• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thảo luận về mua chó đặt tiền trước

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangbaoprviet

T.Viên Năng Động
Mình chưa bao giờ bắt hay ép khách phải lấy 1 con cún mà khách không ưng.
Mật pet đã đề nghĩ chăm bé đến khi bé hết hiện tượng run chân hay là vảy trên người. Thậm chí giờ Mật pet đang đăng bán cho một người khác và sẵn sàng cung cấp thông tin chủ mới để check tình hình bé
Điều đáng nói ở đây là nếu Mật pet ép khách lấy chó bị tật hoặc bán chó bệnh k bảo hành thì k nói làm gì, các bạn có thể phản ánh thoải mái. Nhưng ở đây mật pet nhận lại cún của mình chăm sóc và hiện tại đã đăng bán cho người khác trong tình trạng hoàn toàn khoẻ mạnh. Thì anh cho em hỏi anh viết bài này lên đây là muốn phản ánh gì về Mật Pet?

hoangbaoprviet

T.Viên Năng Động
Về việc chăm cún. Bên mình là người bán và đã dám trả số tiền đến 20 triệu cho người mua nếu cún mình bị tật. Bên mình đã nói rõ với bạn việc cún hết run chân chỉ trong thời gian vài ba ngày và hiện minh chứng là bé đã hết run chân bạn có thể xem trong clip, nhưng bạn yêu cầu bên mình để lại chăm 2 tuần bên mình cũng vẫn đồng ý. Mình cũng đa nói rõ với bạn lý do tại sao lại có số tiền đó vì mình sẽ không để cún tại nhà mà sẽ mang sang nhà 1 người bạn để cách ly cún với các con cún con khác sắp về. Mình đã nói thẳng cún của anh là cún nhà đẻ còn cún sắp về là cún trung quốc nên cần có sự cách ly. Đúng như lời Mật Pet nói hiện nay sau 2 ngày bé đã hết hiện tượng run chân và hoàn toàn khoẻ mạnh, trong khi a yêu cầu chăm 2 tuần. Mât Pet mong anh xem lại cách hành xử của anh khi đi mua chó và ngay trong cách anh post bài lên yeuthucung

meotinxinhtuoi

T.Viên Năng Động
Nói nhiều vấn đề này chẳng đi đến đâu cả. Mình nói 1 lần cho các bạn hiểu luôn nhé. Hiện chó nhà mình đã giữ lại và rao bán cho người khác, không ép anh khách này phải lấy con chó theo kiểu anh đặt rồi anh phải lấy. Cũng chưa bán chó bệnh mà không bảo hành cho anh bao giờ cả. Mật Pet cũng đã cung cấp video clip chứng minh tình trạng sức khoẻ của bé cún hiện tại, sau 2 ngày sống tại Sài Gòn. Từ vấn đề vảy, bọ chét tắm rửa xong sẽ hết, vấn đề run chân sau khi cho chạy nhảy 2 ngày đã hết . Còn vấn đề cún ốm thì chăm lên sẽ mập vì chủ cún nuôi 1 đàn cún đầu chưa có kinh nghiệm nên cún còn gầy và có tình trạng thiếu canxi.
Đó là những vấn đề về bé cún husky sinh tại việt nam của Mật Pet. Anh không ưng bé cún vì những lý do trên Mật Pet k ép anh lấy. Vấn đề chỉ ở đó thôi. Anh là 1 khách hàng khó tính, Mật pet k đáp ứng đc hết các yêu cầu của anh thì anh nua chó chỗ khác, Còn các bạn đọc cm của nhiều ngừoi cũng thấy cún con xuất hiện những tình trạng như vậy là rất bình thường, khách hàng cũng cùngg với Mật Pet khắc phục và chăm cún khoẻ mạnh. Còn những khách có ý nghĩ cún phải hoàn hảo 100 % như ý mình muốn thì nên đến tận nhà đàn đẻ và mua tận nơi chứ không nên mua hàng ở xa để tránh trường hợp không vừa ý.
Done

tieu_tuan

Moderators
Staff member
vấn đề coi như xong,nếu 12h nữa bạn chủ topic không ý kiến zì thì a closed topic nha

meotinxinhtuoi

T.Viên Năng Động
Thank anh tieu_tuan........................

hotsummerboy

Xong là xong thế nào? Bán chó bệnh k nói rỏ tinh trạng, để phàn nàn mới nói. Giả sử người nào ít kinh nghiệm mua bé này vì tin là khỏe mạnh như lời rao mà k biết bị hạ bàn, thiếu canxi...thì sao?

Chỉ nhìn vào clip các bạn chắc chắn nó đã khỏe mạnh hết hạ bàn...?

meotinxinhtuoi

T.Viên Năng Động
Mình đã mời chủ của đàn cún này vào nói chuyện và xác nhận tình trạng của đàn cún lúc còn ở lạng sơn . để xác nhận thông tin cún không phải bị hạ bàn từ khi còn ở miền bắc.
sau khi tìm hiểu kĩ và kết luận tình trạng của bé hiện giờ cho thấy cún không bị hạ bàn cũng không bị tật ở chân. Vấn đề run chân khi đi lại của cún hiên đã hết do được chạy nhảy nhiều , các bạn có thể xem trong clip nhé
Bạn nói nhìn clip không biết bé khỏe hay không? thế phải dựa vào cái gì mới biết được? bạn chê cún nhà mình có bọ chét, gầy còm và chân có tật. Lúc chưa xác nhận từ người nhà mình và nghe bạn nói mình nghĩ cún nhà mình bị hạ bàn do nằm lồng 3 ngày liên tiếp trong khi ở nhà cũ không phải nằm lồng bao giờ. nhưng sau khi check lại con cún mình kết luận cún không bị hạ bàn mà chỉ bước chân hơi run đến bây giờ tình trạng đó đã hết và không ép bạn mua cún nhà mình?
bạn lấy cái gì ra nói bên mình bán chó bệnh? Bạn mua chó vì yêu thương nó hay vì mua để chạy theo phong trào.Mình đã chứng minh cho bạn thấy cún nhà mình chị bị run chân do nằm lồng không quen và hiện tại tình trạng đó đã hết. có sự xác nhận của chủ chó luôn. Mong bạn xem lại cách ăn nói
nhấn mạnh bạn 1 điều : cún con bạn mua về việc thiếu canxi là chuyện không hiếm gặp và bạn nên tìm hiểu kĩ lại về chó khi phát ngôn ra lời nói, bên mình chưa bán cho bạn con chó bệnh nào hay không bảo hành hay bắt bạn đặt rồi phải lấy để bạn phải bôi xấu bên mình bán chó bệnh
Mod vào làm rõ việc này giùm em : thank anh

meotinxinhtuoi

T.Viên Năng Động
bạn mua 1 con chó đẻ tại việt nam, sức khỏe đảm bảo bạn còn vạch lá tìm sâu những vấn đề thiếu canxi như là con chó sắp chết đến nơi và kêu bán chó bệnh. Mình nói thẳng bạn 1 câu thôi. Con chó của mình dù có thiếu canxi đó cũng là tình trạng bình thường của 1 con cún con nhất là sinh tại việt nam nếu chủ chó chưa có nhiều kinh nghiệm nuôi. Ngưòi mua và ngưòi bán phải có chế độ bảo hành và đảm bảo hợp lý về con chó. chứ không phải như bạn, mua hàng online hàng về không đúng ý bạn trong khi bạn chưa phải chăm con chó cũng chưa bao giờ bị bắt ép phải lấy con chó , bên mình giữ lại chăm và thậm chí đến giờ bán cho người khác rồi cung cấp thông tin chủ mới cho bạn nếu chó nhà mình bị tật mình sẵn sàng tặng bạn 20 triệu như đã nói. bạn lên đây làm rùm beng lên giống như là con chó mình đưa bạn bị liệt chân và mình bắt bạn lấy ,bạn xem lại cách hành xử của bạn đã thật sự ngưòi lớn hay chưa
Mình là ngưòi bán cả chó trung và chó việt : với tư cách là một người nuôi chó chưa nói đến bán chó, mình nói lại bạn 1 lần bạn chưa hiểu gì về chó hết. và bạn muốn mua 100% như ý mình bạn tìm một đàn nào đẻ và đến tận nơi vạch từng cọng lông con chó ra xem như bạn đã xem con chó của mình. kể cả là cún bạn mua chân có khỏe hay là không về nhà bạn vẫn phải bổ xung canxi cho con cún con chứ đừng nghĩ tới việc mua 1 on chó về như ý mình muốn là thôi kệ,vưit nó đấy chẳng quan tâm. Bên mình tuyên bố thẳng không bán chó cho những khách kiểu như bạn.
Bạn thích nói chuyện rõ ràng hơn. Đừng làm anh hùng bàn phím. Bạn đến thằng nhà mình nói chuyện. Bạn cần gặp những ngưòi nào có kinh nghiệm về chó để chất vấn bên mình sẵn sàng theo bạn. bạn đừng ở đây bôi xấu tiếng nhà mình

Minlss1404

Chào cả nhà mình xin mạn phép nói vài câu nhé
Thứ nhất bé husky của mật pet bán là bắt từ đàn cún nhà mình đẻ ngày 10/4 và nhà mình ở lạng sơn
Bố mẹ của các bé đều là cún nhà mình nuôi từ bé ạ
Thứ 2 về vấn đề của bạn Hotsummerboy là bé cún còi lông có vẩy như cứt trâu có bọ chó :
Bé còi vì cún mẹ đẻ 6 nhóc thiếu sữa mình đã bổ xung và cho các bé uống thêm sữa ngoài,một phần hầu hết các nhóc sinh ở Vn thì k đc mập mạp như cún nhập ạ
Nếu bạn k tin có thể vào qua nick FC của mình xem ảnh bố mẹ các nhóc lúc bé và bây giờ thì sẽ thấy rõ sự khác biệt luôn đấy ạ
Bé nhiều bọ chét cậu thông cảm vì nhà mình nuôi cả mèo lẫn mấy em cún foc thả chạy chơi nên các bé lây nhau, sau này chịu khó tắm là hết thôi..Vì các e ấy bé nên mình hạn chế tắm >> bẩn mới sinh ra vẩy,cái này bạn có thể chữa được chứ k rụng hết lông và k mọc lại đâu
Thứ 3 việc bé bị run chân : k thể do bị tật có thể trong quá trình vận chuyển nhốt lồng nhiều bé k quen hoặc bị say ( mà cái này thì bên mật pet đã chứng minh là em ấy bây giờ đã đi lại BT)
trong quãng đường vận chuyển từ lạng sơn xuống Hà Nội mình đều bế các em ấy chứ k hề nhốt lồng,các em đều nghịch ngợm khỏe mạnh
Nhiều bạn đi xe cong muốn đưa tiền bắt luôn cậu nhé..
Sau khi đọc nhứng gì cậu viết thì mình thấy cậu nên học thêm một vài kinh nghiệm để chăm sóc các e đấy đã hay nuôi hihi
Mong Mod cũng xem lại hết để Mật pet lẫn khách hàng có thể giải quyết êm đẹp nhé hii
Nick Fc mình đây nhé :https://www.facebook.com/min.ls.3

haivnnet

Member
nghe vẻ là có rất nhiều người vào ủng hộ.
nick mới lập, bài viết 1
hay nhỉ :go_mo: :go_mo:
dự là sẽ có thêm nick của họ hàng bên nội ngoài vào ủng hộ nữa. :Onion38: :Onion38:

hoangbaoprviet

T.Viên Năng Động
Bạn haivnnet : bạn có thắc mắc gì nick của bạn Minlss1404 bạn có thể vào face của bạn đó xem có thật cún đó là đàn nhà đẻ hay không nhé , về phần họ hàng bạn nghĩ bạn nói vậy đc không , theo mình biết thì chắc bạn cũng thuộc hàng cao tuổi rồi có thể kinh nghiệm bạn có rất nhiều , bạn có thể góp ý mà nếu đúng bên mình mật pet mình xin nghe bạn nhé , còn về phần ủng hộ mình thì không biết ý bạn nói thế nào nhưng từ lúc h mật pet bên mình xin khẳng định 1 câu với bạn chưa bao h trốn tránh nhiệm với khách hàng bạn có thể lên tìm từng người khách mua của mật pet nhé (nếu cố quá mà tìm không đc, bạn chỉ con nào bên mình bán ra mình đưa số cho ) , phần tin nhắn bạn mai cũng đã up lên chắc bạn cũng biết đọc chữ (đền gấp đôi thưa bạn trị giá 20tr và 1 con cún và cũng không hề ép anh ấy lấy con cún nhé , vẫn giữ lại chăm bé .) , còn nếu bạn vẫn trăn trở về con cún không ngủ đc xin bạn qua cơ sở của mình và quay phim con cún , xin chốt với bạn haivnnet : bạn có thể đưa ra những vấn đề đúng hoặc sai bên mình xin nghe hết , mong bạn đừng nói ra nói vào khi chưa có kết luận chính xác bạn nhé . Thank bạn haivlnet

Minlss1404

BẠN haivlnet thân mến ạ tớ là chủ của đàn cún đc mật pet nhờ vào đính chính lại đàn cún nhà tớ thì có gì là k đc ạ..
đây là toppic để thảo luận vấn đề mua bán cún chứ k phải chỗ để thêm bớt thọc gậy cậu nhé.
mình lập nick ở đây rất lâu nhưng hầu như k vào nên quên phải lập lại chứ k phải thể loại a dua bênh vực này nọ như cậu nói..mình chỉ muốn mọi người biết đàn cún nhà mình nó khỏe mạnh thế thôi.
Còn như cậu nói là họ hàng nội ngoại này nọ vào thì mình có thể nhờ luôn cả anh em co dì chú bác vào nói chuyện nhận xét cho đàn cún nhà mình luôn hihi vì mọi người đều được xem đàn cún nhà mình rồi..nich FC thì mình đăng rồi cậu vào xem ảnh các bé từ lúc mới chui ra cũng có luôn nhé hi

hoangbaoprviet

T.Viên Năng Động
Anh hotsummerboy : Bên em khi khách đặt cún đều cọc từ 3tr trở lên hoặc 1 nữa giá trị con cún nhưng về phần anh lúc anh đặt cọc chính xác 1tr là bên em vẫn rất thoải mái và không hề đòi hỏi gì thêm vì đơn giản biết nhà anh ở xa nhưng anh vẫn chạy lên cọc , bây h anh không chấp nhận lấy bé bên em cũng không ép anh lấy , bên em xin trả cọc lại cho anh " anh nói 1 câu không rảnh thời gian để lấy, khi nào rảnh thì chạy lên lấy " , thật sự em không biết ý anh thế nào đây hay anh muốn bên em phải chạy xuống đồng nai trả cọc 1tr cho anh , còn về phần anh nói bên em phải tự hiểu và tự trả tiền cho anh khi anh nói không lấy bé cún , tự hiểu là tự hiểu thế nào thưa anh khi anh nói 1 câu " Thích trả thì trả không trả thì thôi :D '' đây là về phần cách nói chuyện của anh , cũng như khi anh đến bắt bé husky khi thả bé ra bé đùa giỡn khắp nhà , em nói với anh sức khoẻ bé tốt và rất thích vui đùa , anh nói em 1 câu mà em bó tay " Chứ em không thấy mấy người bị tật nguyền ai cũng vui vẻ àh :D '' , Em tiếp xúc với anh 2 lần chắc anh cũng đã lớn , cũng đã có vợ con , sao anh không nói thẳng với bên em là " h anh không lấy cún nữa bên trả lại tiền cọc cho anh '' , họa chăng bên nói quịt hay không trả cho anh thì vấn đề không có gì để bàn cãi nữa . Anh không lấy chó , cũng không rãnh thời gian lấy lại tiền cọc , vậy xin thưa ý anh muốn thế nào đây ạ , hay anh quá rảnh và giết thời gian bằng cách đi dựng chuyện , bôi xấu danh dự người khác , nếu thật sự là như vậy thì anh còn không bằng bé husky mà anh nói bị tật nguyền nhà em rồi .

Xuboxobu

Member
Quan trọng là chủ topic dùng lời lẽ điêu ngoa làm cho các bạn hiểu lầm. Thực sự chó bị say xe + đi đường xa nên chân hơi run nhưng chủ topic lại dùng từ mạnh tăng thêm tính nghiêm trọng là "hạ bàn". Nói chung là chủ topic chưa bao giờ chơi chó thì cũng ko nên chơi nữa vì ko có tâm và đạo đực sẽ không chăm chó tốt được đâu.

meotinxinhtuoi

T.Viên Năng Động
nếu là lần đầu mua chó thì không nói. nhưng đây anh ấy tự khẳng định là có kinh nghiệm nuôi 5 6 con chó ở nhà.
Đề nghị adim giải quyết nhanh chóng dùm em để tránh gây ảnh hưởng cho Mật Pet Family

tieu_tuan

Moderators
Staff member
closed vì đơn giản là không có chuyện gì
bạn chủ topic cũng lưu ý trước khi đưa thông tin
thân

Status
Không mở trả lời sau này.