• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán em mèo ba tư mặt tịt đến tuổi lấy chồng

Status
Không mở trả lời sau này.

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Miu Chủ Tịch said:
Mình thì nghĩ bạn chủ thớt cảm thấy ko cần phải tranh luận, việc tranh luận ko giúp bạn ý tìm được nhà mới cho mèo của bạn ý!
Bạn little cat post ảnh và comt như thế với ý là chia sẻ chứ ko hẳn có ý bảo thớt lừa đảo. Bạn có khẳng định 100% là thớt lừa bạn little cat ko? Dựa vào nhận định của "những người nuôi mèo có kinh nghiệm" là các bạn à? Thế cho mình hỏi là đặc điểm rõ ràng nhất để phân biệt mèo Pháp với các giống mèo khác là gì? Vì thực lòng mà nói, qua tìm hiểu trên interrnet, mình cũng đang có ý định mua 1 em mèo Pháp. Rất mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm nhận biết cho mình. Mình cảm ơn nhiều!:)
để tớ nói rõ cho bạn biết nhé, có thể tìm đc ảnh của mèo pháp ở gg nhưng ở VN rất hiếm mèo pháp mà hầu như là k có ( theo sự ít hiểu của tớ là tớ thấy thế). Bạn little cat post ảnh với ý là chia sẽ bọn tớ ghi nhận điều này. Mà còn phải cảm ơn bạn ý đã cho bọn tớ biết đc kiểu bán mèo của chủ thớt, và bọn tớ cũng giúp bạn little cat biết đc là đã bị lừa. Bạn ý cũng nhận ra điều này nhưng ko dám nhận là bị lừa mà còn chữa thẹn bằng cách nói thích mèo nên ko bận tâm là giống gì. Nếu chỉ dừng ở đây thôi thì là xong nhưng bạn ý còn nói mèo ngu này nọ :)) nghe ngứa tai lắm bạn ạ, chẳng nhẽ có mình mèo nhà bạn ý khôn @@ Bọn tớ cũng chỉ là góp ý cho bạn ý thôi nhưng bạn ý cứ cãi bằng đc lại còn bảo bọn tớ quăng gạch nữa =))
CÁM ƠN LITTLE CAT RẤT NHIỀU

nguyen thu trang

gold member
meo_ngo said:
nhìn 2 bài đăng bán đã khác nhau 1 trời 1 vực rồi, title là 34 ảnh là 34 đến nhà xem là 34 mỗi tội quên ko xem đực cái, lỗi này là do của cả người mua và người bán, họ ko trách móc nhau thì người ngoài xen vào trách cái j`???? Còn bạn chủ thớt từng đăng bài bán mèo: title là ALN lai Pháp, KO CÓ ẢNH, đến tận nhà mua lại là con mèo Xiêm lai, rồi cái bạn bị lừa mua lại còn đăng ảnh khoe nữa :))
Nếu ko có bạn little cat thì câu chuyện chắc chỉ dừng ở những cmt dạng như xin 500 ảnh, xin ảnh bé mèo, xin ảnh và xin ảnh, còn bạn nào số đen ko nhìn ảnh + thiếu hiểu biết + thèm nuôi mèo quá rồi qua mua nhỡ bị lừa thì cũng phải chấp nhận. May mà có bạn little cat cảnh tỉnh mọi người ko thì lại có bạn mua phải mèo đâu đâu nói là 34. Đến cái màu Gấm thuần chủng chắc cũng do chủ thớt sáng tạo ra @@
khổ lắm bạn ak. ở topic của t t cũng đã nói rõ là do sai sót của t nhưng có bạn cứ thích đi theo t rồi cho rằng t lừa đảo bông nhà t chắc có vấn đề mới phải bán b ạ, haiz chắc có ng muốn mặc váy nhưng ngại đi mua đây mà

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Miu Chủ Tịch said:
Còn bạn emyeu husky thì xin phép bạn là mình ít khi xoắn lắm, nếu thích xoắn thì cũng ko đến lượt người khác dạy mình phải xoắn thế nào đâu bạn ạ! Ở đây đang nói chuyện mèo, thích nói chuyện HÀI thì mở topic khác để cùng hài một thể nhé!:)
ơ kìa... sao k nói chuyện với mình nữa à, mình comment tâm huyết dài thế mà rep lại nổi 1 câu :))

nguyen thu trang

gold member
t cũng chẳng rành về mèo pháp nhưng xiêm lai ta thì nhiều lắm chỗ t thuê trọ là làng con con ngta còn mang cho ý ko ai nhận nuôi ngta vứt ra đồng nhé chứ đừng nói mất vài triệu mua em nó về. có thể chủ thớt muốn bán đăt 1 chút vì nuôi nó cho ăn cực ngon nhưng dú sao nói sai giống nó là sai rồi. về giống mèo mà nhà mình đẻ ra thì chỉ ng mua nhầm chứ ng bán thì k bh nhầm nhé ban miu chu tich ạ

emyeu husky

HẦY TÔI CŨNG MUỐN NÉM CHO BÁC CHỦ TỊCH MẤY CỤC GẠCH NỮA CHO VỠ LUÔN CÁI ĐẦU TRẨU TRE CỦA BÁC CHỦ TỊCH LẮM NHƯNG TÔI MỆT RỒI NGỦ LUÔN ĐÂY . VIẾT BÀI LẮM THẾ NÀY CŨNG UP LUÔN BÀI CHO ÔNG THỚT LÊN TRANG CHỦ RỒI . PHÁ ĐÁM CAI GÌ NỮA
CHỈ CÓ BÁC CHỦ TỊCH BÁC LITTLE TÔI THẤY BÁC VỪA DỐT LẠI VỪA ƯƠNG ĐÃ DỐT ĐÃ SAI CÒN CỐ TÌNH CÃI CHO BẰNG THẮNG , BÁC CŨNG LÀ ĐÀN BÀ NÓI NHIỀU NHƯ TÔI ĐÚNG KHÔNG , MỖI TỘI TÔI THẤY TÔI NÓI ĐỠ HẤP HƠN BÁC . BÁC NÓI CÂU NÀO THẤY CHƯỚNG CÂU ĐẤY . THÔNG TIN BÂY GIỜ NHIỀU BÁC CỨ NHƯ TRONG RỪNG RÚ CHUI RA , CỨ TÌM HIỂU ĐI KO HIỂU CHỖ NÀO MỚI HỎI CHỨ CÃI NGƯỜI ĐI TRƯỚC CHAN CHÁT NHƯ BÁC THÌ CHUẨN BÁC LÀ CON CHÁU NHÀ HỌ TRẨU RỒI CÒN GÌ .

TÔI THÌ CHẢ THẤY HÀI Ở ĐÂU RA HÀI NÓ TUỒN TỪ MỒM BÁC MÀ RA ĐÂY , BÁC KO NHÌN THẤY BÁC ĐANG HỨNG GẠCH ĐẤY Ạ , THÔI VỚI ĐỘ TRẨU NHƯ BÁC TÔI CŨNG CHẢ CÓ THỜI GIAN CÃI LẠI , RIP BÁC

