• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tìm chó Gấu

benie

Chào cả nhà
Lời đầu chúc mọi người năm mới làm ăn thật tốt cũng như cún luôn mạnh khỏe,không bệnh tật.
Mình đang tìm mua giống chó gấu ( hoặc các giống chó lông demi ,không quá dài cũng không quá sát ). Mình hiện đang đi làm, điều kiện kinh tế cũng đủ nuôi 1 em cún vừa phải ( không quá to ) ). Đam mê cún từ nhỏ,cũng đã nuôi vài em cún cỏ ở dưới quê (long an ). Nay mình muốn tìm mua 1 em cún thuộc giống chó gấu ( mình thấy dạo này mọi người ít quan tâm về giống này nữa, mình theo dõi diễn đàn hơn 3 tháng nay nhưng vẫn không thấy ai đang tin bán ). Mình rất mong có ai đó có giống chó này hoặc biết thông tin về trại hoặc gia đình nào có bán, có thể giới thiệu cho mình. Hiện mình chỉ gom góp được tầm 3 triệu ( husky hay corgi hay akita thì ngoài tầm với của mình rồi ^^ ). Rất mong ad cũng như mọi người có thể giúp mình. Mình chân thành cảm ơn

huhuhihihaha

Chào bạn! sau mấy tháng nghiên cứu các giống chó để tìm nuôi hi vọng sẽ giúp bạn giải đáp khúc mắc đc. ^_^
1. chó gấu : bình thường loài chó này lúc bé rất xinh và đáng yêugiống chó chow chow nhưng khi chúng đã trưởng thành thì không khác gì một con chó cỏ(ta) giá của giống chó này giao động từ 800K đổ xuống (nếu là mình thì chỉ mua với giá là 500K) giống chó này chậm và không thông minh bằng loài chó ta của mình
2. nếu bạn có tầm 3 triệu bạn có thể nuôi chihuahua, phốc, xoáy thái, bắc hà, phú quốc,các dòng chó ta lai cũng rất đẹp...
3. bạn nên tìm mua chó trên các web yeuthucung Việt dog Việt pet ....cố gắng chờ đợi mày mò một tý và tìm nhà nào có chó đẻ để mua(đắt hơn một tý nhưng đảm bảo k bệnh tật) k nên mua ở các cửa hàng bán chó mèo vì thật sự là tỷ lệ sống xót sau khi các em về nhà là rất thấp :)
và cuối cùng là chúc bạn mau tìm được một bé chó ưng ý như mình nhé :x

boluv

Pek & Pom
Bắc kinh thuần chủng nuôi k..0934423404

benie

huhuhihihaha said:
Chào bạn! sau mấy tháng nghiên cứu các giống chó để tìm nuôi hi vọng sẽ giúp bạn giải đáp khúc mắc đc. ^_^
1. chó gấu : bình thường loài chó này lúc bé rất xinh và đáng yêugiống chó chow chow nhưng khi chúng đã trưởng thành thì không khác gì một con chó cỏ(ta) giá của giống chó này giao động từ 800K đổ xuống (nếu là mình thì chỉ mua với giá là 500K) giống chó này chậm và không thông minh bằng loài chó ta của mình
2. nếu bạn có tầm 3 triệu bạn có thể nuôi chihuahua, phốc, xoáy thái, bắc hà, phú quốc,các dòng chó ta lai cũng rất đẹp...
3. bạn nên tìm mua chó trên các web yeuthucung Việt dog Việt pet ....cố gắng chờ đợi mày mò một tý và tìm nhà nào có chó đẻ để mua(đắt hơn một tý nhưng đảm bảo k bệnh tật) k nên mua ở các cửa hàng bán chó mèo vì thật sự là tỷ lệ sống xót sau khi các em về nhà là rất thấp :)
và cuối cùng là chúc bạn mau tìm được một bé chó ưng ý như mình nhé :x
Tks bạn nhiều về những thông tin bạn cung cấp. Mình cũng đang mong ngóng ^^. vì lúc trước cũng từng nuội rồi nên h vẫn thích ^^.bạn có thể giới thiẹu vài chỗ ok tí k bạn ^^

boluv said:
Bắc kinh thuần chủng nuôi k..0934423404
BK lông dài quá,em ở trọ,phòng nhỏ, sợ vệ sinh k nổi ^^. tks bác

huhuhihihaha

benie said:
Tks bạn nhiều về những thông tin bạn cung cấp. Mình cũng đang mong ngóng ^^. vì lúc trước cũng từng nuội rồi nên h vẫn thích ^^.bạn có thể giới thiẹu vài chỗ ok tí k bạn ^^

BK lông dài quá,em ở trọ,phòng nhỏ, sợ vệ sinh k nổi ^^. tks bác
nếu mà để nói rõ chỗ nào thì hơi khó vì chỉ có nhà dân nuôi đẻ mua là an toàn nhất :-( bác của bạn mình mới đẻ đàn xoáy thai lai thôi nếu bạn có hứng thú để mình hỏi bạn mình @@ màu nâu đậm lông nhung k sợ rụng lông mà dễ chăm lắm nuôi như chó ta mà đẹp :d bạn lên google tìm hình ảnh e nó nhé :3 ưng thì ib mình cho số bác bạn ý cho hihi :d mình cx định nuôi mà bận học để thi đh quá nên cx đang phân vân quá :-( haizz mới chết e chó nuôi từ lúc mình bé hơi buồn :d