• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thắc mắc nghi vấn có khi nào mèo bị tiêu chảy do ăn hạt?

leeteukie

Chào mọi n,em mới đón một bé về nhà đk 1 tuần
Em nó đk 4 tháng rồi nhưng chủ cũ cột góc nhà hay ntn đó mà bé gầy lắm.chắc khoảng 1kg ntn thôi
Mình mua qua 1 bạn thì b ấy hay cho ăn Royal cho mèo trg thành,ngày đầu tiên thì cho ăn hạt đó,ngày thứ hai thì mình trộn chung hạt cho các bé 1-3 tháng vs hạt này và cho ăn thêm các loại như pa tê gói,cơm trộn
Nhưng sau đó thì bé bắt đầu đi lỏng
Mình cũng thực hiện thử như các anh chị trong diễn đàn mách nước là cho nhin 12-24 tiếng,và uống các loại thuốc như smecta,sau đó chỉ cho bé ăn hạt thôi nhưng hôm nay bé vẫn đi lỏng,hơi mỏi mệt.
Liệu có khi do mình cho bé ăn ko đúng loại hạt mà bé bị đau bụng ko?
Mọi người có biết chỗ khám thú ý nào đáng tin cậy ở gần khu vực Ngã tư sở-đống đa-hà nội không?mình sợ đi mấy chỗ linh tinh lại đè em nó ra tiêm linh tinh thì tội lắm.
Lúc mua qua trung gian thì b ấy đã sổ giun cho bé rồi,còn tiêm thì hỏi b ấy cũng ko chắc
Mọi n cho mình ý kiến với

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
mới 4 tháng tuổi mà ăn lẫn lộn nhiều thứ linh tinh như thế ko bị rồi loạn tiêu hóa mới lạ :(

Dễ lắm, bạn không cần phải làm gì đặc biệt cả, loại hết cơm, pate, các thứ khác đi, chỉ để duy nhất hạt và hạt thôi, không chi gì khác ngoài hạt và nước.

Nếu có thể nên tìm loại hạt đành cho mèo con., sau 3 ngày là khỏi.

leeteukie

Vâng em đã điều chỉnh lại rồi,h bé đã khỏe lại chạy nhảy rồi,cảm ơn ạ
Mà mọi n có biết cách nào chữa bết lông phần tai ko ạ,cho dù em lau sạch bằng nước ấm rồi lau khô nhưng nó vẫn cứ bết bết lại như kiểu tóc bẩn ở n ấy