• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

TẶNG phốc đen vàng 4 mắt lai

hotdogx

T.Viên Năng Động
Chào các bạn,

Mình có 1 bầy phốc lai 2 tháng tuổi, 2 bé đã về nhà mới, còn 2 bé: 1 trắng xám, 1 đen vàng 4 mắt.

Bé 4 mắt đẹp nhất bầy đang có vấn đề về da nên bị rụng lông, mình đã đưa ra bệnh viện thú y ĐH Nông Lâm nhờ bác sỹ tư vấn, cần ăn dầu cá và mua thuốc bôi lên da, 1 thời gian bé sẽ khỏi hoàn toàn. Nhưng vì công việc và học tập quá bận rộn nên mình tặng lại bé cho ai yêu thương, mình sẽ tư vấn và tặng luôn bạn chai dầu dừa để chữa trị cho bé, và các bạn cho mình xin chút vía để không ảnh hưởng công việc làm ăn ^^.

Sức khỏe bé rất tốt, ăn uống khỏe và không có vấn đề gì.

LH 0923453392

Hình bé:

Ngoài ra mình còn 1 bé cùng bầy màu trắng xám, cái, rất xinh: giá 750k

Vongtron

bạn thử lấy nhớt thải xe máy bôi cho em nó, chịu khó dơ vài hôm nó đỡ đó. cái này mấy ông bà xưa chỉ đó

mylinh

Member
Bác lấy lá cây xà cừ hoặc vỏ càng tốt , đun lên như sắc lá chè xanh. Tuần tắm 3-4 lần là khỏi! Em chắc chắn luôn vì ngày xưa em nuôi con Fox thái cũng bị nấm rụng lông có vảy, tiêm 6 mũi Invectrim của Mỹ mấy tháng không khỏi tốn tiền triệu . Sau chán tiêm tắm 3 lần bằng nước lá với vỏ xà cừ thì khỏi. Lông mọc lại ngay và bóng đẹp mỹ mãn!

hotdogx

T.Viên Năng Động
Vongtron said:
bạn thử lấy nhớt thải xe máy bôi cho em nó, chịu khó dơ vài hôm nó đỡ đó. cái này mấy ông bà xưa chỉ đó
mylinh said:
Bác lấy lá cây xà cừ hoặc vỏ càng tốt , đun lên như sắc lá chè xanh. Tuần tắm 3-4 lần là khỏi! Em chắc chắn luôn vì ngày xưa em nuôi con Fox thái cũng bị nấm rụng lông có vảy, tiêm 6 mũi Invectrim của Mỹ mấy tháng không khỏi tốn tiền triệu . Sau chán tiêm tắm 3 lần bằng nước lá với vỏ xà cừ thì khỏi. Lông mọc lại ngay và bóng đẹp mỹ mãn!
Cảm ơn các bác nhiều, nhưng mình không có thời gian nên muốn bé về với ai đó có thể chữa trị cho bé

mylinh

Member
Thế thì bác nên nói lại kinh nghiệm này cho người nuôi tiếp cho cún đỡ tội nghiệp. Em chỉ là người nuôi nghiệp dư, chủ yếu sinh hoạt bên diễn đàn Otofun vào chơi thấy thì phổ biến chút kinh nghiệm mong giúp mọi người :D

thinhngoc

Member
mylinh said:
Ảnh con cún fox cũ của em đây sau khi tắm nước lá và vỏ cây xà cừ. giờ bận đi làm nên ko nuôi nữa, thỉnh thoảng vẫn buồn và nhớ nó;
http://postimg.org/image/dvq8d55zf/
Em có chút kinh nghiệm phổ biến để các bác đỡ mất công!
cảm ơn kinh nghiệm của bạn..bé fox của bạn đẹp quá mà lại bán ah,....tiếc ghê

hotdogx

T.Viên Năng Động
ngocbich7886 said:
Be co benh j ko ban minh cung mun nuoi nhung so nham cho benh
Bé không có bệnh gì ngoài nấm da bạn à. Nhưng mà bé đã về nhà mới rồi, cám ơn nhiều lắm.