• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán em mèo ba tư mặt tịt đến tuổi lấy chồng

Status
Không mở trả lời sau này.
mình "mất dạy" tự nguyện và cũng mới hân hạnh biết bạn cách đây vài tiếng qua internet, cũng chưa biết mặt ngang mũi dọc bạn như nào nên cũng ko dám NHỜ xong VẢ bạn Tùng ạ. Cảm ơn bạn đã quan tâm đến người mà bạn biết nhưng không quen. Bạn tốt quá! Thật là quí hóa quá :))
còn bạn Trang ạ, bạn ko phải là các giảng viên đang dạy bạn, đừng chém ẩu quá không lại vắt chân lên trán mà nghĩ đấy :-j

nguyen thu trang

gold member
Miu Chủ Tịch said:
mình "mất dạy" tự nguyện và cũng mới hân hạnh biết bạn cách đây vài tiếng qua internet, cũng chưa biết mặt ngang mũi dọc bạn như nào nên cũng ko dám NHỜ xong VẢ bạn Tùng ạ. Cảm ơn bạn đã quan tâm đến người mà bạn biết nhưng không quen. Bạn tốt quá! Thật là quí hóa quá :))
còn bạn Trang ạ, bạn ko phải là các giảng viên đang dạy bạn, đừng chém ẩu quá không lại vắt chân lên trán mà nghĩ đấy :-j
ôi bác ơi em thường xuyên mang lady lên giảng đường nhé giảng viên mà am hiểu về mèo là biết ngay nó phấn hồng mà bảo em mua thuốc về nhuộm lông cho nó à chưa thấy mèo này bh thì đương nhiên ko am hiểu về mèo như bác rồi

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Miu Chủ Tịch said:
giúp nhau thì đâu cần lạ hay quen hả bạn. cùng là người với nhau, ai lại để bạn tự nguyện trở nên "mất dạy" thế :)) Mình thì luôn đối xử tốt bạn ak, kể cả chó :))

bạn có bị cuồng mèo quá hóa nói liều không đấy bạn Trang? Mình vào đây và trình bày ngay từ đầu là mình chả biết gì về mèo. Trí nhớ bạn ngắn hạn quá bạn ạ! Mình nghĩ là bạn nên đi ngủ sớm để giữ gìn sức khỏe mà chăm sóc mèo thay vì ngồi đây thể hiện sự cuồng mèo hơi thái qúa và xuyên tạc những comt của mình! Mình cảm ơn bạn rất nhiều! Nếu bạn có những comt như bạn Mèoméomeo thì mình sẽ rất biết ơn bạn. Còn không thì mình xin phép hỏi là bạn có làm gì liên quan đến nhà mạng internet không? Có được trả hoa hồng trong phần lợi nhuận của nhà mạng không thế?

cùng là người nhưng người cũng có nhiều loại mà bạn Tùng, nếu mà đến cả chó lạ hay chó quen mà bạn cũng tốt được thì đi ra đường nhớ đeo khẩu trang, mang theo xẻng và chổi, gặp bãi thải nào của các em chó (dù lạ hay quen nhé) cũng hót giúp các em ý rồi đổ vào thùng rác bên người để các em ý không bị người đi đường chửi nhé! Nếu thế thì bạn nhận bạn như thế, mình cũng không phản đối! Mình nhớ tên và địa chỉ cơ quan rồi, bao giờ bạn làm được như thế thì nhớ báo mình để mình chia sẻ với mọi người cùng like và cùng học tập tấm gương sáng của bạn :)