nguyen thu trang

gold member
Miu Chủ Tịch said:
Mình thì nghĩ bạn chủ thớt cảm thấy ko cần phải tranh luận, việc tranh luận ko giúp bạn ý tìm được nhà mới cho mèo của bạn ý!
Bạn little cat post ảnh và comt như thế với ý là chia sẻ chứ ko hẳn có ý bảo thớt lừa đảo. Bạn có khẳng định 100% là thớt lừa bạn little cat ko? Dựa vào nhận định của "những người nuôi mèo có kinh nghiệm" là các bạn à? Thế cho mình hỏi là đặc điểm rõ ràng nhất để phân biệt mèo Pháp với các giống mèo khác là gì? Vì thực lòng mà nói, qua tìm hiểu trên interrnet, mình cũng đang có ý định mua 1 em mèo Pháp. Rất mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm nhận biết cho mình. Mình cảm ơn nhiều!:)
kính thưa bạn là cứ cho chủ topic ko cần tranh luận đi đúng ko ạ vì thấy ko cần thiết nhưng nếu chut thớt thực sự ko lừa đảo và có ý định tìm chủ cho mèo nhà bạn ý thật thì đã up bào dù ít nhất là 1 lần nhưng có thấy bạn ý xuất hiện trong cái topic này lần nào nữa đâu sau khi đăng bài

emyeu husky

BÁC CHỦ TỊCH ƠI : À MÀ TÔI NÓI RA RẢ NÃY H MÀ BÁC KHÔNG THẤY TÔI KO ĐNAG NÓI VỀ MÈO À , CHỨ BÁC NGHĨ TÔI NÓI VỀ BÁC LÀ CON MÈO 34 MẶT TỊT À , VÃI BÁC

ĐẾN ĐỘ NÀY TÔI THẤY BÁC NGU NÓ CŨNG VỪA VỪA PHAI PHẢI BÁC XEM LẠI BÀI TÔI GIÙM RỒI ĐỌC KĨ LẠI TRĂM LẦN ĐI CHO NÓ THẤM ĐƯỢC QUA NỔI MẤY GANG TAY ĐỘ DÀY XƯƠNG NÃO CHUI ĐẾN CÁI QUẢ NHO CUỐI CÙNG BÊN TRONG NÃO BÁC NHÉ .

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Chúc bác Miu Chủ Tịch ngủ ngon nhé, em là em đi ngủ đây, bác ko ngủ được thì cứ ngồi nghĩ, bao giờ nghĩ ra được thì bác rep lại những cmt của 4 mem bọn em :D nếu em chưa ngủ được em sẽ rep bác tiếp còn nếu em ngủ rồi thì hẹn bác vào sáng mai. Có thắc mắc gì bác cứ viết đầy đủ, nêu ý nguyện của bác ra đây. Em sẽ rep thật đầy đủ cho đến khi nào bác vỡ ra được thì thôi :) em xin hết.

nguyen thu trang

gold member
meo_ngo said:
từ từ cho bạn ý nghĩ ra câu để cmt đã =.= giục hoài
bạn meo_ngo nói chuẩn đấy ak tiện có bạn này là tham gia ytc lâu nhất trong số mem đang xem topic này cho t hỏi nếu t khoe mèo nhà t bảo con bông nhà t xinh thì các bạn" sẽ cười vào mặt t ak " ??? @@

