• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tăng canxi cho mèo bầu để không bị hẹp xương chậu

Chào mọi người!
Pé nhà mình đã mang bầu được 3 tuần, mình đọc các bài trên diễn đàn và tìm hiểu về việc chuẩn bị cho pé sinh nở.
Nhưng mình có đọc thấy 1 số trường hợp, mèo mẹ bị hẹp xương chậu không sinh con được.
Bạn mình bảo là ra các tiệm pet mua lọ canxi cho chó mèo (220/lọ) về cho ăn.
Nhưng giờ đang là mùa tết, mà mình và pé đang ở quê, không ở sài gòn nữa.
Vậy có cách nào để tăng canxi cho pé không? và có tiêu chuẩn về kích thước xương chậu như thế nào để biết là hẹp không ạ?
Mong mọi người chỉ mình với ^^
Cám ơn mọi người đã đọc bài post của mình, năm mới vui vẻ ạ!Chào mọi người!
Pé nhà mình đã mang bầu được 3 tuần, mình đọc các bài trên diễn đàn và tìm hiểu về việc chuẩn bị cho pé sinh nở.
Nhưng mình có đọc thấy 1 số trường hợp, mèo mẹ bị hẹp xương chậu không sinh con được.
Bạn mình bảo là ra các tiệm pet mua lọ canxi cho chó mèo (220/lọ) về cho ăn.
Nhưng giờ đang là mùa tết, mà mình và pé đang ở quê, không ở sài gòn nữa.
Vậy có cách nào để tăng canxi cho pé không? và có tiêu chuẩn về kích thước xương chậu như thế nào để biết là hẹp không ạ?
Mong mọi người chỉ mình với ^^
Cám ơn mọi người đã đọc bài post của mình, năm mới vui vẻ ạ!

trongqui said:
mình nghĩ bổ sung canxi để mèo con đang hình thành đc khỏe mạnh, mèo mẹ ko thiếu sữa, chứ theo mình ko thể bổ sung canxi mà thay đổi cấu trúc khung xương đã định hình sẵn.
Vậy bổ sung bằng cách nào hả bạn? Pé nhà mình ko ăn cá, trứng được vì ăn đồ tanh là bị tiêu chảy hà. Còn món khác ko bạn?

trongqui

T.Viên Năng Động
vẫy thì sữa, phomai...( sửa thì nếu có loại của mèo thì tốt, còn ko bạn cho pé uống sữa tươi ( ít thui ) chứ đừng cho uống sữa có đường nha
còn muốn bổ sung canxi cho mèo con nữa thì sau khi đẻ, đến lúc cứng cáp bạn cho mèo con phơi nắng sáng mỗi ngày chừng 10' là ok, nắng sáng rất tốt luôn á