• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tìm Mèo lông vàng đầu gật gù lúc lắc bị lạc, q.bình tân

even7

Member
Mình đang tìm bé mèo đực lông vàng khoảng 5 tháng tuổi.

Một đặc điểm nổi bật của bé là đầu bé lúc nào cũng gật gù lúc lắc, vì bé tiền sử bị bệnh động kinh. Bé càng tập trung làm gì là đầu lúc lắc càng mạnh. Ví dụ như càng tập trung ăn thì càng dơ mồm, do đầu lúc này rung lắc rất dữ.

Bé có thể bị lạc hoặc bị bắt mất lúc mình cho bé ra đường chơi buổi tối khuya (khu tên lửa, bình trị đông, bình tân), thường thì sáng ra bé lại về, nhưng cách đây 2 tuần thì không thấy bé về nữa.
Gia đình đang rất buồn và nhớ bé, vì gia đình vốn có rất nhiều kỷ niệm với bé.
Bạn nào thấy bé hoặc có nghe ngóng thông tin gì về bé, vui lòng liên lạc điện thoại: 019.9327.7837
Xin cảm tạ và hậu tạ.

Tái bút:
Lúc trước mình cũng có nuôi một con mèo vân áng và cũng đã mất một cách bất minh như vậy. Theo các bạn là mèo bị lạc hay bị bắt? Làm thế nào để tìm ra bé?

Mình nghe nói có nhóm chuyên bắt mèo chó, đem về nuôi như nuôi heo để bán lấy thịt. Ai có thông tin về nhóm này cho mình biết với nhe.

Khu nhà mình có mấy bác ve chai hay qua lại, có thể nào là các bác lượm mèo của mình không? Nếu các bác bắt thì các bác sẽ làm gì, thịt hay nuôi hay bán? Nói thế nào để các bác trả lại mèo cho mình?

ilovecat87

T.Viên Năng Động
hic, em mèo bị gật gật lắc lắc thế mà em lại cho bé đi chơi buổi tối à, kể cả ko phải đứa nào bắt thì lỡ đang đi bé bị động kinh rồi bị ngã hay sao đó thì sao...
thế còn mèo trước màu vân áng đẹp vậy thì chắc bi bắt rồi bán ra chợ rồi. Ở hà nội người ta thích bắt mèo to để làm thịt luôn chứ bắt mèo bé nuôi sao cho lớn nổi như lợn hic. nhà em ở phố nào em nên nói rõ ra, lỡ bạn nào gần đó tìm được bé sẽ gọi em , phạm vi hẹp lại thì sẽ dễ tìm hơn. Tội nghiệp em mèo gật gù lúc lắc...thương quá

even7

Member
ilovecat87 said:
hic, em mèo bị gật gật lắc lắc thế mà em lại cho bé đi chơi buổi tối à, kể cả ko phải đứa nào bắt thì lỡ đang đi bé bị động kinh rồi bị ngã hay sao đó thì sao...
thế còn mèo trước màu vân áng đẹp vậy thì chắc bi bắt rồi bán ra chợ rồi. Ở hà nội người ta thích bắt mèo to để làm thịt luôn chứ bắt mèo bé nuôi sao cho lớn nổi như lợn hic. nhà em ở phố nào em nên nói rõ ra, lỡ bạn nào gần đó tìm được bé sẽ gọi em , phạm vi hẹp lại thì sẽ dễ tìm hơn. Tội nghiệp em mèo gật gù lúc lắc...thương quá
Mặc dù bị động kinh nhưng bé rất hiếu động, nên dù đã rút kinh nghiệm mấy lần bị mất trước, một tuần chỉ cho ra ngoài 3 lần, vẫn không tránh được bọn ác bắt bé đi. :Onion07:
Không thể té ngã được, đã lùng sục rồi, không tìm thấy xác. :sadcorner:
Có ai có thông tin gì mới không? :156: