• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thắc mắc cần hỏi của Super Newbie.

Jake Smith

Mình tính thi xong đại học sẽ làm 1 bé cún về nuôi, mình xem qua thấy Labrado Golden vừa hiền lại vừa đẹp nhưng minh chưa biết cách chăm sóc cũng như giá cả và nơi mua tại Hà Nội gần khu vực gần Quận Hoàng Mai. Bạn nào nuôi 2 giống này rồi thì cho mình ý kiến nhé, cho mình thêm thông tin về cách chăm sóc và nơi mua nữa. THANK TRƯỚC

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Jake Smith said:
Mình tính thi xong đại học sẽ làm 1 bé cún về nuôi, mình xem qua thấy Labrado Golden vừa hiền lại vừa đẹp nhưng minh chưa biết cách chăm sóc cũng như giá cả và nơi mua tại Hà Nội gần khu vực gần Quận Hoàng Mai. Bạn nào nuôi 2 giống này rồi thì cho mình ý kiến nhé, cho mình thêm thông tin về cách chăm sóc và nơi mua nữa. THANK TRƯỚC
M nghĩ b có thể nui lab...
Lab với Gol giá gần như nhau,nhưng chăm Gol thì cần chú ý hơn tới lông,nói chung tùy theo b mún (Gol b cần tắm nhìu hơn,lông rụng cx nhìu nữa)
Còn cách chăm,b mún bít những gì? (cách chăm nhìu lắm,b nói chung chung quá)

Jake Smith

Kem_Ốc_Quế said:
M nghĩ b có thể nui lab...
Lab với Gol giá gần như nhau,nhưng chăm Gol thì cần chú ý hơn tới lông,nói chung tùy theo b mún (Gol b cần tắm nhìu hơn,lông rụng cx nhìu nữa)
Còn cách chăm,b mún bít những gì? (cách chăm nhìu lắm,b nói chung chung quá)
MÌnh muốn biết cách chắm Lab như cho ăn gì, tắm rửa, tiêm phòng ra sao? Nói chung là những thứ cơ bản cần biết khi nuôi Lab. Bạn cho mình địa chỉ mua Lab + giá cả với

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Jake Smith said:
MÌnh muốn biết cách chắm Lab như cho ăn gì, tắm rửa, tiêm phòng ra sao? Nói chung là những thứ cơ bản cần biết khi nuôi Lab. Bạn cho mình địa chỉ mua Lab + giá cả với
B định mua chó ntn?
Lab tầm 5tr,còn địa chỉ mua thì b lên box mua bán mà tìm b bán ấy,chứ đừng ra shop mua,cún dễ bệnh lắm...

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
Jake Smith said:
Mình cũng không hiểu lắm về các loại chó, nên không biết cách mua, bạn hd mình với
Về cách mua :bạn k nên mua chó ở shop, nên mua chó nhà đẻ hay chó người ta nuôi từ nhỏ cho chắc . Nên mua chó có bảo hành ít nhất 1 tuần , tốt nhất là 1 tháng . Lab thuần thì chỉ có màu đen tuyền , đen có 1 vệt trắng ở ức, bạch kim và sô - cô -la nha.Bạn nên đến tận nhà xem cún và bố mẹ nhé , nếu bạn k chắc cún có thuần hay k thì up hình lên pic này để mn cho ý kiến nha .
Về điều cần làm khi mua cún về : nếu cún còn nhỏ thì 1.5 tháng xổ giun , chừng 2 tháng thì chích ngừa ( chích theo lịch mà bsty cho sau khi xổ giun nha ) . Lab và gol thì về tính cách và kích cỡ khá giống nhau nhưng chỉ khác về bộ lông ui . Lab và gol là 2 dòng chó có tính cách rất hiếu động , dễ dạy và trung thành , thân thiện với trẻ con tuy nhiên tiếng sủa khá to.
Về cách chăm sóc : chỉ tắm cho Lab khi pé hôi , tắm nhiều k tốt nha . Dòng này k yêu cầu chế độ chăm sóc lông đặc biệt j cả, mọi việc có thể làm ở nhà.
Trên đây ý kiến của mình , bạn còn cần j nữa k , chúc bạn sớm tìm dc 1 nhóc ưng ý nà