meomeomeo

Miu Chủ Tịch said:
Mèo pháp hay còn gọi là mèo chartreux là giống mèo nhà thuần chủng được công nhận có nguồn gốc từ pháp,mèo có nguồn gốc lâu đời và được cải tiến bởi các nhà nhân giống vào năm 1987
Mô tả:
Đầu: Tròn và rộng, nhưng không phải là hình cầu, mà có dạng hình thang. Sọ không có hình vòm mà hơi tròn, với một khoảng hẹp, bằng phẳng giữa hai tai. Má đầy, tròn và sệ, con đực trưởng thành có hàm lớn hơn con cái. Cái mũi thẳng và rộng không hướng lên trên. Người ta cũng chấp nhận những con mèo mũi hơi gẫy, nhưng đặc điểm này không được ưa chuộng mấy. Mõm thẳng và liền với đầu, hình nón nhưng không nhọn. Hàm khoẻ, đặc biệt ở con đực trên 2 tuổi.
Mắt: To và tròn, góc mắt ngoài hơi xếch. Màu mắt từ da cam đến vàng. Không có đốm xanh hoặc màu khác.
Cổ: Ngắn và khoẻ
Chân: Thẳng, ngắn, khoẻ và có cơ bắp. Bàn chân nhỏ, tròn và rộng.
Đuôi: Dài vừa phải. Dầy ở mặt sau và thon nhẹ về phía cuối, cuối đuôi có đầu tròn.
Lông: Ngắn, dầy, rất rậm (như lông rái cá), bóng, hơi xoăn và không thấm nước do có nhiều lông măng.
Màu: Tất cả các sắc độ của màu xanh xám, từ màu tro tới xám đen. Màu xanh xám nhạt được ưa chuộng hơn cả. Màu sắc đều. Mũi màu xám sẫm, bàn chân màu hồng và nâu sẫm. Da màu xanh xám. Mèo con lúc mới sinh có ít vân trên người và sẽ mờ đi lúc từ 6 tháng tới 1 năm.
Mắt màu cam sẽ chưa thấy xuất hiện cho đến tháng thứ 3, thay cho màu mắt xám xanh.
Một số khiếm khuyết: Mũi hướng lên trên hoặc gãy mũi. Mõm rộng và nặng nề. Mắt hình quả hạnh hoặc quá gần nhau. Mắt màu xanh lá, đục. Lông: Trắng, nâu, có vết mờ, nhiều màu hoặc có vệt đỏ.

Tính cách:
Giống mèo đúng mực, dễ tính, độc lập này có một tính cách mạnh mẽ, mặc dù nó không kêu nhiều. Nó rất trìu mến và trung thành với chủ. Giống mèo kín đáo này thích nơi vắng vẻ, thanh bình. Mèo Chartreux thực sự trưởng thành vào năm thứ 2 hoặc 3. Cần phải chải lông cho chúng hằng tuần để giữ gìn bộ lông êm mượt của chúng.

Nhiều người cho rằng về cơ bản thì giống mèo này trông giống mèo Anh(British Blue Shorthair)chỉ khác ở màu lông duy nhất là xám xẫm (rất khó dịch vì tiếng Anh là Dark blue-chứ không dùng Grey!) mà người Việt chưa ai mô tả mèo nào có màu "xanh xẫm" cả.Ngoài ra còn khác mèo Anh là thân hình và đuôi ngắn hơn,trông rất mập và ngộ nghĩnh.Tính cách hiền lành,tình cảm,hơi chậm nhưng rất "lì" ko ầm ỹ noisy như các giống mèo khác .Đặc biệt tai ngắn,mặt bầu bĩnh,mặt không tịt lắm,ăn khoẻ,dễ nuôi,thích hợp với cuộc sống đô thị ko cần rộng rãi lắm.Đây thực sự là giống mèo quý mà người Pháp đã tự hào đặt tên một loại rượu nổi tiếng của mình.
Bonus hình ảnh em anh lông ngắn

nguyen thu trang

gold member
emyeu husky said:
BÁC CHỦ TỊCH ƠI : À MÀ TÔI NÓI RA RẢ NÃY H MÀ BÁC KHÔNG THẤY TÔI KO ĐNAG NÓI VỀ MÈO À , CHỨ BÁC NGHĨ TÔI NÓI VỀ BÁC LÀ CON MÈO 34 MẶT TỊT À , VÃI BÁC

ĐẾN ĐỘ NÀY TÔI THẤY BÁC NGU NÓ CŨNG VỪA VỪA PHAI PHẢI BÁC XEM LẠI BÀI TÔI GIÙM RỒI ĐỌC KĨ LẠI TRĂM LẦN ĐI CHO NÓ THẤM ĐƯỢC QUA NỔI MẤY GANG TAY ĐỘ DÀY XƯƠNG NÃO CHUI ĐẾN CÁI QUẢ NHO CUỐI CÙNG BÊN TRONG NÃO BÁC NHÉ .
tại bác có cái nick chuyên về chó quá đấy bác chủ tịch là mèo nên hơi xoắn chó 1 tí.bh bác chủ tịch cũng loạn rồi ko nghĩ dc gì nên phát biểu liều

