• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần giúp về mèo

r0ckbanbvn

Con mèo mình cũng được 1 tháng tuổi có 2 con: con màu trắng đốm đen và con đen tuyền. Không hiểu vì sao mấy ngày nó có cứ nôn ra khi ăn và ĩa ra trong phân có vài con giun không biết giun gì, có nên đưa nó đi bsty không? Hay điều trị ở nhà, nếu có cách hãy chỉ mình

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Con mèo mình cũng được 1 tháng tuổi có 2 con: con màu trắng đốm đen và con đen tuyền. Không hiểu vì sao mấy ngày nó có cứ nôn ra khi ăn và ĩa ra trong phân có vài con giun không biết giun gì, có nên đưa nó đi bsty không? Hay điều trị ở nhà, nếu có cách hãy chỉ mình

Bị giun hay bị sán neh ???

Cái này chỉ cần ở nhà mua thuốc trị thôi, em ra hiệu thuốc thú y hỏi mua thuốc Exotral của công ty Virbac. Cho mèo 3.5kg uống nửa viên, 3 ngày sau cho uống nửa viên còn lại.
(nhét sâu vào miệng mèo cho mèo nuốt luôn).

:gongxi-1:

cutuong2

Tri túc tâm thường lạc. Vô sự thân tự nhàn
Bạn có cách gì mà nhét thuốc sâu vào tận họng cho mèo thế ? mèo nhà mình đôi khi bị ỉa chảy, thế nên mình vẫn cho nó uống thuốc chữa tiêu chảy của người . Nhưng nếu bóp mồm cho nó há ra để cho thuốc vào tận họng như bạn nói e rằng nó cào cho chảy máu khắp người, lần sau động vào nó thì chắc khó khăn vô cùng đấy. Mong bạn cho xin kinh nghiệm.

Muỗi

Bạn có cách gì mà nhét thuốc sâu vào tận họng cho mèo thế ? mèo nhà mình đôi khi bị ỉa chảy, thế nên mình vẫn cho nó uống thuốc chữa tiêu chảy của người . Nhưng nếu bóp mồm cho nó há ra để cho thuốc vào tận họng như bạn nói e rằng nó cào cho chảy máu khắp người, lần sau động vào nó thì chắc khó khăn vô cùng đấy. Mong bạn cho xin kinh nghiệm.

Bạn cậy răng ra và giữ ngón tay ở 2 bên mép, chỗ đó ít răng. Sau đó đặt viên thuốc vào sâu trong họng mèo rồi thả ra. Cho uống thêm nước thì càng tôt.