• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tư vấn nuôi thú nuôi theo/quấn chủ

saivnn

Chào mọi người, mình hiện đang rất muốn nuôi 1 bé pet.
Nhưng rất phân vân vì mình muốn nuôi pet theo chủ, dễ nuôi, đi vệ sinh k hôi. Mình nuôi thả trong phòng thôi.
Chó mèo thì nó ị hơi hôi, vs lại trong phòng chắc nó mau chán :(
Mình dự định nuôi sóc đất, bé ấy ăn cũng ít, nghe nói có theo chủ nữa.
Nhưng mà nghe nói móng vuốt bé ấy dài lắm.
Mình thích nựng, chơi đùa với pet. Mà móng dài chắc đau phết.
Ngoài ra còn hamster, nhưng mà mấy bé này toàn làm cảnh, chả chơi với chủ :(
Các bạn biết loại nào chơi vs chủ, nhận chủ, thì tư vấn nhé.
Cảm ơn các bạn

opps_god

YTC Developer
mình mới mua 1 bé cocker spaniel. Bé cũng nhỏ bé, cũng ngoan mỗi tội bé quá nên chưa biết đi vệ sinh đúng chỗ. Nếu phòng bạn bé thì bạn nuôi mèo đỡ hôi hơn, huấn luyện cho nó ị vào lỗ cống ý, khoản này mèo dễ hơn chó.Chứ nếu nuôi chó trong phòng chắc bạn nên nuôi phốc, phốc sóc hoặc chihuahua thôi. Nhà mình nuôi cả 1 bé mèo nữa, theo cảm nhận thì bạn nuôi mèo hay hơn. Cũng tùy bạn nuôi mèo loại gì, nhưng mình thấy mèo tây nó đỡ ranh hơn mèo ta, mèo ta nó hay đi chơi lắm.... Mèo tây thì hiền, thích ở nhà hơn là đa số nhưng lông dài thì rụng lông cũng với vất vả. (Chải lông thường xuyên cũng đỡ). Chúc bạn có 1 con pet như ý.

Sóc nuôi thuần sẽ quấn chủ.
Sóc ăn ít vì người nuôi cho ăn ít; nếu sóc ăn no thì ít quấn chủ. (sóc tham ăn bậc nhất)
Móng dài thì dài thiệt, bấu vào da mình đau thiệt nhưng cũng không đến nổi phải la lói chạy nhảy um sùm, xức thuốc men từa lưa -_-
nhưng cũng nhờ móng dài nên sóc mới quấn chủ đấy, nếu không có móng thì sóc sẽ không thể leo lên người mình được để mà quấn :))))
Sóc là loại chơi với chủ, nhận chủ luôn nhé. Nó là phiên bản cực nhỏ của chó mèo thôi.

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
B nên nuôi sóc bay vì ngoại hình nó dễ thương và khoẻ hơn sóc thường
Mỗi tội giá hơi cao