• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tạm biệt Lu

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Lu là chú chó nhật lai xinh xắn ! Em đc về nà mình hồi tết năm nay ! Lí do , bé Young (Su) cũng chung loài với Lu , bị ba bắt cóc ! Mình buồn lắm chả biết làm gì , thì hôm kia có bác kia qua chơi với mẹ thấy em khoái chó còn nói em dễ thương thế là cho em chú Lu ! Ông nói Lu rất khôn và hiền ! Em đi đón Lu ở Trung Cư ở Thanh Đa , Lu rất nhát và nặng ! Lúc đó Lu chỉ 5 tháng nên rất nhỏ con và ngây thơ ! Biết bắt chân đó mấy bạn mà chỉ chân phải ! Về nhà Lu chỉ nằm 1 chỗ còn không núp dưới tủ ! Lu chán ăn bỏ ăn cả 3 ngày rồi em mua đồ ăn khô cho ăn mới ăn rồi từ từ em ăn cơm ! Em vui lắm ! Lu có cái tật là chạy ra đường mà chả sợ xe , chạy tùm lum phải đi kiếm . Càng kêu thì càng chạy nhử đồ ăn mới lại ! Hix , cực ghê ! Rồi em dạy Lu bắt chân còn lại ! Lu có đôi mắt to 3 mí ! Hix ! Nhìn dể thưong lắm ! Nịnh quài ! Khi đi bỏ Lu lại thì Lu sẽ la lói om xòm ! Về nha khuya , Lu nghe tiếng liền chạy ra ! Huhu chưa đc 1 năm mà phải tạm biệt Lu ! Nhà mới có cháu phải bỏ hết chó ! Nghe mà mình không ngừng chảy nước mắt ! Nhóc và Lu phải đi mà Nhóc cho là mất luôn còn Lu thì trả chủ cũ rồi phải về quê chủ cũ nữa nên em hok thể thăm Lu đc nữa ! Em buồn lắm ! Mong Lu ở phưong trời nào đó đc có chú chó khác chơi chung , không bị dành ăn và đc yêu thương ! Một ngày nào đó em có nhà riêng em sẽ kiếm Lu và nuôi Lu lại ! Lu ơi , em đi , anh buồn lắm em biết không ! Sẽ không có ai chơi với con Nhóc , sẽ không có ai hay liếm liếm anh , sẽ không có ai bắt chân với anh ! Sẽ không có ai mà anh phải đi kiếm , sẽ không có ai để la khi họ làm bậy , sẽ không có ai mở mắt bự nhìn anh , sẽ không có ai khóc với anh ! Sẽ không có ai vẫy đuôi với anh , sẽ không có ai tắm chung với anh ! Anh buồn quá Lu ơi ! Mỗi khi anh nhìn chú Young anh lại nhìn thấy em !
Hình của em :

Đại gia đình của mình chỉ toàn đau đớn :

http://www.yeuthucung.com/topic/38447-m%E1%BA%A5y-be-nha-minh-lau-lau-up-1-l%E1%BA%A7n-co-hinh-m%E1%BB%9Bi/

http://www.yeuthucung.com/topic/34425-t%E1%BA%A1m-bi%E1%BB%87t-su/

http://www.yeuthucung.com/topic/36949-yen-ngh%E1%BB%89-di-na-c%E1%BB%A7a-anh/

chocon987654321

T.Viên Năng Động
hix.buồn wa em.chia buôn với em.mong lu bên kia thế giới có 1 cuộc sống thật tốt và luôn luôn hạnh phúc ở thế giới bên kia.hix

Ryan Raymond

Trời ạ , tắm chung là mình tắm cho nó mà nó cứ vũ ướt cả quần áo nên mới tắm chung , mấy bạn đừng nghĩ bậy !

Aulotus_shop

YTC Developer
Hic hic đọc xong mà buồn ghê :sadcorner: . Mình nhớ đến Bò Sữa của mình. Năm học 11 mình đón em về nuôi, nuôi được 3 tuần thì trả chủ cũ. Mình thì học sáng đến chiều không có thời gian chăm sóc, dạy dỗ nên em ị đầy nhà. Má mình thì k biết cách dạy em, thấy em không ngoan cứ la em hoài. Thấy tội em, không ai dẫn em đi chơi nên trả về chủ cũ. Mình nhớ lúc mình đi học về, mở cửa ra là em chạy đến mừng, đi theo gót chân mình. Khi ở nhà có mình thì em lại liếm chân, gặm nhẹ tay mình. Khi ngủ thì em lại nằm dưới chân mình, bò bò lên ngủ chung, không chịu nằm ổ có khăn ấm. Mình lần đầu nuôi chó nên thiếu kinh nghiệm, có khi em không nghe lời thì đánh em, nhưng mà em vẫn quấn mình, thấy mình cầm thước là chạy trốn thương lắm. Giờ lâu lâu lên nhà chủ cũ, em vẫn ra mừng không chịu vô nhà. Nhớ tới em là mình khóc, không biết làm sao cả. Giờ ở nhà chủ cũ rộng hơn, có mấy em chó khác nữa, em có bạn chơi chung, có chỗ ở rộng rãi, chỉ có điều không được yêu thương như ở với mình. Mình sợ em về nhà mình chật chội không quen, giờ không biết nên đón em về không nữa.

Ryan Raymond

Hix ,buồn thiệt ! Bạn ráng học , làm việc đi ! Kiếm đc tiền rồi ! Mua cái nhà có sân rồi bạn thường xuyên lên mạng đọc hướng dẫn dạy chó , mình cũng nuôi đã lâu nên có thể chỉ bạn ! Ráng lên sau này có tiền , bớt bận đi là có thể lo cho bé !