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Miu Chủ Tịch said:
cùng là người nhưng người cũng có nhiều loại mà bạn Tùng, nếu mà đến cả chó lạ hay chó quen mà bạn cũng tốt được thì đi ra đường nhớ đeo khẩu trang, mang theo xẻng và chổi, gặp bãi thải nào của các em chó (dù lạ hay quen nhé) cũng hót giúp các em ý rồi đổ vào thùng rác bên người để các em ý không bị người đi đường chửi nhé! Nếu thế thì bạn nhận bạn như thế, mình cũng không phản đối! Mình nhớ tên và địa chỉ cơ quan rồi, bao giờ bạn làm được như thế thì nhớ báo mình để mình chia sẻ với mọi người cùng like và cùng học tập tấm gương sáng của bạn :)
chó thích ăn gì thì chắc bạn biết rồi nhỉ... được cái đi đường mình chỉ thấy chó nó tự ăn thôi, ít khi gặp trường hợp như bạn nói lắm nên mình chả bh phải mang các dụng cụ theo bạn ak :)) chứ chó mà sủa bậy, cắn càn thì mình cũng hay giúp bằng cách tìm chủ của nó rồi bảo người ta dạy lại con chó thôi. Nhiều khi gặp phải em chó dại thì mình chịu, k giúp được gì vì chó dại nó hay cắn linh tinh lắm. Mình cũng sợ nhất là mấy con chó mất dạy . Thông thường mình thấy các bạn nuôi chó hay huấn luyện và dạy dỗ nó lắm. Thế mà có cả trường hợp chó cắn chủ đấy :))

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Miu Chủ Tịch said:
bạn có bị cuồng mèo quá hóa nói liều không đấy bạn Trang? Mình vào đây và trình bày ngay từ đầu là mình chả biết gì về mèo. Trí nhớ bạn ngắn hạn quá bạn ạ! Mình nghĩ là bạn nên đi ngủ sớm để giữ gìn sức khỏe mà chăm sóc mèo thay vì ngồi đây thể hiện sự cuồng mèo hơi thái qúa và xuyên tạc những comt của mình! Mình cảm ơn bạn rất nhiều! Nếu bạn có những comt như bạn Mèoméomeo thì mình sẽ rất biết ơn bạn. Còn không thì mình xin phép hỏi là bạn có làm gì liên quan đến nhà mạng internet không? Có được trả hoa hồng trong phần lợi nhuận của nhà mạng không thế?
:)) bạn rất có khiếu hài hước, nên đi làm diễn viên hài. Mình hỏi bạn nhé, việc bạn online, dùng mạng internet là do tự nguyện. Nếu bạn k thích thì có thể tắt máy đi, tắt modem đi là xong ( nếu bạn dùng kiểu xài bao nhiêu trả tiền bấy nhiêu ). viêc bạn hỏi có được trả hoa hồng trong phần lợi nhuận của nhà mạng không thế ?? thì mình xin trả lời hộ là việc bạn dùng mạng để làm gì thì là do bạn thôi, k thích thì có thể tắt máy, chả ai ép được bạn cả...

thế thì quả là có hơi khó nghĩ khi mà các bạn nuôi chó cứ thích thân ái hôn hít và cho chó liếm mặt, liếm tay bạn nhỉ? Chắc toàn người có học đi dạy chó và người có văn hóa đi nhìn chó ị để đánh giá trình độ của chủ. Kể ra cũng là một phương pháp kiểm tra đánh giá mới :)) Đội ơn bạn quá! Mình làm giáo dục bao năm cũng chưa nghĩ ra được phương pháp kiểm tra đánh giá hay như thế! Mà ở đây, bạn đang nhận bạn tốt với tất cả (người lạ, người quen và kể cả chó) nên mình mới nói ví dụ điển hình về việc nên tốt với những con chó chưa được giáo dục (tức là bạn đi hót phân hộ nó và để cho chủ nó tiếp tục dạy nó ý). Có thế thôi! Bạn làm báo mà phân tích sâu quá làm mình tưởng mình comt cao siêu quá :)

