• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tâm Sự Về Bé Alaska Đã Mất Của Mình :(

bong gon

Mình mua bé khoảng 2 tuần ... bé tên là " Bông Gòn " ..Bé rất đáng yêu...Khi mua anh chủ tiệm có bào hành cho mình 2 tuần bệnh Care & Parvo ... bé mất đúng 2 tuần 4 ngày & mất vì bệnh viêm phổi :((
Khi nhận bé & đưa bé về thì bé có dấu hiệu sổ mũi ra dịch vàng hơi hôi.. mình có gọi đt báo cho anh chủ thì anh ấy nói rằng do bé vừa đi máy bay về nên sổ mũi vậy thôi & bảo mình đi chích sổ mũi cho bé..mình chích xong thầy bé bớt hẳn nên cũng yên tâm....Về nhà bé vẫn hoạt động như bình thường,mình cho bé nằm lồng nhưng bé thường hay khịt khịt mũi & ra nước mũi.. mình cũng nghĩ chắc do bé ko quen với khí hậu nên cũng ko để ý tới
cách đây 3 hôm bé tự dưng bỏ ăn , nằm lì 1 chổ & thở mạnh mình cuống cuồng chở bé đi bác sĩ điều trị..bác sĩ nói bé bị viêm phôii năng rồi....bé bỏ ăn vì mũi bé ko thở dc phải thở bằng miệng nếu bé ăn thì sao thở dc :(( chữa trị 3 hôm bé mất vào lúc 4h sáng hôm nay,trước đó 1 ngày ( là hôm qua ) mình có đi chùa cầu nguyện rằng nếu bé qua khỏi mình sẽ ăn chay 10 ngày để tạ ơn ( ví mính đạo phật) ...NHƯNG.....ko kịp rồi mình ko còn cơ hội đó nữa :(((((( mình khóc hết nc mắt , đau xé lòng cứ nghĩ đến bé là mình khóc ko ngưng :((((
Mình đem rửa ảnh bé ra & lồng vào khung để trong phòng :((( có lẽ cả đời mình vẫn ko quên dc bé :(( quên dc dứa con gái bé bỏng của mình
Mình có gọi cho anh chủ anh ấy nói nếu mình mua con nữa anh ấy sẽ để giá gốc cho mình, nhưng ko biêt bé t2 có lại bỏ mình ra đi nữa ko :((( .. bé ko mất vì bệnh Care & Parvo nên mình ko bắt đền anh ấy dc vì vậy là mình sai .... mình chỉ buồn là tại sao bé lại bị bệnh phổi vì mình chăm sóc rất kĩ & đúng quy trình :(( nếu như mình biết chính xác bé bị bệnh như vậy ko do đi máy bay về có lẽ bé đã ko bỏ mình ra đi :((((( Anh chủ tiệm nói chuyện cũng vui vẻ, thân thiện nên mình ko trách anh ấy dc..chắc do mình & bé hết duyên rồi :((( mình đau lòng quá ,thực sự rất đau giớ mình phải làm sao để quên dc bé đây mình cứ khóc hoài khi nhớ đến bé :((((((
đây là hình của bé :(((( bạn nào mún xem chi tiết & rõ hơn thì vào đây nhé : https://www.facebook.com/vivy.vespertilio

hoatuongvi2407

còn 2 lon nữa...!!!!
Mình nghĩ nếu muốn nuôi cún thứ 2 bạn nên mua cún ở nhà đẻ, và thuộc trong Nam mình, sức đề kháng của cún sẽ tốt hơn. Đi máy bay hay tàu hoả đều không tốt cho cún, nhất là cún con dưới 6 tháng tuổi...

yeu qua co

YTC Developer
Xin chia buồn cùng bạn. M cũng vừa mất 10 ngày cùng bé Xu (mèo aln) chiến đấu với bệnh viêm phổi. bé bị rất nặng, ko thở được và bỏ ăn, m hàng ngày phải cho gel dinh dưỡng tiêm và truyền nước. Khổ thân bé lại đang mang bầu được 50 ngày rồi. giờ bé đã đỡ nhưng đẻ 5 bé mèo con chưa đủ ngày tháng nên ko bé nào sống được. M còn không nghĩ là cứu được mẹ cơ vì bị quá nặng. Để nguôi đi bạn hãy nuôi bé khác, trước khi mua nên tìm hiểu đàng hoàng, ko mua thú cưng tại các shop mà nên mua tại nhà các thành viên trong diễn đàn nuôi đẻ.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Huhuhu, mình mới mất bé bông lan vì bị chuột gặm. Chuột nhắt cắn bể hồ mica nguyên lỗ bự rồi vào đó giết be xong gặm hư hết well,nha ngủ ăn hết t/a của hamstèr mình lun `.´
thế là mua 5 cái keo dính chuột ( loại dính chột nhắt 5ngàn 1 cái ) để 5 chỗ thế là sau mai sau mốt fính đc 12 con chuột @@