• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Toàn Quốc Tẩy trang làn da thiên nhiên

TungCCC

Sau một ngày trang điểm, làn da chúng ta sẽ trở nên mệt mõi và việc tẩy trang là bước đầu tiên trong quy trình chăm sóc da đó các bạn. Trước kia, mình thường phải mua nước tẩy trang để dùng. Tuy nhiên, mình thấy một số loại nước tẩy trang có thành phần hóa học lớn, khiến da bạn bị bào mòn. Từ đó, mình chuyển sang tẩy trang bằng đồ thiên nhiên vì khá là sạch da mà lại an toàn. Các bạn có thể tham khảo một số cách dưới đây nha.

Bạn muốn tìm hiểu thêm về nguyên liệu gia công mỹ phẩm tự nhiên đặc biệt là Dược liệu Đậu ván trắng hãy truy cập tại đây để tìm hiểu thêm nhé!

Trước hết, bạn hãy dùng nước ấm như bước đầu tiên của quy trình tẩy trang. Thay vì dùng bông và dung dịch tẩy trang trực tiếp, việc lau nhẹ một lượt khắp gương mặt với khăn cùng nước ấm sẽ giúp bạn tẩy trang nhanh và dễ dàng hơn nhiều. Tiếp theo, bạn có thể sử dụng một số nguyên liệu sau:
· Chiết xuất trà xanh
Giúp bạn làm sạch hiệu quả của lớp trang điểm dày, chống trôi nhưng vẫn rất dịu nhẹ với vùng da mắt và môi. Cho bạn đôi mắt đẹp và đôi môi quyến rũ khi việc chăm sóc vùng da rất nhạy cảm ở mắt và môi được thực hiện thường xuyên với dưỡng chất tẩy trang chiết xuất từ trà xanh.
· Mật ong
Ít bạn biết rằng mật ong giúp tẩy trang khá hiệu quả đó nhé. Mình thường dùng mật ong, thoa một lớp mỏng lên mặt và massage nhẹ nhàng bằng tay. Sau đó, mình lấy bông tẩy trang lau sạch, rồi rửa lại lần nữa với sữa rửa mặt.
· Dầu dừa hoặc dầu ô liu
Dầu dừa, dầu ô liu cũng là nguyên liệu mà mình khá là thích dùng trong việc chăm sóc da. Bạn chỉ cần dùng một ít dầu dừa hay dầu ô liu, thoa lên mặt, đặc biệt vùng cần tẩy trang. Sau đó massage nhẹ nhàng rồi rửa lại với nước sạch (nếu cảm thấy hơi nhờn, bạn nên dùng thêm sữa rửa mặt nhé). Ưu điểm lớn nhất cách này là bạn sẽ được tẩy trang nhẹ nhàng, nhờ thế, làn da cũng đồng thời được nuôi dưỡng.
· Gel nha đam
Không chỉ điều trị mụn và những vết thâm nám, gel nha đam còn được dùng để massage mặt và tẩy trang rất hiệu quả. Với các dưỡng chất cần thiết cho da, gel lô hội tăng cường độ ẩm và giúp da hấp thụ dưỡng chất một cách tốt nhất. Cách làm tương tự như những cách trên bạn nhé.