• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần tìm nhà mới cho tất cả đàn mèo nhà mình ALN,ALD,34 trưởng thành đang mang bầu với mèo Bean.

Status
Không mở trả lời sau này.

ilovecat87

T.Viên Năng Động
Mình sẽ chăm cho Pepsi béo lên và tìm 1 ng chủ mới cho bé. Pepsi giờ thấy trung bảo đã có chửa tiếp với Bean, nhug mình chỉ cầu mong nó ko dính bầu để mình đỡ vất vả. Mà lỡ có bầu rồi thì mình vẫn fai tìm chủ mới cho pepsi. Giờ việc có bầu hay ko vào lúc này ko quan trọng với mình nữa. Mình muốn nghỉ ngơi, và chăm mèo lớn thật chu đáo. Đã sang ngày mới rồi mà mình vẫn bối rối về toàn bộ chỗ mèo của mình. Sau đợt này cho ổn định mình đón 2 bé Batu cua minh về, đó mới chính là con yêu của mình. Thương 2 đứa nhất vì chủ của nó vẫn còn bao la bát ngát với tình yêu thương mèo ko tính toán. Hic

ilovecat87

T.Viên Năng Động
các bạn mua mèo trong topic này khi mua nghĩ mọi chuyện đơn giản quá , các bạn cứ thử nghĩ nếu 1 con mèo ald ,1con ba tư đang mang bầu thì liệu người ta có bán cho các bạn với giá 4tr,5tr không? các bạn tưởng rằng 4tr,5tr của mình có thể mua được 1 con mèo đang có bầu rồi về cho đẻ ngon lành như vậy sao? Thật mơ hồ, vì nếu nó có bầu thật và sinh sản ngon lành thì cũng chả tới phiên các bạn mua đâu các bạn đã mua mèo hãy cứ tự mà suy ngẫm đi nhé khi nào nghĩ thông suốt rồi thì sẽ tự hiểu tại sao nó lại như thế và mình giả sử chúng nó có bầu thật thì chủ của nó cũng thật nhẫn tâm khi chuyển 1 con mèo đang mang bầu từ bắc vào nam bằng xe lửa

ilovecat87

T.Viên Năng Động
Chuyện Zo và múp có bầu hay ko thời gian sẽ trả lời. Mèo con bán chắc cũng ko đắt đâu vì đều nhảy với Bean nên bị lai, cái này mình đã nghĩ từ tc nên làm sao mà kinh doanh với lũ mèo con đc. Chỉ đơn giản mình nghĩ mèo Ald đẹp hoăc Batu tính rẻ là 3tr 1 con + 18 tháng nuôi nấng thì 5tr cũng đc. Miễn là nó khoẻ mạnh đừng lăn đùng ra chết. Nếu chết thì trung phải đền bù cho các bạn, cái này ko cần nhắc chắc trung cũng biết. Mọi việc bây h nên dừng lại ở sự im lặng chờ đợi

ilovecat87

T.Viên Năng Động
Vẫn có rất nhiều người thích nuôi mèo mà không hề nghĩ đến việc sinh đẻ của mèo mà bạn . Có thể họ vẫn rất thích mèo con , nhưng đẻ ra không thể nuôi được chẳng lẽ họ không đem bán ?! Họ có thể đem cho những bạn bè gần xa bà con làng xóm nhưng rồi 1 lúc nào đấy cũng sẽ hết người để nhận họ sẽ lại phải đem bán thôi , vì không thể cho không người ngoài 1 con mèo có giá trị đôi khi lên đến nhiều triệu đồng được . Nên khá nhiều người trong số họ sẵn sàng triệt sản em mèo mà họ rất đỗi thương yêu đấy đi mặc dù nhiều bé vẫn còn đang trong độ tuổi sinh sản , có thể đẻ ra nhiều bé mèo con đẹp long lanh và thu về cho họ 1,2 chục triệu để tránh phiền toái cho gia chủ và âu cũng là để bảo vệ sức khoẻ cho chính con mèo .