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Miu Chủ Tịch said:
thế thì quả là có hơi khó nghĩ khi mà các bạn nuôi chó cứ thích thân ái hôn hít và cho chó liếm mặt, liếm tay bạn nhỉ? Chắc toàn người có học đi dạy chó và người có văn hóa đi nhìn chó ị để đánh giá trình độ của chủ. Kể ra cũng là một phương pháp kiểm tra đánh giá mới :)) Đội ơn bạn quá! Mình làm giáo dục bao năm cũng chưa nghĩ ra được phương pháp kiểm tra đánh giá hay như thế! Mà ở đây, bạn đang nhận bạn tốt với tất cả (người lạ, người quen và kể cả chó) nên mình mới nói ví dụ điển hình về việc nên tốt với những con chó chưa được giáo dục (tức là bạn đi hót phân hộ nó và để cho chủ nó tiếp tục dạy nó ý). Có thế thôi! Bạn làm báo mà phân tích sâu quá làm mình tưởng mình comt cao siêu quá :)
thế thì các cụ mới có câu yêu chó chó liếm mặt, chiều quá là nó nhờn. Mình chưa hiểu ý bạn lắm ở câu thứ 2, mình có nói câu nào liên quan tới việc nhìn chó ị để đánh giá trình độ của chủ k bạn :)) m nói là toàn gặp lúc chó đang tự ăn thôi, CHƯA gặp phải trường hợp chó ị bậy ra đường. Nếu bạn làm giáo dục thì đọc kỹ lại đi nhé :)) có cần mình cop nguyên văn câu nói k.

chó thích ăn gì thì chắc bạn biết rồi nhỉ... được cái đi đường mình chỉ thấy chó nó tự ăn thôi, ít khi gặp trường hợp như bạn nói lắm nên mình chả bh phải mang các dụng cụ theo bạn ak :)) chứ chó mà sủa bậy, cắn càn thì mình cũng hay giúp bằng cách tìm chủ của nó rồi bảo người ta dạy lại con chó thôi. Nhiều khi gặp phải em chó dại thì mình chịu, k giúp được gì vì chó dại nó hay cắn linh tinh lắm. Mình cũng sợ nhất là mấy con chó mất dạy . Thông thường mình thấy các bạn nuôi chó hay huấn luyện và dạy dỗ nó lắm. Thế mà có cả trường hợp chó cắn chủ đấy :))

Bạn làm giáo dục bao năm mà toàn đọc lướt thế à :)) đọc mà k hiểu à :)) chắc những người làm giáo dục kiểu như bạn cũng để GIẢI TRÍ thôi :)) Việc hót phân thì mình nói lại đây là lần thứ 3 nhé, mình chưa bh gặp trường hợp chó ị bậy ngoài đường bạn ak... nên mình chưa được vinh dự hót giúp nó lần nào :) Việc chủ nó tiếp tục dạy thì mình nói ở trên rồi đấy, mấy em chó mà cắn càn, sủa bậy thì mình mới tìm chủ của nó để bảo ng ta dạy lại thôi... Bạn làm giáo dục lâu năm mà những comment phía trên của bạn phải nói là quá nguy hiểm =)) nào là xét nghiệm ADN cho mèo, quan điểm lý luận sinh học... cao siêu quá, mình k theo kịp. Mình chỉ biết nhìn mặt, nhìn lông để xem là mèo gì thôi, chứ mấy cái của bạn thì mình chịu :))

Bạn nói rằng "Bạn đã giao dịch với chủ bán mèo lần nào chưa mà biết người ta đi lừa đảo để bán" :)) mình đâu ngu giao dịch với kẻ buôn gian bán dối hả bạn. Thử hỏi có bao giờ bạn giao dịch với người mà bạn biết là buôn gian bán dối chưa. Chắc bạn k tự mua cái MẤT TIỀN NGU vào người đâu nhỉ, khi mà đi giao dịch với kẻ mà mình biết là lừa đảo. Giống như trước đây cái vụ cty MB24 ý, hoặc cty Thiên Ngọc Minh Uy ý.... báo chí nói bno lừa đảo đấy, cả xã hội nói nó lừa đảo đấy nhưng bạn thử giao dịch với 2 cty dạng như thế đi. Theo bạn thì 2 cty đấy có lừa đảo hay k ??? chắc ý bạn là không đâu nhỉ, vì bạn đã giao dịch với họ lần nào đâu, nên từ mai bạn chịu khó tìm mấy cơ sở của 2 cty này mà đến giao dịch nhé :)) Còn ở ngoài xã hội, có rất nhiều người đã giao dịch với 2 cty đấy đâu mà vẫn biết là 2 cty đấy lừa đảo.