meo_ngo

T.Viên Năng Động
nguyen thu trang said:
bạn meo_ngo nói chuẩn đấy ak tiện có bạn này là tham gia ytc lâu nhất trong số mem đang xem topic này cho t hỏi nếu t khoe mèo nhà t bảo con bông nhà t xinh thì các bạn" sẽ cười vào mặt t ak " ??? @@
khoe mèo chả có j là sai, nếu có cơ hội tớ vẫn khoe đều nhưng k phải khoe ở đây thôi, vì ở đây ít người biết hơn :)) tớ lên fb khoe ý, nhiều bạn like thích lắm ý ạ :">

mình chả biết chủ thớt này là ai, cũng chẳng biết little cat hay alo123 mà các bạn nói là ai luôn.Mình chỉ đọc các topic và comt của các bạn. Mình cũng chẳng việc gì phải dùng nhiều nick để làm gì. Quả nhiền là rất khó hiểu khi vào đây và tự cho mình là dân báo thì bảo người khác đừng dây vào bạn Trần Mạnh Tùng ạ. Dân báo cũng có 1 tỉ 8 vạn loại. Có nói phải thì mồm cũng nên bớt ngoa đi cho gió đỡ thổi bay mất lưỡi. Mình thấy đại đa dân báo đi xúm vào chỗ nào có điều tiếng để dây chứ người bình thường thì chả ai muốn dây vào dân báo cả. Mình cũng chẳng rảnh rỗi để mà ngồi tiếp chuyện bạn lúc đêm khuya khi mà bạn chẳng thanh toán một đồng nào cho nhà mạng hay công ty cấp phát điện hộ mình cả. Báo chí mà có những ":dân báo" viết lách như bạn thì chắc là báo cũng chỉ để giải trí thôi bạn ạ. Mình nói là mình và rất nhiều người khác tôn trọng bạn bởi vì không chỉ có thành viên của diễn đàn, mà còn có rất nhiều khách ghé xem. Người ta không nói gì không có nghĩa là người ta chẳng biết gì về những điều bạn "viết lách". Mà chỉ số hiểu biết hình như cũng ko dựa vào não to hay não nhỏ bạn ạ. Nếu bạn học sinh học rất giỏi thì bạn nên xem lại mình thông minh nhờ tế bào nào đi, hay cấp 2 bạn đi học thì cô giáo dạy sinh nghỉ đẻ đúng tiết bạn học về tế bào thần kinh thế?
Về việc tìm hiểu giống mèo Pháp thì cũng xin cảm ơn các bạn đã giới thiệu và giúp đỡ.

nguyen thu trang

gold member
meo_ngo said:
khoe mèo chả có j là sai, nếu có cơ hội tớ vẫn khoe đều nhưng k phải khoe ở đây thôi, vì ở đây ít người biết hơn :)) tớ lên fb khoe ý, nhiều bạn like thích lắm ý ạ :">
làm em cứ sợ các bác nuôi mèo có kinh nghiệm " cười vào cái mặt em " bác nói thế mai em lại khoe tiếp :D

