• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tìm 1 gia đình yêu mèo

Status
Không mở trả lời sau này.

Chúc Cầm

YTC Developer
Mình cần tìm 1 ng chủ thật thật yêu mèo cho thằng mập ở nhà...vì cha mình bệnh nên bác sĩ khuyên ko nên nuôi pet trong nhà...bé là tất cả những j quý giá của mình...nên rất mong tìm đc chú tốt cho bé...và mong sau này bạn cho mình lâu lâu qua thăm bé với...hay nhắn tin cho mình hình bé cũng đc...
Thông tin: mèo đực- lông trắng- 9 tháng- thích ăn cá- yêu thiên nhiên( ra vườn chơi miết)- mê ngủ và đặc biết là hay ăn...
http://s1362.photobucket.com/user/ChucCam93/media/5266F893-399A-4E4F-A70F-4D1FBCA99ABC-18702-00000F0D53E5B6AB_zps61e55e33.jpg.html?sort=3&o=3
Mấy bạn vào link để xem hình thêm.mình ko biết phải để giá bao nhiêu vì mình chẳng thấy giá nào thích hợp...huh...dùng từ bán bé thì mình thấy buồn lắm...nhưng mong tìm đc bạn nào có điều kiện để chăm bé...vì bé ăn nhiều lắm và lại thích ăn cá nhiều hơn cơm nữa...mình sinh ngày 21/2/1993.tiện cho các bạn xưng hô.thôi mình ko để giá bé bây giờ,mất công mấy bạn có cảm tình với Mập thật sự lại chạy mất..hihi...
Mình ko bán gấp lắm...nên các bạn rãnh rỗi thì mình có thể nói chuyện với nhau nhiều hơn để tìm hiểu kết bạn.coi như có thêm 1 ng bạn...chứ ko đơn giản là kẻ bán ng mua...^^
Tên mình là Chúc Cầm ( sdt: 01654642916) bạn quan tâm có thể 8 thêm trên fb Nguyễn Thuỵ Chúc Cầm
Quê mình ở Bến Tre.mình đang theo học trên tp.
Bạn nào ghé xem sẵn tay up giùm nhé...thaks mọi người nhiều nhiều...^^

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
bạn nên fix lại giá nhé... em này là mèo nga lai ta hay sao ý... vì lai ta nên lông ngắn cũn, chứ giống mèo nga lông xù lắm... em này tầm 500k thì được, nếu m đoán k nhầm :man_in_love:

Chúc Cầm

YTC Developer
Trần Mạnh Tùng said:
bạn nên fix lại giá nhé... em này là mèo nga lai ta hay sao ý... vì lai ta nên lông ngắn cũn, chứ giống mèo ta lông xù lắm... em này tầm 500k thì được, nếu m đoán k nhầm :man_in_love:
Hih cám ơn bạn góp ý...mình cũng biết giá vậy là rất cao rồi..^^ vì mình cũng từng có topic bán mèo trên này...nhưng mong bạn hiểu đc...giá trị của 1 con mèo hay đúng hơn là 1 ng bạn thì phải ở giá cả hay giống mèo...^^ mình để giá này là có lí do cả thôi...mong khi bé tìm đc chủ rồi thì ng chủ mới sẽ update lí do trên này...và mong mọi ng thông cảm...mình cảm ơn bạn nhiều vì ghé qua nhé.^^

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Chúc Cầm said:
Hih cám ơn bạn góp ý...mình cũng biết giá vậy là rất cao rồi..^^ vì mình cũng từng có topic bán mèo trên này...nhưng mong bạn hiểu đc...giá trị của 1 con mèo hay đúng hơn là 1 ng bạn thì phải ở giá cả hay giống mèo...^^ mình để giá này là có lí do cả thôi...mong khi bé tìm đc chủ rồi thì ng chủ mới sẽ update lí do trên này...và mong mọi ng thông cảm...mình cảm ơn bạn nhiều vì ghé qua nhé.^^
uh, m hiểu mà... đôi khi m phải chấp nhận đau lòng cho đứa con của mình đi, nhất là khi mình chăm nó từ bé nữa, nên càng tiếc, càng đau lòng... đúng như bạn nói... giá trị 1 em mèo thì phải ở giá cả hay giống mèo.... đối với bạn có thể e ý rất quý... đối với nhiều người k nuôi em ý từ bé thì nhìn vào và thấy đây là mèo nga lai, lai gì thi k rõ... lông ngắn thế kia chỉ có thể là lai mèo ta hoặc aln... mà lông aln nó rậm hơn. nên m chỉ góp ý bạn nên xem lại giá thôi