Bạn làm giáo dục mà suy nghĩ bạn như vậy thì mình cũng hiểu lý do tại sao bạn "mất dạy" =)) Hy vọng là bạn đừng bỏ nick này và lập 1 nick khác nhé :))

nguyen thu trang

gold member
mimi.neko said:
Topic hot quá Đàn em chưa hiểu chỉ im lặng ngồi nghe Tiếp thu nhiều kinh nghiệm của anh chị
nhìn còn tránh xa những topic lừa đảo ko lại tiền mất tật mang bạn ạ

nguyen thu trang

gold member
emyeu husky said:
HẦY TÔI CŨNG MUỐN NÉM CHO BÁC CHỦ TỊCH MẤY CỤC GẠCH NỮA CHO VỠ LUÔN CÁI ĐẦU TRẨU TRE CỦA BÁC CHỦ TỊCH LẮM NHƯNG TÔI MỆT RỒI NGỦ LUÔN ĐÂY . VIẾT BÀI LẮM THẾ NÀY CŨNG UP LUÔN BÀI CHO ÔNG THỚT LÊN TRANG CHỦ RỒI . PHÁ ĐÁM CAI GÌ NỮA
CHỈ CÓ BÁC CHỦ TỊCH BÁC LITTLE TÔI THẤY BÁC VỪA DỐT LẠI VỪA ƯƠNG ĐÃ DỐT ĐÃ SAI CÒN CỐ TÌNH CÃI CHO BẰNG THẮNG , BÁC CŨNG LÀ ĐÀN BÀ NÓI NHIỀU NHƯ TÔI ĐÚNG KHÔNG , MỖI TỘI TÔI THẤY TÔI NÓI ĐỠ HẤP HƠN BÁC . BÁC NÓI CÂU NÀO THẤY CHƯỚNG CÂU ĐẤY . THÔNG TIN BÂY GIỜ NHIỀU BÁC CỨ NHƯ TRONG RỪNG RÚ CHUI RA , CỨ TÌM HIỂU ĐI KO HIỂU CHỖ NÀO MỚI HỎI CHỨ CÃI NGƯỜI ĐI TRƯỚC CHAN CHÁT NHƯ BÁC THÌ CHUẨN BÁC LÀ CON CHÁU NHÀ HỌ TRẨU RỒI CÒN GÌ .

TÔI THÌ CHẢ THẤY HÀI Ở ĐÂU RA HÀI NÓ TUỒN TỪ MỒM BÁC MÀ RA ĐÂY , BÁC KO NHÌN THẤY BÁC ĐANG HỨNG GẠCH ĐẤY Ạ , THÔI VỚI ĐỘ TRẨU NHƯ BÁC TÔI CŨNG CHẢ CÓ THỜI GIAN CÃI LẠI , RIP BÁC
bác ơi chuyển chủ đề sang chó rồi kìa lĩnh vực của bác kìa :D

