• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán - Anh lông ngắn và anh lông dài màu silver ( close topic )

Status
Không mở trả lời sau này.

boo09

T.Viên Năng Động
Up cho Ben và Bin nào.... :gongxi-1: :gongxi-1: :gongxi-1:
Có 1 số bạn có pm và sms cho mình về chuyện nhân giống nhưng mình không nhớ hết nên tiện thể mình trả lời luôn trên này để rõ ràng .
Mình không nhận phối giống các bé đực nhà mình nhé , có 3 lý do :
1.Mình muốn giữ giống tốt và sức khỏe cho các bé đực cho nên mình không nhận phối giống .
2.Nhà mình có rất nhiều mèo , cho nên nhận phối giống cũng có nghĩa là phải có trách nhiệm với bé cái đến nhà mình , nếu như có sơ sót hay phối không thành hay chăm sóc bé không tốt thì mình rất áy náy và đôi khi xảy ra những tai nạn và hiểu lầm không đáng có , cho nên mình không nhận phối giống .
3.Các bé đực nhà mình hơi bị "chung thủy" :co_y_tuong_xau: :co_y_tuong_xau: "vợ" bé nào đã được phân bố rõ ràng cho nên nếu có mèo khác thì bọn nó không thèm quan tâm :lau_mo_hoi: mặc dù bé ấy có kêu gào , lăn lộn thế nào :ngoi_xom: Hên là mấy bé đực nhà mình sống rất ôn hòa và bình đẳng cho nên mỗi thằng 2 vợ và không đánh nhau hay đái bậy bao giờ...nên mình cũng rất an tâm :good_job: Chỉ có mấy chị nhà là rất dữ dằn thôi :lau_mo_hoi:
Cho nên mình hy vọng các bạn thông cảm cho mình !

boo09

T.Viên Năng Động
Hôm qua Thần Tài đã gõ cửa và trao cho gia đình 4 "cục vàng" to tướng , 3 gái ( 1 tam thể_hy vọng bé này sẽ là tai dựng ln vì tai cụp tam thể nhiều quá rùi...vẫn đang ham 1 bé tai dựng cho đủ hehe , 1 silver spotted và 1 black&white spotted ) và 1 trai ( golden spotted ) không biết lớn lên sẽ thay đổi thế nào nhưng vẫn hồi hộp quá :le_luoi:
Chúc các bé ăn no chóng lớn và trở thành 4 "cục vàng" to của cả nhà trong năm nay .
Tiếp theo là up cho 2 thằng đực còn lại....
Đang phá mẹ :lau_mo_hoi: và sau đấy thì bị mẹ cho 1 tát

Còn đây là 2 cái mông...mông to và mông nhỏ , cùng 1 sở thích là thò đầu ra ngoài hóng gió

boo09

T.Viên Năng Động
linhmu_93 said:
Sanhua bé hay Lala hả c :D thích quá đi mất!
Bé Sanhua em , đẻ trưa hôm qua , được 4 bé , con bé này lứa nào cũng bộ tứ mà 3 gái 1 trai , 2 cụp 2 dựng mới sợ :le_luoi: , Lala thì chắc phải đợi dài dài , con bé ấy khó tính lắm , 2 năm trời bị cắn trụi đầu mà chỉ trúng 1 lần thui .
Mà 2 thằng nhà chị nó mắc cười lắm em àh , chỉ chịu "vợ" mình chứ không tranh giành gì hết :lau_mo_hoi: mà có đứa khác vô nằm dài trước mặt mời xơi mà bọn nó không thèm mới sợ :lau_mo_hoi:

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Bé Sanhua em , đẻ trưa hôm qua , được 4 bé , con bé này lứa nào cũng bộ tứ mà 3 gái 1 trai , 2 cụp 2 dựng mới sợ :le_luoi: , Lala thì chắc phải đợi dài dài , con bé ấy khó tính lắm , 2 năm trời bị cắn trụi đầu mà chỉ trúng 1 lần thui .
Mà 2 thằng nhà chị nó mắc cười lắm em àh , chỉ chịu "vợ" mình chứ không tranh giành gì hết :lau_mo_hoi: mà có đứa khác vô nằm dài trước mặt mời xơi mà bọn nó không thèm mới sợ :lau_mo_hoi:

