• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tặng các bé mèo Batư lai Anh cho các bạn yêu mèo

Status
Không mở trả lời sau này.

chongchongbay

Nhà mình có 1 bé Batư lai Anh đến tuổi cập kê. Nhưng do công việc lu bu không để ý mà bé đã phối với mấy nhóc mèo ta hàng xóm. Để lại 6 đứa nhóc xinh xắn nay đã được 1.5 tháng rồi. Các bé tuy không mang những nét thuần chủng của giống Batư nhưng vẫn thừa hưởng từ mẹ bộ lông ngắn dày và mịn cùng body khá vạm vỡ (so với mèo ta). Đảm bảo khi lớn lên sẽ rất giống mẹ ! Các bé ăn được cơm, thức ăn khô nhưng nhớ trộn vào chút cá cho có mùi thì bé mới ăn (vì từ nhỏ mình đã trộn cá cho mấy bé ăn có thêm dinh dưỡng), đi vệ sinh đúng chổ vào chậu Catsan.
Mình đi làm nên không chăm sóc được cho các bé. Mình cũng không mua bán hay kinh doanh những sinh vật đáng yêu này. Chỉ muốn gửi tặng cho những ai yêu mèo để làm bạn cùng mọi người, nhằm chia sẽ tình yêu dành cho các sinh vật diệu kỳ này.
Bạn nào muốn thì liên lạc với mình hen !
Mình tên Hoàng, Q.7. Đt: 0919796096

Hy vọng sẽ có những người chủ tốt đón nhận các bé
Vài tấm hình của đám nhỏ:

và mèo mẹ

chongchongbay said:
Nhà mình có 1 bé Batư lai Anh đến tuổi cập kê. Nhưng do công việc lu bu không để ý mà bé đã phối với mấy nhóc mèo ta hàng xóm. Để lại 6 đứa nhóc xinh xắn nay đã được 1.5 tháng rồi. Các bé tuy không mang những nét thuần chủng của giống Batư nhưng vẫn thừa hưởng từ mẹ bộ lông ngắn dày và mịn cùng body khá vạm vỡ (so với mèo ta). Đảm bảo khi lớn lên sẽ rất giống mẹ ! Các bé ăn được cơm, thức ăn khô nhưng nhớ trộn vào chút cá cho có mùi thì bé mới ăn (vì từ nhỏ mình đã trộn cá cho mấy bé ăn có thêm dinh dưỡng), đi vệ sinh đúng chổ vào chậu Catsan.
Mình đi làm nên không chăm sóc được cho các bé. Mình cũng không mua bán hay kinh doanh những sinh vật đáng yêu này. Chỉ muốn gửi tặng cho những ai yêu mèo để làm bạn cùng mọi người, nhằm chia sẽ tình yêu dành cho các sinh vật diệu kỳ này.
Bạn nào muốn thì liên lạc với mình hen !
Mình tên Hoàng, Q.7. Đt: 0919796096

Hy vọng sẽ có những người chủ tốt đón nhận các bé
Vài tấm hình của đám nhỏ:

và mèo mẹ
chúc mấy bé sớm tìm được chủ mới nhé ,

Em màu thảm mặt trắng còn không anh oy .Em ở Hn .Muốn nhận nuôi em ý dc ko ạ .Anh ship cho em ra HN dc ko .Có dịch vụ gửi ra Hn ,người nhận mới gửi tiền ship ko nhỉ :( .Muốn nuôi em ý quá :(

Liktun

Member
nếu được bạn có thể cho mình xin bé mèo cái 1,5 tháng về làm bạn với bé mèo đực 2 tháng của mình được không?

