• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN Có nên đối xử với 1 con chó như thế

kh0c

Member
Mình ở Thái Nguyên, hôm nọ mình có tìm mua 1 con cún trên ytc.
Sau khi tham khảo 1 lúc mình chọn đc 1 bé. Hẹn ngta ship về tùe Hà Nội vì mấy lần trước mình vẫn ship bình thường không sao cả.
Hẹn nhà xe, đến giờ ra nhận cún, mở hộp ra, con cún nằm như chết rồi, k cử động, ko nhúc nhích, nói chung điều duy nhất mình chắc chắn là nó còn thở, còn nó sống hay đã chết mình k dám khẳng định. Mình tưởng nó bị say xe nên mình chăm sóc nó suốt từ chiều hôm qua đến giờ, nhưng tình hình càng lúc càng xấu đi.
Mình đang đợi câu trả lời chính thức từ ng bán chó và sẽ up lên sớm nhất cho các bạn biết khi có kết quả. Thật đáng buồn và đáng thương cho bé cún. Bây giờ nó chỉ nằm thở trong vô thức. *********************************************. Con chó chả đáng bn tiền nhưng với tình trạng của bé như thế có lẽ là trước khi gửi sk của bé đã rất rất yếu rồi, vậy mà chủ chó vẫn tắm rửa, đóng hộp gửi xe khách cho mình. Thật buồn thay.

Last edited:

tjnsun

Member
nếu thật sự thương nó thì lỡ ko may nó ko wa khỏi thì bạn mang chôn hoặc thiêu chứ cũng đừng hành động ngược lại y như thằng bán chó, trách là trách thằng lừa gạt thôi, bạn nói con chó ko đáng bao nhiu nên cũng đừng làm vậy tội nó

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Hic, bé có triệu chứng tiêu chảy gì không bạn?
Bé có ăn dc chút nào không?
Bé dc nhiêu tháng rồi?

kh0c

Member
Hic, bé có triệu chứng tiêu chảy gì không bạn?
Bé có ăn dc chút nào không?
Bé dc nhiêu tháng rồi?
Bé chỉ nằm thở thui chứ ko có triệu trứng ji cả. Mình cũng k biết cún được bao nhiêu tháng rùi nhưng nhìn nó nhỉ xíu bằng cổ tay thui

kh0c

Member
nếu thật sự thương nó thì lỡ ko may nó ko wa khỏi thì bạn mang chôn hoặc thiêu chứ cũng đừng hành động ngược lại y như thằng bán chó, trách là trách thằng lừa gạt thôi, bạn nói con chó ko đáng bao nhiu nên cũng đừng làm vậy tội nó
Nếu mình tiếc tiền thì khi con cún chuyển về đến bến xe mình đã từ chối nhận cún. Vì mình nhận cún rùi mới trả tiền mà. Nếu mà mình k nhận cún mà để nhà xe chuyển lại cho chủ chó thì chắc giờ này chả có ji để nói cả. Còn các bạn cứ nhân nhượng thì các chủ chó càng ngày càng độc ác hơn mà thôi.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Mình ở Thái Nguyên, hôm nọ mình có tìm mua 1 con cún trên ytc.
Sau khi tham khảo 1 lúc mình chọn đc 1 bé. Hẹn ngta ship về tùe Hà Nội vì mấy lần trước mình vẫn ship bình thường không sao cả.
Hẹn nhà xe, đến giờ ra nhận cún, mở hộp ra, con cún nằm như chết rồi, k cử động, ko nhúc nhích, nói chung điều duy nhất mình chắc chắn là nó còn thở, còn nó sống hay đã chết mình k dám khẳng định. Mình tưởng nó bị say xe nên mình chăm sóc nó suốt từ chiều hôm qua đến giờ, nhưng tình hình càng lúc càng xấu đi.
Mình đang đợi câu trả lời chính thức từ ng bán chó và sẽ up lên sớm nhất cho các bạn biết khi có kết quả. Thật đáng buồn và đáng thương cho bé cún. Bây giờ nó chỉ nằm thở trong vô thức. Mình chắc chắn 1 điều là nếu bé ra đi mình sẽ đóng hộp gửi thẳng về nhà ng bán chó. Con chó chả đáng bn tiền nhưng với tình trạng của bé như thế có lẽ là trước khi gửi sk của bé đã rất rất yếu rồi, vậy mà chủ chó vẫn tắm rửa, đóng hộp gửi xe khách cho mình. Thật buồn thay.
Bạn nên ngay lập tức đưa bé đến trạm thú ý xin truyền nước cho bé nhé, cần truyền gấp để bé giữ được sức, nếu không thì thật khó để bé tự phục hồi.

Nhanh nhanh lên bạn.

kh0c

Member
Bạn nên ngay lập tức đưa bé đến trạm thú ý xin truyền nước cho bé nhé, cần truyền gấp để bé giữ được sức, nếu không thì thật khó để bé tự phục hồi.

