• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

TẶNG mèo cái lai hơn 1 năm tuổi

Status
Không mở trả lời sau này.

Muazzz

Mình đã tìm được chủ mới cho Gabi nhà mình, cảm ơn mọi người đã quan tâm. Mình xin phép close topic ở đây nhé!

bedautay870

T.Viên Năng Động
bạn ơi mình muốn nhận nuôi meo của bạn về làm bạn với cu Bo nhà mình. nhưng mình sẽ ko đưa em ý đi triệt sản đâu vì bản năng làm mẹ của chúng là tự nhiên mà . còn về sức khoẻ thì do ng nuôi em ý chăm sóc, chứ đâu phải cứ triệt sản là tốt đâu bạn. bạn cũng phải thương cho bé ý chứ, :ngoi_xom: . nêu bạn đồng ý thì nt vào inbox cho mình, mình sẽ chăm em nó ko khác gì cu Bo nhà mình. đt mình hiện đang hỏng mình onl cả ngày luôn. thank :gongxi-1:

Muazzz

Mèo đẻ rồi triệt sản bình thường nhé các bạn. Chắc các bạn chưa nuôi mèo đẻ bao giờ nên k thấy được chúng nó vất vả khổ sở thế nào đâu. Hồi đầu mình cũng k nỡ cắt mất bản năng tự nhiên của chúng nó, nhưng qua 2 lứa thì thật sự là thương chúng nó khủng khiếp vì đẻ xong lại nuôi con vất vả kinh khủng, mình có chăm thế nào cũng k thể bằng được mèo không phải sinh sản.
Mình vẫn kiên quyết là bạn nào đồng ý triệt sản thì mình mới tặng, không thì thôi.
Cảm ơn mọi người!

nhokcoi89

Mèo anh lông ngắn !
bạn à , bạn biết chi phí triệt 1 bé mèo cái 300 - 400k để mổ ổ bụng cắt buồng trứng , sau khi mổ , chăm sóc mèo mới thật gian nan , - đến bjo bé mới bình phục đây . với món tiền bỏ ra như vậy thì mng thay vì đón bé của bạn thì họ mua luôn ngoài cho nhanh , cũng chỉ chừng đó , mà tùy ý họ c. soc , nuôi dưỡng bé theo ý muốn!
nếu b đưa ra yêu cầu như vậy thì nói thật sẽ chẳng ai dám nhận bé mèo của bạn ! -
vài lời góp ý với bạn , mong bé sớm có chủ tốt !

Muazzz

Vậy thì mời bạn đi, mình k ép mà :) Triệt sản mèo cái chỉ tầm 200-250k bạn ạ, và mình cũng k tham gia vào việc bạn chăm sóc mèo như thế nào, chỉ thỉnh thoảng muốn xem ảnh em nó trên mạng chắc k phải yêu cầu gì quá lớn.
Sau khi triệt sản chỉ vài ngày là em ấy có thể đi lại ăn uống bt rồi. Nếu k phải vì công việc quá bận rộn k có thời gian chăm sóc em ấy thì mình cũng k để em ấy đi đâu, còn thì công mình nuôi dưỡng em ấy hơn 1 năm nay, khi mua em ấy về giá cũng k hề rẻ nữa, thì mình nghĩ cái này chắc k tính ra được bằng tiền. Nếu bạn tiếc 300-400k thì mình đoán chắc bạn tìm mèo về cho vui và tính giá trị của mèo chỉ trên cân lạng như ngoài chợ ấy, nên mình cũng xin phép khỏi trả lời bạn cho đỡ loãng topic.
Vậy nhé, không tiễn!

yami8x

YTC Developer
hic, mèo đẻ rồi vẫn triệt sản bt mà, mèo tây hay mèo lai đẻ nhìu con lắm k như mèo ta. Hic, chúc bé mèo sớm tìm đc chủ mới. Mà kể cả triệt sản có là 300-400k thì so với mua mèo ở hàng thịt mèo cũng vẫn là rẻ mà( mình nói thật) còn mèo bạn bắt về chả lẽ k chăm sóc yêu thương nó mà để nó nuốt không khí sống à, haizzz, mèo béo ú thế kia thì chắc là ăn hạt rùi, các bạn cân nhắc nhé. Chủ top cũng nói thêm về nết ăn ở của em ý cho mọi ng bit tránh vỡ mộng :D

