• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

thay lông cho mèo như thế nào

Tình hình mình đang nuôi 1 bé ba tư, lông màu trắng, nhưng vì chủ cũ nó nuôi ko sạch sẽ lắm nên lông bẩn. Mình muốn bé thay lông để trông xinh hơn. Bé nhà mình là đực, đc 1,5 tuổi r. Bạn gái mình bảo lấy kéo cắt lông nó đi thì nó sẽ mọc lại. Nhưng mình ko biết cắt thế nào cả, mn giúp mình vs...

Yun Kun

† THẦN CHẾT †
Staff member
Super Moderator
Muốn cắt hết lông sử dụng kéo là không thể rồi, còn cách là bạn mua tông-đơ chạy pin về sử dụng là tiện lợi nhất, dễ xài & cũng k gây nguy hiểm cho phần da của bé nữa.

tieu_meo

Theo mình cách tốt nhất là không cần cắt lông mèo nhé . Bạn mua lượt chải lông mèo , mỗi ngày chải 1 lần , từ từ lông cũ đi và lông mới đến nhé bạn

meonho124

Đi Muôn Nơi
khi mèo thay lông tốt nhất là cứ cắt lông mèo ngắn bớt và cho bé mặc áo nhé , điều này tránh mèo rụng lông ra nhà và bé nó liếm lông chẳng may bị búi lông tăc ruột rất nguye hiểm .

Giải pháp cắt lông ngắn đi bằng kéo hoặc tông đơ cũng được rồi mặc 1 chiếc áo mỏng cho mèo , 2,3 ngày thay áo cho mều 1 lần và chải hết lông rụng cho bé rồi lại mặc lại áo :3

Chúc bạn thành công !