• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vấn đề triệt sản của mèo cái

Chào các bạn, mong các bạn chỉ giùm
Minh mới nuôi một bé mèo cái (thực ra mua ở chợ B về), sau khi tìm hiểu các bài trên diễn đàn thì mình biết được đây là mèo Nga lai Ta. Minh có đọc các topic về chăm sóc mèo trong diễn đàn, Mình muốn nhờ các bạn trong diễn đàn chỉ giùm
1. Có cách nào xác định mèo bao tuổi (dựa vào thông tin nào? mình có đọc bài xem nanh mà răng mèo - nhưng đọc mà chả hiểu gì cả)
2. Theo lời khuyên của các bạn trong diễn đàn nếu muốn mèo không bỏ đi thì nên triệt sản vậy thì làm sao biết mèo nhà mình đã triệt sản rồi hay chưa (khi mua thì ng bán hàng cam đoan là mèo đã triệt sản rồi, nhưng mình không tin lắm vì khi ng bán hàng thấy minh do dự mèo cái hay bỏ nhà đi và hay đẻ thì nói liên hồi, sau thấy e này iu quá nên cứ mang về rồi tìm cách khắc phục ...)
Mong các bạn chỉ bảo giúp mình

Đức nt

Mèo dưới 2Kg mà kêu gào đòi giai thì tầm 6-7 tháng tuổi. Nặng cân hơn thì chịu :( ko đoán đc
Mèo cái khi đã triệt sản thì ở bụng thường có sẹo do phẫu thuật.
Tuổi mèo cái tối thiểu để triệt sản là 6 tháng tuổi