• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các pé đã ra đi, mode xóa giùm nhé! Thanks mode nhiều!

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Sao bác không để nuôi thêm 1 thời gian nữa cho phê tới đỉnh. Bây giờ thằng nào hốt mất thì cắt cơn phê ngang chừng có phải chết không? :D

pknight

T.Viên Năng Động
uppppp

heoconmahong

YTC Developer
Heo con ma hong h lại chuyển sang bò sát à , thế hams đâu hết rồi , mà con gái mà cũng thik bò sát à :))

Mình vẫn đang nuôi..ai nói là con gái thì ko đc thích nhở...^^

funkyman

T.Viên Năng Động
:(....để giá này có lẽ là ổn rồi mà a...cho đi làm gì bn công nuôi...hè này e tính làm 2 con LG cái...có gì a cho e mượn con đực để ép đẻ a nhé... :D....! từ bh đến khi ấy chắc cũng to...làm khoảng 12 trứng là tháng 8 tháng 9 nở tha hồ ae mình chơi

dragonboy1080

YTC Developer
oki, với điều kiện em đực của anh không bị sụt ký + cho anh 1/3 số con non sinh ra ;))

nuôi LG anh thấy nhiệt độ + độ ẩm là quyết định, hang + nền em nó cũng không kén lắm, ánh sáng thì tất nhiên là em nó cóc cần

hôm nọ ra pet cafe thấy có em LG của bác chủ, max size rồi mà nuôi trong cái bể kính bé tẹo, nền toàn sơ dừa + sâu bẩn thỉu, chả có đèn đóm, nhiệt kế gì ===> chắc cả mùa đông rồi chịu rét :((

em cái lúc anh mới mua về da như màu da người ý, càng lớn lại càng vàng rực lên, những phần hồi trước vàng sẵn thì giờ biến thành cam, không hiểu tại mình nuôi khéo hay đơn giản là LG màu sắc lúc nhỏ và lúc to có nhiều thay đổi?

funkyman

T.Viên Năng Động
ok thôi anh..hè này e định làm 1 e cái ...mượn 1 e cái cộng với 2 con nhà a là đủ sức cho ae mình chơi mệt nghỉ...nhưng chắc công đoạn ấp trứng cần sự chung sức của nhiều ae thôi... :D..đèn đóm cho gecko thì ít cần...cái chính là nhiệt độ và dinh dưỡng...như 2 con nhà a bể như thế là rộng đấy a... :D...petcafe chủ yếu là để show pet nên chỉ cần các e ý khỏe mạnh là được anh ạ... :D...a Nghĩa ở pet cafe cũng là 1 chuyên gia mà a nên pet của a ý có thể xấu mã nhưng con nào cũng luôn khỏe và chiến....con cái của a thì như e inbox cho a rồi nên e ko bàn luận thêm...:p
e thấy a comment trong cái bài bán BD ở bên aquapet...đôi BD đấy đẹp đấy a ơi..xúc nhanh ko có thằng mua mất thì tiếc lắm...ship ra HN cũng chỉ mất 150k thôi mà a,một ngày là đến nơi

dragonboy1080

YTC Developer
Híc, anh nhìn 2 em BD đấy cũng tiếc lắm. Phải cái dạo này vợ anh chống phá ngày càng ác liệt ==> anh chỉ giữ được 2 em gecko yểu điệu nhỏ nhắn nhẵn nhụi!
Anh đang phải nuôi trộm 1 em CWD cái + đang kiếm 1 em đực ngon cây cho em nó, CWD được gai dài trông thế mà khó kiếm ra phết, hở ra là hết hàng

funkyman

T.Viên Năng Động
nước ngoài toàn nuôi CWD mà a...CWD cái thì người to nhưng gai ngắn và xấu....gai cao dài có yếm thì là đực......nuôi bọn này đỡ mất nhiều thời gian hơn nuôi chó mèo a ạ...:D...cả nhà e ủng hộ e chơi nhện và gecko...:))

dragonboy1080

YTC Developer
Số chú may thật, anh thì cả nhà chả được ai ủng hộ, riêng vợ anh còn chống phá quyết liệt luôn

Giờ còn 2 em LG, bán thì tiếc, nuôi thì chả có thời gian ngắm+cầm chơi, cũng phí.

Em CWD tối qua có bạn đến lấy rồi, không hiểu sao bạn ý bảo đang nuôi blu tongue rồi mà không biết cwd ăn gì, híc