• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tư liệu về các loại rùa Việt Nam

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân

Tuấn saco

YTC Developer
hic! hay ghê :Onion38: nhưng mà nuôi làm cảnh thì cũng tốt chứ sao :hmmm: nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa ko muốn lại muốn đi Tàu khựa :lac_dau:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Choáng váng chưa các cục cưng :D. Đàn rùa này là của 1 anh chơi rùa lâu năm ở Trần Duy Hưng send ảnh cho Ngọc đó. Ngắm đã mắt luôn nè :

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân
ec ec ......... 1 bầy 11 thèng
òe choáng thật

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân
đúng mà, ai có khả năng chăm sóc tốt tạo điều kiện môi trường tốt cho mấy em thì hẵng nuôi(nếu nuôi đc rùa đẻ thì nhất rồi còn gì), còn chạy theo trào lưu nuôi 1 lúc rồi chán lại bỏ mấy em ấy qua 1 xó thì tốt nhất đừng nuôi thì hơn
dù sao xem thì cũng ý thức đc rằng bản thân chúng ta cũng đang "phạm luật" đấy thôi, ^^!

nhangak

Turquoise Member
nhưng nếu cho mấy bé rùa đẻ dc thì thành nhân giống rùi còn gì,không vi phạm mà còn đáng dc thưởng :Onion35:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
nhưng nếu cho mấy bé rùa đẻ dc thì thành nhân giống rùi còn gì,không vi phạm mà còn đáng dc thưởng :Onion35:

Ừ, nhưng nói chung cũng khó lắm em ơi :D. Như ce mình là cũng đang phạm luật còn gì nữa :D

Kun_lovely

YTC Developer
mọi người đừng trách người trung quốc , họ cũng là 1 phần thôi . Mọi người hãy trách người vn , những người bán rùa kìa , tham vài đồng lãi để mà đem lại hậu quả cho đất nước , cho loài rùa

vinhmeodb

Huyền Vũ
mọi người đừng trách người trung quốc , họ cũng là 1 phần thôi . Mọi người hãy trách người vn , những người bán rùa kìa , tham vài đồng lãi để mà đem lại hậu quả cho đất nước , cho loài rùa

Không có mấy người bán rùa thì lấy đâu ra rùa cho mình nuôi :lau_mo_hoi:. Nói vậy là Tròn Vo nhà mình cũng nằm trong ds đó rùi :keke_hehe: . Không trách ai hết, chỉ trách sao bọn rùa quá đen đủi, ai bảo thịt nó ngon làm chi :keke_hehe:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Không có mấy người bán rùa thì lấy đâu ra rùa cho mình nuôi :lau_mo_hoi:. Nói vậy là Tròn Vo nhà mình cũng nằm trong ds đó rùi :keke_hehe: . Không trách ai hết, chỉ trách sao bọn rùa quá đen đủi, ai bảo thịt nó ngon làm chi :keke_hehe:

:diablo: Ngon nè :diablo: Có trong danh sách đó đâu phải chỉ riêng mình tớ :D Ở dd này đầy người trong danh sách cơ mà :D Hơ hơ nói thế thì kehuydiet7 và kunkun_6886 :D tội còn nặng hơn tớ ấy chứ :D Hí hí tội nghiệp 2 đứa nó. Mà nè, các cục cưng ở nhà khoẻ chứ hả :D Chắc mai tớ gửi hàng lên cho cậu đó

auphang

Rùa bốn mắt!
Choáng váng chưa các cục cưng :D. Đàn rùa này là của 1 anh chơi rùa lâu năm ở Trần Duy Hưng send ảnh cho Ngọc đó. Ngắm đã mắt luôn nè :

rùa của smooth !