• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần giúp gấp :(

namboly

Member
Chẳng là bé cún nhà mình mới mua về được hơn tuần thì bắt đầu có triệu chứng đi ngoài ra phân đen loãng mà lại đi nhiều lần không biết phải do ăn phổi với cơm không nữa (Trước đây thì ăn thịt xay với cơm, các hoạt động khác như chạy nhảy ăn uống vẫn bình thường không có vấn đề gì cả) :ngoi_xom: Sau một thời gian mình không cho cún ăn phổi nữa mà lại về thịt xay thì cún chuyển sang đi ngoài phân trắng + xanh loãng cứ cách 2 -3 tiếng là lại thấy đi một bãi. :dead: Ai có cún đã từng bị hay biết cách chữa thì chỉ bảo giúp mình nhé.Có gì chỉ luôn cách cho cún đi vệ sinh đúng chỗ hộ luôn.Thks all. :sadcorner:

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Bạn cho ăn thế là bh chắc bé tiêu chảy mất rùi đó.
Bh bạn chuyển sang cho bé ăn cơm ấm trộn thịt với rau, ít thui, ngày 3 bữa, mỗi bữa 2/3 bát cơm con. Cứ giữ chế độ ổn định như thế, 2-3 ngày sau là đỡ. Nếu vẫn vậy cần cho đi khám xem có bị bệnh gì không.
Chuyện đi vs thì đơn giản. Sau mỗi bữa ăn bạn tống bé vô vs luôn, chừng 10-15p bé đi xong cho ra. Bé đi bậy thì gí đâu vô đó vỗ mấy phát vô mông, sau bốc ném vào nhà vs. Nhớ là bé đi bậy lúc dọn cần lau sạch sẽ nhé...
Chúc bạn thành công
p/s: Bị sưng thì lâu dần sẽ khỏi, đi ít hơn là đỡ mà ^^

namboly

Member
Kem_Ốc_Quế said:
Bạn cho ăn thế là bh chắc bé tiêu chảy mất rùi đó.
Bh bạn chuyển sang cho bé ăn cơm ấm trộn thịt với rau, ít thui, ngày 3 bữa, mỗi bữa 2/3 bát cơm con. Cứ giữ chế độ ổn định như thế, 2-3 ngày sau là đỡ. Nếu vẫn vậy cần cho đi khám xem có bị bệnh gì không.
Chuyện đi vs thì đơn giản. Sau mỗi bữa ăn bạn tống bé vô vs luôn, chừng 10-15p bé đi xong cho ra. Bé đi bậy thì gí đâu vô đó vỗ mấy phát vô mông, sau bốc ném vào nhà vs. Nhớ là bé đi bậy lúc dọn cần lau sạch sẽ nhé...
Chúc bạn thành công
p/s: Bị sưng thì lâu dần sẽ khỏi, đi ít hơn là đỡ mà ^^
Thks mod nhiều :le_luoi:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Sau khi thay đổi chế độ ăn như bạn bên trên khuyên, sau 24h, mà cún vẫn có triệu chứng tiêu chảy như vậy, thì bạn cho đi BS để đề phòng cún mắc thêm các bênh khác nữa.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
small_dragon said:
Sau khi thay đổi chế độ ăn như bạn bên trên khuyên, sau 24h, mà cún vẫn có triệu chứng tiêu chảy như vậy, thì bạn cho đi BS để đề phòng cún mắc thêm các bênh khác nữa.
24h thì hơi sớm bạn à. Tùy từng bé mà hệ tiêu hóa sẽ thay đổi. Bé nhà mình thay 2-3 hôm mới thấy đỡ, chứ cứ ăn xong nôn + đi hết à.
Chủ top cứ theo dõi thêm, 2-3 ngày sau mới chắc chắn đc ^^