chongchongbay

Hôm qua giờ mình nhận được tin nhắn của các bạn xem muốn rước các bé mèo. Thanks các bạn đã quan tâm đến các bé. Nhìn ở ngoài các bé xinh xắn, dễ thương và sinh động hơn nhiều. Hôm nay thì bộ lông các bé đã rậm rịt và rất mềm mại vì mang gen của mẹ khá nhiều. Các bạn mình đã nt trả lời thì sắp xếp giờ đó qua rước bé nha, tuy nhiên mình cũng nói trước là mình khá kỹ càng trong việc chọn chủ cho bé. Thường mọi người sẽ mang tâm lý hàng tặng hàng cho là không chất lượng nên sẽ có thái độ không hay. Mình rất thành ý muốn gửi tặng các bé như 1 món quà tuyệt vời. Các bạn nên xác định có khả năng nuôi, chăm sóc tốt cho bé thì hãy đón bé còn không thì để cơ hội đó cho những người thành ý hơn.
Mình không muốn vì 1 niềm ham thích nhất thời mà đón bé vì khi các bạn hết thích thì số phận các bé cũng sẽ long đong như bao bé mèo trong topic mua bán, qua tay hết người này đến người khác.
Các nên chuẩn bị tâm lý trước khi đón bé. Và mình có thể từ chối thẳng những trường hợp thiếu thành ý đó. Các bạn nếu ở xa thì thông cảm giúp.
Hy vọng các bé sẽ có những người chủ xứng đáng và niềm tin của mình là đúng.

yinyin

có bé nào được nhận nuôi chưa bạn :) nếu chưa thì bạn cho mình xin phép nhận 1 em :) trai gái gì cũng được :) sđt ll của mình 0993 804 814

bạn cho mình xin địa chỉ nhà b để m tiện qua nhà xem và nhận về nuôi nha!!! nếu dc thì ngày mai m sẽ qua khoảng giấc chiều đó pạn, ko pit h đó pạn có ở nhà ko vậy?

chongchongbay

Hiện đã có 4 bé về nhà mới. Mình còn lại 2 bé: 1 bé vàng đầu đàn (vàng đậm, có vân sọc rất đẹp) và 1 bé màu đen trắng (bé này hơi yếu, bị suy dinh dưỡng). Mình đang cố gắng chăm sóc bé, nếu bạn nào muốn thì có thể đặt để khi bé mạnh mạnh và mập mạp chút thì tới đón bé.
Bạn nào muốn thì liên lạc mình để đón các bé còn lại nha !

chongchongbay

Hanna Huges said:
bạn cho mình xin địa chỉ nhà b để m tiện qua nhà xem và nhận về nuôi nha!!! nếu dc thì ngày mai m sẽ qua khoảng giấc chiều đó pạn, ko pit h đó pạn có ở nhà ko vậy?
Địa chỉ nhà, mình không tiện up lên web. Có gì bạn liên lạc điện thoại với mình hen. Còn 1 bé vàng đầu đàn rất lanh lợi và 1 bé trắng đen hơi yếu và nhỏ con. Bé trắng đen thì phải chăm sóc rất kỹ lưỡng mới được.

yuandunk

Biết là cho mèo đẹp nên phải đòi hỏi cao, nhưng chí ít người ta gọi, nhắn tin, cũng nên trả lời lại. Không cho thì nói không cho, có người khác nhận rồi hay sao đó. Có phải làm phiền người khác không nhỉ? Anh chảnh vừa thôi anh ạ, đã đưa tin lên đây cho mèo thì ai cũng có thể hỏi xin anh, đã nhắn tin hỏi lịch sự mà không có 1 chút hồi âm. Dù sao cũng chúc mấy bé mèo tìm được chủ tốt, may mà tụi nó không phải ở với anh nữa đấy

hea7en000

Member
Tôi không biết anh cần gì khi đăng Topic này, nhưng rõ ràng việc cho mèo của anh là có vấn đề. Có quá nhiều cuộc gọi, và tin nhắn của người xin mèo đã không được anh hồi âm, anh lừa đảo chăng ?

v51cent

YTC Developer
haizzz.may ban cu lam am len. vj nha a hoi kho tim nen goi dt a se chj tan tinh hon.voi lai a cug da noi la ban cong viec nhieu nen k cham soc dc thj cung co the do ban viec a k tl dc het.minh moi nhan 1 be cho dua e nuoi ne.mau vang.rat xink.

v51cent

YTC Developer
ban nao nhan meo cua a roi se biet. a cho an toan do ngon voi khay ve sinh a lot bag cat san loai tot k ah. nen ban dung nog tinh vay.chac co chien gj ban nen a k reply lai thoi

BooRedPy

mình nhân nuôi 1 bé vàng cua anh í nè
anh í dê thuong lém
chac vì anh í bân quá
các ban bình tinh nhé!

re = dt nên hem cóa dâu hjx

Status
Không mở trả lời sau này.