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
mà mình thấy cũng hơi nhẫn tâm vi sinh san là quyền mà ko đc thi thật là có lỗi nếu bạn ko thấy gi thi minh mun nuôi em ý
Có fb để mình thường xuyên cập nhật tình hình em ấy.
chứ trietj sản minh ko làm đc vi minh nhốt nên nghĩ chắc em ý cũng ko ra ngoài đc :D ,,,minh di lam về minh mói cho em ý ra ngoài chỏi với mình

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
mình cũng ko biết nhưng minh thik nuôi động vật và yêu quí chúng nên mong chúng có baby mặc dù minh cũng ko có dk nuôi nhiều ( vài chục lứa của em nó hj )
->ah minh thick quan sat chúng nuôi con lắm / nó cứ tha con vào gầm giường mama mình với gác phòng mama là bà kêu ầm minh lại phải lôi mấy mẹ con nhà no lên phòng minh , mà cũng lạ lắm nha nó ko chịu ở tủ quần áo của mình cú thich cắp con đi khắp nhà :)
Góp ý thôi mà chứ đâu có ý gi đâu bạn đừng nghĩ nhiều nthe.

Muazzz

Em mèo nhà mình ăn cơm nhé các bạn, nó rất háu ăn, nhưng thường chỉ ăn thịt trộn cơm thôi, gan hoặc phổi nó cũng rất thích, và thích ăn rau muống nữa. nó có ăn hạt nhưng ít, vì mình chỉ cho ăn hạt những khi mình đi công tác thôi. Đi vệ sinh đúng chỗ, sạch sẽ tình cảm, thích được vuốt ve nhưng không thích bị ôm lâu. Nếu nó muốn nó sẽ tự động lại nằm gần mình, chứ cưỡng chế là nó chạy biến ngay.
Mình đã nói là ban đầu mình cũng nghĩ là nhẫn tâm khi không cho nó cái quyền đc sung sướng và được làm mẹ, nhưng các bạn cứ nuôi mèo đẻ thì sẽ thấy mèo mẹ khổ thế nào, rạc cả người đi dù chủ có chăm bao nhiêu. Thêm nữa là nó mắn lắm, đẻ liên tục nên càng tội.
Bạn nào thấy phù hợp và đáp ứng được yêu cầu là triệt sản cho em ấy thì hãy liên lạc với mình nhé, vì công việc của mình rất bận không tiện nói qua lại nhiều về vấn đề triệt sản hay không với các bạn đâu.
Cảm ơn mọi người đã hiểu!

Moneyofme

Đầu Đội Nón Zách Chân Đạp Zép Đứt Quai
Em mèo nhà mình ăn cơm nhé các bạn, nó rất háu ăn, nhưng thường chỉ ăn thịt trộn cơm thôi, gan hoặc phổi nó cũng rất thích, và thích ăn rau muống nữa. nó có ăn hạt nhưng ít, vì mình chỉ cho ăn hạt những khi mình đi công tác thôi. Đi vệ sinh đúng chỗ, sạch sẽ tình cảm, thích được vuốt ve nhưng không thích bị ôm lâu. Nếu nó muốn nó sẽ tự động lại nằm gần mình, chứ cưỡng chế là nó chạy biến ngay.
Mình đã nói là ban đầu mình cũng nghĩ là nhẫn tâm khi không cho nó cái quyền đc sung sướng và được làm mẹ, nhưng các bạn cứ nuôi mèo đẻ thì sẽ thấy mèo mẹ khổ thế nào, rạc cả người đi dù chủ có chăm bao nhiêu. Thêm nữa là nó mắn lắm, đẻ liên tục nên càng tội.
Bạn nào thấy phù hợp và đáp ứng được yêu cầu là triệt sản cho em ấy thì hãy liên lạc với mình nhé, vì công việc của mình rất bận không tiện nói qua lại nhiều về vấn đề triệt sản hay không với các bạn đâu.
Cảm ơn mọi người đã hiểu!

thích quá e muốn xin quá để e hỏi ý kiến gđ

Status
Không mở trả lời sau này.