• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cẩn thận coi chừng lừa đảo bởi huyenhip (Tùng Ngất)

Status
Không mở trả lời sau này.

miube

YTC Developer
chào tất cả mọi người trong diễm đàn ,mình viết bài này để mọi người cảnh giác và cho ý kiến ,sự việc như vầy huyenhip (Tùng Ngất) đăng bán mèo 34 chửa và mình hỏi mua hai bên thống nhất giá 4tr5 khi đến xem mèo mình thấy bụng cũng to to và đồng ý mua ,vì mình mới nuôi mèo lên cũng ít kinh nghiệm ko hiểu lắm ,khi bắt mèo thấy trên lưng có 1 vết nấm mèo to bằng móng chân cái ,mình hỏi thì nó bảo mèo cắn nhau sắp khỏi rồi và mình cũng tin tưởng nó ,từ khi mua mèo về mình bôi tetacinin 10 ngày liền ko khỏi ,khi hỏi mọi người mới biết là nấm mèo lên phải mua thuốc trị nấm chữa đến nay là hơn 1 tháng mới khỏi nhưng ko thấy mèo đẻ (vì khi mua no nói đã phối 1 tháng 10 ngày rôi) ,mình gọi điện hỏi thì nó nói là đã cho phối rồi và nó ko biết rồi tắt máy luôn gọi lại mãi ko nghe máy rồi no nhắn tin đang bận ,mình có hỏi mấy người nuôi mèo thì có người nói mèo bị bệnh chướng bụng ,sau nhiều lần gọi cho nó ko nghe, cuối cùng nó bắt máy và nói mua bán rồi ko liên quan gì nữa mình đành xuống nước xin trả lại mèo và chỉ lấy lại 4tr thôi nó cũng ko nghe rồi tắt máy luôn ko thể gọi cho nó được nữa .Mình là người mới nuôi mèo và cũng mới tham gia diễn đàn lên thật sự rất bức xúc ,và vô tình mình lại biết 1 vụ lừa đảo của nó nữa ,nó đăng bán bé mèo này http://www.yeuthucung.com/topic/85368-ban-meo-aln-tam-the-co-anh-moi-luon/
Mình cần bán em ALN tam thể thuần chủng , cái , đã đẻ 1 lứa , 20 tháng tuổi
lh 0974067997
Tùng 27 Tạ Quang Bửu

c

miube

YTC Developer
(Mình cần bán em ALN tam thể thuần chủng , cái , đã đẻ 1 lứa , 20 tháng tuổi) có topic thì đăng là mèo xách tay từ anh về ,những bạn thừơng xuyên theo dõi diễn đàn chắc xẽ biết ,bé mèo này được đăng bởi 1 ban khác với giá 3triệu mình đã gọi điện hỏi mua nhưng vì bạn đó nói là mèo cái nhưng ko đẻ được nữa lên mình ko mua ,và mới đây mình lại thấy huyenhip (Tùng Ngất) đăng bán với tiêu đề như trên .

miube

YTC Developer
và đây là bức ảnh của tốpic cũ được đăng bởi chủ cũ còn lại là ảnh của huyenhip (Tùng Ngất) chụp