Có giống Nina k c :D bọn này là em của Stella phải k?
Tại e hay nhầm Sanhua và Xiao Sanhua :D

boo09

T.Viên Năng Động
linhmu_93 said:
Có giống Nina k c :D bọn này là em của Stella phải k?
Tại e hay nhầm Sanhua và Xiao Sanhua :D
À ừm , vì sanhua là mẹ của xiao sanhua :p cho nên dễ bị nhầm lẫn lắm . Nhưng 2 bé này là tam thể nên mỗi lứa chị đều không đoán trước được , chị biết có 3 đứa hiện tại có spotted và đeo yếm trắng ( trừ bé màu silver ) và là em của Stella . Phải đợi lớn 1 tí thì dễ hơn , hiện tại chị hẻm dám phán bừa :p

boo09

T.Viên Năng Động
violet_101 said:
Chiều tớ alo quá trời mà chị ấy ko bắt máy. Định qua xem thằng lông dài
À chắc bạn gọi cho chị mình , vì chị mình hôm nay về quê nên đi trên xe chắc không nghe máy . Bạn có thể liên lạc với mình 01696649277 , mình tên Trang

boo09

T.Viên Năng Động
Bé Ben ld đã tìm được nhà mới , chỉ còn lại thằng Bin thôi , thằng bé này nhát người....nhưng quậy thì cũng không kém chị kém em :lau_mo_hoi:

boo09

T.Viên Năng Động
Up cho Bin , Bin dạo này đỡ rồi , quấn hơi người , thích thò nửa người ra cửa sổ nhưng biết đấy chứ , kêu "bin , đi vô" là thọt đầu vô ngay :lau_mo_hoi:

boo09

T.Viên Năng Động
linhmu_93 said:
Trai đẹp kén vợ đây.... Mại dzô mại dzô
hehe thanks em nhé ^^ mà phải sửa lại là "kén chủ" chứ "kén vợ" còn xa vời lắm :le_luoi: thằng Bin này đợt trước em đến là biết nó nhát lắm , mà giờ đỡ hơn rùi , chị cứ đè ra , hun hít , ôm cứng ngắt giờ thằng nhỏ hết dám ngọ nguậy
chị lên fb thấy mấy đứa nhóc nhà em rùi :le_luoi: :le_luoi: :le_luoi:

linhmu_93

T.Viên Năng Động
hehe thanks em nhé ^^ mà phải sửa lại là "kén chủ" chứ "kén vợ" còn xa vời lắm :le_luoi: thằng Bin này đợt trước em đến là biết nó nhát lắm , mà giờ đỡ hơn rùi , chị cứ đè ra , hun hít , ôm cứng ngắt giờ thằng nhỏ hết dám ngọ nguậy
chị lên fb thấy mấy đứa nhóc nhà em rùi :le_luoi: :le_luoi: :le_luoi:

:))) ý em là kén về làm chồng mấy ẻm xinh tươi đó mà ^^
Thằng này đúng là siêu nhát. Nhưng đc cái y chang cha nó, mặt tròn xoe

boo09

T.Viên Năng Động
linhmu_93 said:
:))) ý em là kén về làm chồng mấy ẻm xinh tươi đó mà ^^
Thằng này đúng là siêu nhát. Nhưng đc cái y chang cha nó, mặt tròn xoe
hehe chắc về bị mấy ẻm đánh thôi em...chứ y như em nói , giống cha nó...thích hát hò lắm , mà sợ vợ nữa :lau_mo_hoi:
Up cho bé Bin sáng thứ 2 đầu tuần nào :gongxi-1: :gongxi-1: :gongxi-1:

boo09

T.Viên Năng Động
Bé Bin hôm nay đã có 2 bạn đến đón bé về . Thế là các bé đã tìm được nhà mới và những cô cậu chủ hết mực yêu thương và chăm sóc cho các bé .
Cũng qua đây mình xin cám ơn các bạn đã quan tâm và yêu mến các bé nhà mình . Nếu như mình có điều gì sơ sót , hy vọng các bạn thông cảm và có thể pm trực tiếp cho mình .
Hiện tại mình đang có 4 bé mới sinh ( bố là ALN shaded silver và mẹ là tai cụp tam thể lông dài ) , hình ảnh và thông tin về các bé sẽ được mình update trên trang web của mình .
Các bé sắp mở mắt , khi các bé được gần 2th mới có thể biết chính xác bé nào tai cụp và bé nào tai dựng , lông ngắn hay lông dài .
Các bạn quan tâm và có ý định đặt cọc các bé thì có thể trực tiếp pm vào nick yahoo của mình hoặc thông qua trang web của mình nhé .
Cám ơn cả nhà lần nữa đã quan tâm và yêu mến các bé nhà mình .

Status
Không mở trả lời sau này.