Bản thân chủ topic rao bán các em cái đang trong độ tuổi sinh sản thậm chỉ là lại còn đang mang bầu với giá khá là hời như thế thì mình nghĩ bạn cũng nên xác định trước về mục đích của đa số những người mua mèo nhà bạn rồi chứ ! Theo ý kiến cũng như suy nghĩ , quan điểm của chính bản thân mình về việc nuôi mèo thì tất nhiên là nuôi 1 bé mèo từ khi còn nhỏ xíu , từ hồi miệng vẫn còn mùi sữa răng còn chưa thay lông còn chưa đổi tất nhiên sẽ tình cảm hơn các bé mèo lớn tuổi . Trừ là những em mèo mà mình có duyên hoặc có những cảm tình đặc biệt thì không nói . Mình thấy bạn bán hết rất nhanh , hôm trước hôm sau mình vào đã thấy có 2 bé ra đi rồi . Mình cảm thấy mừng cho bạn nhưng mình và 1 vài ng khác nữa cũng đã hiểu được phần nào thị hiếu chung của nhiều khách mua mèo thời buổi này . Mình thử hỏi chính bản thân mình 1 câu đơn giản thôi , rằng nếu tất cả những em mèo cái mà bạn bán đó không có bầu hoặc thậm chí bạn đã triệt sản đi rồi thì có hết nhanh đến vậy không , thậm chí bạn có bán rẻ hơn nữa cũng có nhiều ng mua và quan tâm đến vậy ko ? Trung và mình cùng suy ngẫm về điều này nhé !

Đã bỏ tiền ra mua là quyền của ng ta , huống chi việc mua mèo về để đẻ hoàn toàn là 1 việc không xấu nên mình không có bất cứ quyền hành gì để phê phán thậm chí chê trách 1 ai cả . Đôi lời tâm sự của mình với chủ topic , mong rằng cả nhà không phiền . Mình cảm ơn ! Thân .

ilovecat87

T.Viên Năng Động
Đúng là lúc đầu mua Múp mình cũng nghĩ mua vì nó chửa 2 tuần rồi. Nó mà ko chửa thì ko mua. Nhug bạn Trongqui oi bạn có cùng suy nghĩ với mình ko? Giờ đây chỉ mong cho Múp và Zo khoẻ mạnh là đc, chuyện có bầu chỉ là chuyện nhỏ, bạn muốn bé có bầu thì cho đi nhày với Batu thuần chủng, thu về từ 3 đến 4tr 1 bé con như vậy là tốt hơn là lai mà. Trước mắt là chăm cho Zo béo lên đi bạn nhé

ilovecat87

T.Viên Năng Động
Trung ah, hnay ban sinh vien xin em Muot cua to da don em be meo ve cham soc roi. No nhay nhot khoe lam nhug luoi an nen cu nua tieng lai ep uong vai giot . Noi chung la no se vuot qua. To ban nen dua cho em y nuoi ca Muot ca Còi. Tớ gọi nó là Còi.

kuytangel

T.Viên Năng Động
Trung ah, hnay ban sinh vien xin em Muot cua to da don em be meo ve cham soc roi. No nhay nhot khoe lam nhug luoi an nen cu nua tieng lai ep uong vai giot . Noi chung la no se vuot qua. To ban nen dua cho em y nuoi ca Muot ca Còi. Tớ gọi nó là Còi.

ôi thế à,mẹ con pepsi tìm đc nhà mới rồi mong là chủ mới sẽ yêu thương nos^^ cảm ơn Vân nh nhé^^

kuytangel

T.Viên Năng Động
mình xin phép closed topic nhé các bé đều đã có nhà mới rồi chúc các con luôn khỏe mạnh và có cs tốt hơn :)

Status
Không mở trả lời sau này.