nguyen thu trang

gold member
Miu Chủ Tịch said:
mình chả biết chủ thớt này là ai, cũng chẳng biết little cat hay alo123 mà các bạn nói là ai luôn.Mình chỉ đọc các topic và comt của các bạn. Mình cũng chẳng việc gì phải dùng nhiều nick để làm gì. Quả nhiền là rất khó hiểu khi vào đây và tự cho mình là dân báo thì bảo người khác đừng dây vào bạn Trần Mạnh Tùng ạ. Dân báo cũng có 1 tỉ 8 vạn loại. Có nói phải thì mồm cũng nên bớt ngoa đi cho gió đỡ thổi bay mất lưỡi. Mình thấy đại đa dân báo đi xúm vào chỗ nào có điều tiếng để dây chứ người bình thường thì chả ai muốn dây vào dân báo cả. Mình cũng chẳng rảnh rỗi để mà ngồi tiếp chuyện bạn lúc đêm khuya khi mà bạn chẳng thanh toán một đồng nào cho nhà mạng hay công ty cấp phát điện hộ mình cả. Báo chí mà có những ":dân báo" viết lách như bạn thì chắc là báo cũng chỉ để giải trí thôi bạn ạ. Mình nói là mình và rất nhiều người khác tôn trọng bạn bởi vì không chỉ có thành viên của diễn đàn, mà còn có rất nhiều khách ghé xem. Người ta không nói gì không có nghĩa là người ta chẳng biết gì về những điều bạn "viết lách". Mà chỉ số hiểu biết hình như cũng ko dựa vào não to hay não nhỏ bạn ạ. Nếu bạn học sinh học rất giỏi thì bạn nên xem lại mình thông minh nhờ tế bào nào đi, hay cấp 2 bạn đi học thì cô giáo dạy sinh nghỉ đẻ đúng tiết bạn học về tế bào thần kinh thế?
Về việc tìm hiểu giống mèo Pháp thì cũng xin cảm ơn các bạn đã giới thiệu và giúp đỡ.
ôi các bác ơi chuyển chủ đề từ bh thế sao e ko theo kịp ạ lại chuyển sang " báo chí và tuyên truyền " rôi à. bác chủ tịch lắm tài quá am hiểu quá hơn giảng viên trường em đấy nhá các bác ạ.

meo_ngo

T.Viên Năng Động
nguyen thu trang said:
làm em cứ sợ các bác nuôi mèo có kinh nghiệm " cười vào cái mặt em " bác nói thế mai em lại khoe tiếp :D
kinh nghiệm là do mỗi người tìm tòi và học hỏi, khoe càng nhiều càng nhiều người góp ý thì mình càng có nhiều kinh nghiệm :D chứ cứ giấu giấu nó mãi thì chả bh vỡ ra được điều gì. Bạn nhỉ ;))

meomeomeo

http://www.cfainc.org/Breeds/BreedsCJ/Chartreux.aspx
Bạn có thể vào đây nghiên cứu về giống mèo pháp,ở việt nam mình ít người ưa chuộng mèo pháp,vì cái mặt nó không dễ thương như mèo anh lông ngắn.Mình thấy mấy giống mèo lông ngắn là nuôi dễ nhất :157: nước mình nóng mà mình thì thuộc dạng lười,nhà mình cũng có vài em lông dài cứ mùa hè là các em ấy tá túc wc :le_luoi:

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Khiếp! Cái topic này hót nhề.... Bác nào cũng cmt cả rổ mà e chả hiểu là nói cái gì @.@
Túm cái váy lại là cho e xin cái ảnh con mèo!
Bạn e đang có nhu cầu mua ạ!
Chấm hết ^^

meo_ngo

T.Viên Năng Động
MeòMéoMeo said:
http://www.cfainc.org/Breeds/BreedsCJ/Chartreux.aspx
Bạn có thể vào đây nghiên cứu về giống mèo pháp,ở việt nam mình ít người ưa chuộng mèo pháp,vì cái mặt nó không dễ thương như mèo anh lông ngắn.Mình thấy mấy giống mèo lông ngắn là nuôi dễ nhất :157: nước mình nóng mà mình thì thuộc dạng lười,nhà mình cũng có vài em lông dài cứ mùa hè là các em ấy tá túc wc :le_luoi:
Bạn ơi có 1 anh ở HCM anh ý nuôi bé aln thuần mà bé ý mùa hè trong nam nóng lông nó rụng còn nhiều hơn cả ald ý =.=

Status
Không mở trả lời sau này.