Chúc Cầm

YTC Developer
Trần Mạnh Tùng said:
uh, m hiểu mà... đôi khi m phải chấp nhận đau lòng cho đứa con của mình đi, nhất là khi mình chăm nó từ bé nữa, nên càng tiếc, càng đau lòng... đúng như bạn nói... giá trị 1 em mèo thì phải ở giá cả hay giống mèo.... đối với bạn có thể e ý rất quý... đối với nhiều người k nuôi em ý từ bé thì nhìn vào và thấy đây là mèo nga lai, lai gì thi k rõ... lông ngắn thế kia chỉ có thể là lai mèo ta hoặc aln... mà lông aln nó rậm hơn. nên m chỉ góp ý bạn nên xem lại giá thôi
Ukm...^^ mình cám ơn bạn...

Tieu Miu

Hari Purey Cattery
Nhà bạn ở TĐ hả? Mình thấy fb bạn có mutual friend vs 1 ng` bạn cũng ở TĐ :D. Mình nghĩ bạn để giá cao để có thể phụ tiền chữa bệnh cho ba bạn, nhưng mà để cao qá thì mình nói thật là sẽ ko ai mua đâu. Mình hỉu lý do của bạn, nhưng mà ko phải ai cũng hỉu đc điều đó :D. Bạn fix giá lại sẽ dễ kiếm nhà mới cho e ấy hơn đó.

Chúc Cầm

YTC Developer
Tiểu Miu said:
Nhà bạn ở TĐ hả? Mình thấy fb bạn có mutual friend vs 1 ng` bạn cũng ở TĐ :D. Mình nghĩ bạn để giá cao để có thể phụ tiền chữa bệnh cho ba bạn, nhưng mà để cao qá thì mình nói thật là sẽ ko ai mua đâu. Mình hỉu lý do của bạn, nhưng mà ko phải ai cũng hỉu đc điều đó :D. Bạn fix giá lại sẽ dễ kiếm nhà mới cho e ấy hơn đó.
Ukm ko phải để giá cao để phụ tiền j đâu...^^ vần đề này ko quan trọng...hihi...mình chỉ muốn tìm đc 1 ng chủ " điếc ko sợ súng" kaka...chẳng quan tâm đến giá cả 1 bé mèo...còn fix giá thì mình nghĩ làm điều đó trên này ko cần thiết.^^ khi nào nói chuyện nhiều hiểu tính nhau thì bé mèo sẽ có mức giá khác...vì mình chẳng muốn bán bé...nên mới lấy ngày sinh mình để vào khung giá...ai mới nhìn thế mà sợ chạy rồi thì thôi...xem như chủ tốt chưa tới.^^ ukm mình ở Bến Tre,TĐ là ở đâu bạn? Viết tắt mình ko biết..kaka...ngại quá

Chúc Cầm

YTC Developer
Hih...tiếp thu góp ý mình nghĩ ko nên nói giá sớm và trên trời để có khi để bạn yêu mập ko dám đến gần...cứ để tgian tiếp xúc nói chuyện thêm để tìm có chủ cho e nó.^^ cám ơn các bạn nhiều...mọi ng ngủ ngon nhé

kekhonkho

Em nói vậy là ko đúng , lý do đưa ra để giải thích là ko đúng , đâu phải ai - những người mà "điếc ko sợ súng" chẳng quan tâm đến giá mèo là chủ tốt đâu , đôi khi một chú mèo có giá không đồng ( mèo tặng mèo cho ) mà người ta lại chăm sóc nó , thương yêu nó không khác gì một chú mèo có giá cả triệu .

Tôi nghĩ dù cho có người nào là chủ tốt đi chăng nữa mà nhìn thấy giá như vậy thì họ vẫn chạy dài ...

