1: Vậy mừng cho bé nha...À có phải bé đc bạn Hạt tiêu đáng yêu trên fack cho bú mèo mẹ nhờ phải ko bạn..Sáng nay mình mới thấy trên fack trạm thông báo mà phải ko?

tieuthuquayhlqn said:
:gongxi-1: Vậy mừng cho bé nha...À có phải bé đc bạn Hạt tiêu đáng yêu trên fack cho bú mèo mẹ nhờ phải ko bạn..Sáng nay mình mới thấy trên fack trạm thông báo mà phải ko?
Đúng rồi đấy bạn ^^ bạn Hạt Tiêu còn post hình bé mẹ cho các con bú đó, thật may mắn quá, mong bé sẽ khỏe