• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

TOPIC CỨU MÈO-LẦN 2

Trước hết em xin nói về các loại mèo và giá cả cụ thể:
Theo dân gian thì con mèo có mầu lông đen tuyền mắt xanh ( ko đc lẫn một chút nào mầu lông khác, tốt nhất là bố và mẹ đều đen như thế --> cái này bố ai mà biết đc ) gọi là hắc miêu, loại này đc coi là một loại thuốc tiên thực sự với công dụng chưa rất nhiều bệnh tuổi già, nên cũng là loại mèo đắt nhất ( lưu ý là càng già càng đắt những con 7-8 năm tuổi giá có thể lên 1- 2 triệu đồng nguyên bộ xương ko ) Loại mèo này chủ yếu đc những người làm thuốc nấu cao cả con. Giá cao từ 400K - 500K/ 1 lạng. Nhưng hiện tại mua loại hắc miêu còn non ( ăn cho ngon) tầm 80K / 1 cân hơi ( cân mèo còn sống)
Các loại mèo khác ko có màu lông đen thì đc đổ đồng một loại giá tầm 50K/ 1 cân hơi. ( lưu ý các bác giá cả ở trên là ở thiên đường ăn uống Ninh Bình quê em)

tui kim dc giá nè. bà con đi cứu các em đi. giá các e chắc tầm 100k 1 cân hjc

gia.dinh

T.Viên Năng Động
Trước hết em xin nói về các loại mèo và giá cả cụ thể:
Theo dân gian thì con mèo có mầu lông đen tuyền mắt xanh ( ko đc lẫn một chút nào mầu lông khác, tốt nhất là bố và mẹ đều đen như thế --> cái này bố ai mà biết đc ) gọi là hắc miêu, loại này đc coi là một loại thuốc tiên thực sự với công dụng chưa rất nhiều bệnh tuổi già, nên cũng là loại mèo đắt nhất ( lưu ý là càng già càng đắt những con 7-8 năm tuổi giá có thể lên 1- 2 triệu đồng nguyên bộ xương ko ) Loại mèo này chủ yếu đc những người làm thuốc nấu cao cả con. Giá cao từ 400K - 500K/ 1 lạng. Nhưng hiện tại mua loại hắc miêu còn non ( ăn cho ngon) tầm 80K / 1 cân hơi ( cân mèo còn sống)
Các loại mèo khác ko có màu lông đen thì đc đổ đồng một loại giá tầm 50K/ 1 cân hơi. ( lưu ý các bác giá cả ở trên là ở thiên đường ăn uống Ninh Bình quê em)

tui kim dc giá nè. bà con đi cứu các em đi. giá các e chắc tầm 100k 1 cân hjc

hjc,giá rẻ vậy mà ở đây bọn bán mèo nó hét lên gần 15ok 1 cân
bảo bớt nó ko bớt cho đồng nào

giá này mình tìm trên mạng đó @.@

chokyu

T.Viên Năng Động
Em đang hỏi các b r, bh b nào giúp đc về kinh tế với đón các bé về nơi an toàn thì pm trên topic này nhé

phaletim

Member
thì bạn đã có câu trả lời rồi đó,rất tiếc là ko ai chịu cứu chúng cả,mình cũng đã làm hết sức rồi

vậy sao bạn ko đăng tin là cứu e mèo ta.... mà toàn cứu mèo Nga với xiêm ko vậy?
à mấy e mèo Nga bạn đăng tin bán lần trước đã có chủ chưa

lehiep_humg

con người mà bạn. phải nói là rất nhiều người thích ăn thịt mèo...chiều nay mình không để ý topic này không thì đã có thể cứu e ấy ra rùi.vừa đón 1 em Nga về nhà xong. mình cũng có nhiều bạn muốn nuôi mèo, ai biết em nào cần cứu thì pm mình nhé sdt 0963288263

gia.dinh

T.Viên Năng Động
vậy sao bạn ko đăng tin là cứu e mèo ta.... mà toàn cứu mèo Nga với xiêm ko vậy?
à mấy e mèo Nga bạn đăng tin bán lần trước đã có chủ chưa

bạn giỡn hoài,đăng mấy em mèo này mà còn chưa có ng cứu nữa là,đâu đơn giản như bạn nghĩ đâu
mà đâu cần phải đăng ai cũng biết ai cũng đã từng thấy những quán thịt chó mèo mà,nếu có tấm lòng thì có thể tự đến cứu mà,cái đó đợi mình đăng nữa sao,công việc của mình hàng ngày đâu phải ít mình luôn phải làm việc từ sáng đến tối khuya mà

còn những em mèo nga nhà mình,mình vẫn đang nui

gia.dinh

T.Viên Năng Động
con người mà bạn. phải nói là rất nhiều người thích ăn thịt mèo...chiều nay mình không để ý topic này không thì đã có thể cứu e ấy ra rùi.vừa đón 1 em Nga về nhà xong. mình cũng có nhiều bạn muốn nuôi mèo, ai biết em nào cần cứu thì pm mình nhé sdt 0963288263