Tại sao em ko đưa rõ thêm về nguồn gốc , thông tin về chú mèo em cần bán trong khi mở đầu topic lại dài dòng lê thê như vậy.

Tôi nghĩ em nên đấu giá trên mạng để tìm chủ cho chú mèo này , có lẽ ai đấu giá cao nhất thì chắc là chủ tốt nhất đấy .

Bằng không em cứ biếu không cho một người nào đấy nuôi hộ .

Chúc Cầm

YTC Developer
kekhonkho said:
Em nói vậy là ko đúng , lý do đưa ra để giải thích là ko đúng , đâu phải ai - những người mà "điếc ko sợ súng" chẳng quan tâm đến giá mèo là chủ tốt đâu , đôi khi một chú mèo có giá không đồng ( mèo tặng mèo cho ) mà người ta lại chăm sóc nó , thương yêu nó không khác gì một chú mèo có giá cả triệu .

Tôi nghĩ dù cho có người nào là chủ tốt đi chăng nữa mà nhìn thấy giá như vậy thì họ vẫn chạy dài ...

Tại sao em ko đưa rõ thêm về nguồn gốc , thông tin về chú mèo em cần bán trong khi mở đầu topic lại dài dòng lê thê như vậy.

Tôi nghĩ em nên đấu giá trên mạng để tìm chủ cho chú mèo này , có lẽ ai đấu giá cao nhất thì chắc là chủ tốt nhất đấy .

Bằng không em cứ biếu không cho một người nào đấy nuôi hộ .
Ukm e đã có sửa đổi trước khi e xem cmt,hih...va e thừa nhận điều e nghĩ ko đúng,nhưng khi đó e chỉ nghĩ đơn giản là nếu ai ko màn giá mà hỏi e thêm về thông tin của bé thì e sẽ rất rất vui vì bé đc ai đó thích ngay từ cái nhìn và vượt qua cả đồng tiền lớn tr mắt.^^ còn việc bán đấu giá thì e thấy việc làm vậy thấy mình ác còn hơn đem bé lên topic nữa.e chỉ nghĩ là sẽ tìm 1 ng bạn ytc trên này để kết bạn nc trao đổi rồi để bé về với ng đó.còn cho ko,nuôi hộ...ukm...việc đó là có thể mà...nhưng sao cũng đc...mục tiêu tìm đc ng yêu thương bé luôn là trên hết...^^

lucky2002

Gonder
Mong cho bé mèo của em sớm tìm đc chủ mới nhé.
Mình ở HN, tiếc wa ko mình đã nhận nuôi, vì nhà mình hiện có 4 bé, 34, xiêm và 2 mèo lai nga, mọi người tin tưởng nên đã giao cho mình nuôi,

Chúc Cầm

YTC Developer
lucky2002 said:
Mong cho bé mèo của em sớm tìm đc chủ mới nhé.
Mình ở HN, tiếc wa ko mình đã nhận nuôi, vì nhà mình hiện có 4 bé, 34, xiêm và 2 mèo lai nga, mọi người tin tưởng nên đã giao cho mình nuôi,
Hihi...cám ơn bạn nhiều ^^

Chúc Cầm

YTC Developer
Các bạn đừng nt hỏi giá,vì h mình ko biết để giá thế nào...^^ bạn nào rãnh rãnh thì mình lên diễn đàn hay fb nói chuyện để gần gũi nhau thêm.đến khi bé phải về nhà rồi thì mình đưa bé cho bạn...trên tinh thần kết bạn 4 phương...hihi...mong chúng ta sẽ thân thiết...^^
P/s: vài tuần tr mình có bán 1 bé 2 tháng cho bạn ở Vũng Tàu...^^ mình rất thích bạn đó...lâu lâu nc 8 về con mèo với nhau vui lắm...mình mong tìm đc chủ cho Mập thân thiết đc như bạn đó...hehe...vậy thì quá tốt..à...đt mình nhiều lúc hết tiền ko trl liền đc...nhưng chắc chắn sẽ hồi âm.mấy bạn thông cảm hihi

Status
Không mở trả lời sau này.