Nhanh nhanh lên bạn.
sáng nay bé có biểu hiện bị co giật rùi. thi thoảng miệng cứ kêu eeeeee, 2 chân trước đạp đạp ....
Từ khi đem bé về đến giờ mình còn chưa biết bé mở mắt ra như nào@@

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
sáng nay bé có biểu hiện bị co giật rùi. thi thoảng miệng cứ kêu eeeeee, 2 chân trước đạp đạp ....
Từ khi đem bé về đến giờ mình còn chưa biết bé mở mắt ra như nào@@
Truyền nước biển cho bé gấp.

kh0c

Member
từ khi mình nhận được cún còn chưa thấy nó mở mắt ra phát nào cơ, cứ năm im như chết rùi vậy/ mang qua BSTY thì họ bảo yếu quá, truyền nước thì sợ đi nhanh hơn, họ bán cho 1 lọ kem ji đó của virba nhìn như tuyps kem đánh răng ấy, về bảo bón cho nó, mình đút vào miệng thì chả thấy cún phản ứng ji cả.

http://www.virbac.vn/san-pham/801/nutri-plus-gel

b llac với bên bán chó nta bảo ntn? b k nói rõ là mua chó nhà đẻ hay chó tquoc và đã tiêm phòng vacxin hay chưa,chó nôn mửa đi phân ntn nên khó chuẩn đoán chính xác bệnh j,nhưng nếu chó tq thì khả năng cao care parvo lắm :(

yeukunlam

YTC Developer
Từ Hà Nội xuống Thái Nguyên không xa,mà con cún bị như vậy thì do chủ cũ nó không có cái Tâm với nghề rồi !
Chia sẻ điều này cùng bạn, con cún có chết, tiền bạn mất mình không đề cập,chỉ là mua con cún nuôi cho vui nhà vui cửa, nhưng niềm vui chưa được nhận mà đa nhận cái kỉ niệm buồn như vậy thì that lòng không thoải mái tí nào, thôi cố gắn và hi vọng đi bạn nhé, lần sau cân nhắc khi chọn mua để tránh những kỉ niệm như thế này bạn nhé, chúc bé của bạn sẽ sớm phục hồi !
Ngoài lề 1 tí anh chị nào mua bán cún thì cũng nên cân nhắc khi vận chuyển cún cho khách, tránh tình trạng như thế này thì tội nghiệp con cún, tội cho cả người mua và bản thân mình khi nhận những đồng tiền như thế này cũng chẳng thoải mái gì, làm ăn chân chính mới mong tồn tại lâu dài thôi à !

nói gì nữa đưa tên lên để mọi người biết mod biết mà trừng phạt nhưư luật của ytc thui.bạn cũng đừng nói nó đáng bao nhiêu tiền tiền cũng mồ hôi công sức làm ra chứ có phải trên trời rơi xuống đâu,con chó đó thuộc loại đắt tiền hay không không quan trọng,nó là 1 sinh mạng và người bán không làm như những gì cộng đồng yêu thú cưng hay làm thì bannick,khỏi dài dòng.

kh0c

Member
b llac với bên bán chó nta bảo ntn? b k nói rõ là mua chó nhà đẻ hay chó tquoc và đã tiêm phòng vacxin hay chưa,chó nôn mửa đi phân ntn nên khó chuẩn đoán chính xác bệnh j,nhưng nếu chó tq thì khả năng cao care parvo lắm :(
theo như bên bán thì: cún đã tiêm mũi 1, có gửi sổ tiêm kèm theo. CHắc chắn là ko phải chó nhà đẻ. Khi mình nhận chó là chó gần như ko có phản xạ nữa, chỉ nằm như chết rùi thui, còn ko cả mở mắt ra nữa cơ mà. Sáng hôm nay thì nó có rên nhẹ nhẹ, chân đạp đạp, nôn mửa 1 chút rùi đi luôn rùi.

kh0c

Member
nói gì nữa đưa tên lên để mọi người biết mod biết mà trừng phạt nhưư luật của ytc thui.bạn cũng đừng nói nó đáng bao nhiêu tiền tiền cũng mồ hôi công sức làm ra chứ có phải trên trời rơi xuống đâu,con chó đó thuộc loại đắt tiền hay không không quan trọng,nó là 1 sinh mạng và người bán không làm như những gì cộng đồng yêu thú cưng hay làm thì bannick,khỏi dài dòng.
sáng nay chủ chó cũng gọi điện có nói chuyện rất đàng hoàng, lịch sự với mình nên mình đợi xem họ giải quyết thế nào, vì dù sao đây là chuyện ko ai muốn thế cả.

kh0c

Member
Từ Hà Nội xuống Thái Nguyên không xa,mà con cún bị như vậy thì do chủ cũ nó không có cái Tâm với nghề rồi !
Chia sẻ điều này cùng bạn, con cún có chết, tiền bạn mất mình không đề cập,chỉ là mua con cún nuôi cho vui nhà vui cửa, nhưng niềm vui chưa được nhận mà đa nhận cái kỉ niệm buồn như vậy thì that lòng không thoải mái tí nào, thôi cố gắn và hi vọng đi bạn nhé, lần sau cân nhắc khi chọn mua để tránh những kỉ niệm như thế này bạn nhé, chúc bé của bạn sẽ sớm phục hồi !
Ngoài lề 1 tí anh chị nào mua bán cún thì cũng nên cân nhắc khi vận chuyển cún cho khách, tránh tình trạng như thế này thì tội nghiệp con cún, tội cho cả người mua và bản thân mình khi nhận những đồng tiền như thế này cũng chẳng thoải mái gì, làm ăn chân chính mới mong tồn tại lâu dài thôi à !
Nói thật là vì mình cần cún gấp để tặng sinh nhật đúng ngày 29/9 này nên mình cũng ko chọn lựa được nhiều, hỏi đông tây nam bắc ko thấy ai có cún này nên đành phải ship Hà Nội về. Mấy lần trước mình đều Ship về ổn cả, cún có mệt 1 chút nhưng cũng ko đến nỗi.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
mình đem tới BSTY họ bảo nó yếu quá. sợ truyền nước vào nó đi nhanh hơn
Theo mình thấy nếu họ truyền tĩnh mạch trong trường hợp này thì mới sợ cún đi nhanh, họ có thể truyền nước dưới da mà :(