thì em này nè bạn

gia.dinh

T.Viên Năng Động
Cho e địa chỉ chính xác chỗ đấy đc k.chị

thôn tiền lệ xã tiền yên huyện hoài đức
đường cầu giấy đi đến ngã 4 trôi rẽ trái 3km là đến nhé

gia.dinh

T.Viên Năng Động
mong có ng nhanh chân cứu mấy em ấy đi
để lâu ng ta giết thịt mất
em mèo nga mắt xanh lông xù bảo đảm rất đẹp đấy

gia.dinh

T.Viên Năng Động
chán vậy
kiếm ng tốt khó quá

Bim

Sao lắm mèo Nga bị thịt vậy? E mèo đợt trc t cứu về vẫn chết khjếp nằm im 1 xó ko dám đj đâu này,thấy người là chạy té

gia.dinh

T.Viên Năng Động
Sao lắm mèo Nga bị thịt vậy? E mèo đợt trc t cứu về vẫn chết khjếp nằm im 1 xó ko dám đj đâu này,thấy người là chạy té

lam sao biet dc,ng ta noi do bon bat trom meo ban lai
em meo do minh xem gan giong em nay,dep lam day
mat xanh luon nhe

http://www.flickr.com/photos/79990784@N07/7420242856/
ngato của xxlongphuongxx, trên Flickr

babykeo1991

YTC Developer
ĐẦU TIÊN MỜI CÁC BẠN XEM LẠI TOPIC NÀY
http://www.yeuthucun...

CÁC BẠN Ạ,MÌNH XIN ĐC LẬP NHỮNG TOPIC CỨU MÈO PHI LỢI NHUẬN NÀY,KHỞI ĐẦU TUY CHỈ CÓ 1 MÌNH MÌNH NHƯNG MÌNH MONG SẼ GẶP ĐC NHỮNG TẤM LÒNG NHIỆT HUYẾT,ĐỂ CÓ THÊM NHIỀU BẠN ỦNG HỘ.HÃY DÀNH NHỮNG THỜI GIAN TRỐNG CỦA MÌNH ĐỂ LÀM THÊM 1 VIỆC CÓ ÍCH

HÔM NAY MÌNH PHÁT HIỆN CÓ 1 EM MÈO NGA TRONG QUÁN THỊT MÈO,MÌNH CHƯA CÓ CƠ HỘI CHỤP ĐC ẢNH NHƯNG EM ẤY TRẮNG TINH VÀ KHÁ ĐẸP
VẬY NẾU BẠN NÀO CÓ KHẢ NĂNG THÌ HÃY CỨU SỐNG EM MÈO

NHÀ MÌNH Ở HOÀI ĐỨC,CÁCH CẦU GIẤY 8KM (ĐI ĐƯỜNG CẦU GIẤY THẲNG ĐẾN NGÃ TƯ TRÔI RỒI RẼ TRÁI LÀ ĐẾN NHÉ),CÁCH SIÊU THỊ BIGC 12KM(ĐI ĐƯỜNG ĐAỊ LỘ THĂNG LONG)
LH MÌNH: 09.222.111.02
CÁC BẠN GÓP PHẦN GIÚP MÌNH ÚP LÊN HOẶC GIỚI THIỆU ĐỂ NHIỀU NG BIẾT NHÉ

trời ơi tai hại vậy ...mình căm thù bọ tiểu hổ ....huhu sao người châu Á các bạn ....... :sadcorner: :sadcorner: ...nỡ lòng nào ăn thịt con vật nuôi tội nghiệp đó chứ .....huhu ...... :lac_dau: PHẢN ĐỐI KỊCH LIỆT!!!!!!!

ngocanhsama

YTC Developer
Híc mà ko chỉ mèo thôi đâu...quán thịt chó nữa...ngày nào đi học cũng qua 1 quán,nghe tiếng mấy bé kêu lúc bị giết thật thê lương,còn ko dám nhìn nữa.Mấy bé trong lồng bé thì hoảng loạn đi tới đi lui và sủa,bé thì co rúm nhưng lại có những bé nhìn theo kêu ư ử như cầu mong sự giúp đỡ ý.Nhưng khổ nỗi làm sao có tiền để chuộc các bé đc,mà chuộc rồi thì lấy đâu tiền chữa chạy,nuôi nấng...cơ chứ.

Phương Hạ

YTC Developer
ngày xưa mình cũng cứu đc 1 em nhưng mà em ý về dc 3 ngày lăn ra ốm à. vô phương luôn. hy vọng các bạn cứu đc em mèo và tìm đc chủ tốt cho e ý.

gia.dinh

T.Viên Năng Động
chan waaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
sao chang ai xuong cuu meo vay

hồi nãy đi ngang qua thấy 1 đứa bị giết mất rồi