emyeu husky

SÁNG RA RỒI DẬY ĂN SÁNG LÂY SỨC MÀ CÃI NGU TIẾP NHÉ BÁC CHỦ TỊCH ƠI . THỨ VĂN HÓA LÙN NHƯ CỦA BÁC THÌ ĐÚNG LÀ BÁC CŨNG CHẢ CẦN RÚT NGẮN KHOẢNG CÁCH LẠI LÀM GÌ , TÔI THẤY MỒM MIỆNG BÁC ĐÁO ĐỂ CHUA NGOA RA PHẾT , CHẮC CHẮN BÁC PHẢI LÀ ĐÀN BÀ RỒI .
CÒN VỀ VẤN ĐỀ CHÓ , NHÀ TÔI CŨNG NUÔI CHÓ NHƯNG MÀ TÔI GIÁO DỤC CẨN THẬN LẮM KO ỈA BẬY ỈA BẠ , BẠ ĐÂU CẮN ĐẤY ĐÂU , CHẮC CHĂN CŨNG KHÔNG PHẢI CÁI LOẠI , MỒM XA XẢ TÔI CHẢ QUEN CHẢ BIẾT AI NHƯNG VỪA VÀO KHU VỰC CÔNG CỘNG ĐÃ BIẾT BỚI LÔNG TÌM SHIT CỦA NG KHÁC NHAI LẠI , RỒI GIẢNG GIẢI TOÀN LÝ THUYẾT KIỂU STEVEN HOKING TÁI THỂ ĐÒI BẰNG CHỨNG SINH HỌC NÀY NỌ . SAO KHÔNG ĐI XÉT NGHIỆM XEM BÁC CÓ GEN VỚI MẤY ẺM NHÀ TÔI KHÔNG NHỈ . TÔI THẤY NÊN ĐẤY .
CÒN AI CÓ GIÁO DỤC NHƯ NÀO TÔI CŨNG CHẢ QUAN TÂM , SỐNG SAO NGƯỜI TA NỂ , RA ĐỜI SỐNG ĐƯỢC CHẢ PHẢI CÚI MẶT MÀ ĐỨNG , NÓI CÁI GÌ KO ĂN GẠCH CÁI ĐẤY VÀO ALÔ , ĂN NÓI THẾ NÀO NGƯỜI TA ĐỌC XONG HIỂU LUÔN CHỨ KHÔNG CHẶT ĐÔNG CHÉM TÂY NHƯ BÁC MÀ NÓI VẪN CHẢ RA CÁI HỒN GÌ , CHẢ AI NUỐT NỔI , TÔI CŨNG CHỊU ĐỘ CÙN CỦA BÁC.

CHÀO THÂN ÁI VÀ QUYẾT THẮNG , NGÀY LÀM VIỆC MỚI VUI VẺ NHÉ .

Sáng ra đọc được comt của các bạn mà tỉnh cả ngủ vì sảng khoái! Mình trả lời ngắn gọn cho bạn Tùng là mình làm giáo dục về ngành giải trí, mình ngu nhiều thứ nhưng giải trí thì ko ngu tẹo nào!:)) giờ thì mình hiểu vì sao mình tự nguyện "mất dạy" mà ko đc :))
Vì hôm qua dùng điện thoại cùi xem nội dung diễn đàn nên ko xem đc đầy đủ và đúng thời gian comt của các bạn. Có một số bạn comt và mình chưa trả lời được thì xin lỗi nhé. Dù sao cũng cảm ơn các bạn đã giao lưu. Cũng may mà thớt này ko phải toàn các thánh với các thym' nên mình cũng hiểu biết thêm được về mèo Pháp.
Riêng gửi tới bạn Tùng: mình ăn mặn (có thể là đái khai nữa) quen rồi, đâm ra đang mặn mà cho thêm nước muối với gia vị thì thấy nó lờ lợ, buồn nôn lắm. Bạn thích thêm gia vị rồi tự bạn húp cả thì mình cũng chẳng có ý kiến gì đâu, đừng có pha cái thứ mà bản thân bạn ko nuốt nổi rồi bắt cả người qua đường phải thưởng thức! Nhạt lắm!
Còn lại thì: thân gửi các bạn thích ném gạch, cứ thoải mái đi, mình đổ sẵn betong chờ các bạn ném. Xin chú ý là ném gạch có văn hoá,có quỹ đạo và trúng mục tiêu nhé! Ném trượt thì đừng hỏi vì sao có dao phi lại! Thích hội đồng thì mình cũng chiều luôn.
Ps: vào tìm hiểu được một tẹo về mèo Pháp mà được giải trí thế này cũng bớt được bao nhiêu stress công việc, cảm ơn các bạn nguyen thu trang, Trần Mạnh Tùng, meo_ngo, emyeu husky nhiều nhé :)

Bạn emyeu husky đọc lại xem ai lôi chó ra nói trước rồi hãy bàn với mình nhé! Xem cả ai nói Đông nói Tây trước nữa rồi comt cũng chưa muộn. Mình đúng là có tí ngoa mồm, nhưng mà " đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma thì mặc áo giấy" thôi bạn ạ!
Học tập bạn: CHÀO THÂN ÁI ( và nếu thích thì cứ Quyết thắng nhé) chúc các bạn ngày làm việc hiệu quả và cuối tuần vui vẻ nữa :)

Status
Không mở trả lời sau này.