miube

YTC Developer
chào tất cả mọi người trong diễm đàn ,mình viết bài này để mọi người cảnh giác và cho ý kiến ,sự việc như vầy huyenhip (Tùng Ngất) đăng bán mèo 34 chửa và mình hỏi mua hai bên thống nhất giá 4tr5 khi đến xem mèo mình thấy bụng cũng to to và đồng ý mua ,vì mình mới nuôi mèo lên cũng ít kinh nghiệm ko hiểu lắm ,khi bắt mèo thấy trên lưng có 1 vết nấm mèo to bằng móng chân cái ,mình hỏi thì nó bảo mèo cắn nhau sắp khỏi rồi và mình cũng tin tưởng nó ,từ khi mua mèo về mình bôi tetacinin 10 ngày liền ko khỏi ,khi hỏi mọi người mới biết là nấm mèo lên phải mua thuốc trị nấm chữa đến nay là hơn 1 tháng mới khỏi nhưng ko thấy mèo đẻ (vì khi mua no nói đã phối 1 tháng 10 ngày rôi) ,mình gọi điện hỏi thì nó nói là đã cho phối rồi và nó ko biết rồi tắt máy luôn gọi lại mãi ko nghe máy rồi no nhắn tin đang bận ,mình có hỏi mấy người nuôi mèo thì có người nói mèo bị bệnh chướng bụng ,sau nhiều lần gọi cho nó ko nghe, cuối cùng nó bắt máy và nói mua bán rồi ko liên quan gì nữa mình đành xuống nước xin trả lại mèo và chỉ lấy lại 4tr thôi nó cũng ko nghe rồi tắt máy luôn ko thể gọi cho nó được nữa .Mình là người mới nuôi mèo và cũng mới tham gia diễn đàn lên thật sự rất bức xúc ,và vô tình mình lại biết 1 vụ lừa đảo của nó nữa ,nó đăng bán bé mèo này http://www.yeuthucun...���������������
Mình cần bán em ALN tam thể thuần chủng , cái , đã đẻ 1 lứa , 20 tháng tuổi
lh 0974067997
Tùng 27 Tạ Quang Bửu

c

(Mình cần bán em ALN tam thể thuần chủng , cái , đã đẻ 1 lứa , 20 tháng tuổi) có topic thì đăng là mèo xách tay từ anh về ,những bạn thừơng xuyên theo dõi diễn đàn chắc xẽ biết ,bé mèo này được đăng bởi 1 ban khác với giá 3triệu mình đã gọi điện hỏi mua nhưng vì bạn đó nói là mèo cái nhưng ko đẻ được nữa lên mình ko mua ,và mới đây mình lại thấy huyenhip (Tùng Ngất) đăng bán với tiêu đề như trên .

và đây là bức ảnh của tốpic cũ được đăng bởi chủ cũ còn lại là ảnh của huyenhip (Tùng Ngất) chụp

miube

YTC Developer
lovemeo said:
sao lại có người như vậy ,thật không thể chấp nhận được
cám ơn bạn đã có chung ý nghĩ với mình ,mình chỉ cần nó có một chút trách nhiệm (cho dù là một chút) thì mình đã hài lòng chín phần rồi ,nhưng nó phủi trắng tay như vậy thì thật là quá đáng ,trong sự việc này có rất nhiều cách giải quyết và mình luôn nhận phần thiệt thòi về mình dù nhiều dù ít nhưng nó hoàn toàn không một chút thành ý nào

miube

YTC Developer
songlinh said:
Mói nuôi mèo mà mua mèo đã lớn thì phải tìm hiểu chứ. Xin chia buồn với chủ top
cám ơn bạn đã cho mình một lời khuyên tốt ,nhưng nếu không có lòng tin thì chẳng còn giao dịch mua bán nào trong diễn đàn này

songlinh

YTC Developer
miube said:
cám ơn bạn đã cho mình một lời khuyên tốt ,nhưng nếu không có lòng tin thì chẳng còn giao dịch mua bán nào trong diễn đàn này
Bạn nói đúng, phải có lòng tin thì mới có giao dịch được. Nhưng trước khi trao lòng tin bạn cũng nên tìm hiểu kỹ về nick đó (nhất là những người chuyên buôn bán mèo, khác với người nuôi mèo đẻ để bán nhé ) bằng cách tìm các bài viết, các phản hồi, hoặc hỏi những người lâu năm trên diễn đàn. Bạn tìm hiểu kỹ thì sẽ giảm thiểu rủi ro và ko bị đặt niềm tin nhầm chỗ.
Bạn là người mới nuôi mèo, mèo bé thì dễ rồi nhưng mèo trưởng thành thì rất khó đoán tuổi của nó, bệnh tật và nhất là khả năng sinh đẻ nữa. Mua loại này càng phải thận trọng

be bong

Tiểu miêu
Vs số tiền lon hơn 3tr hãy chọn bạn nào bán mèo lâu năm uy tín mà mua. Thường những acc mới ko thể có nh mèo bán thế mà ms tham gia diễn đàn đc. Hoặc nếu có fai tìm hiểu kĩ. Tới tận nhà xem mèo

bongbi228

T.Viên Năng Động
B mới nuôi mà liều mìh mua mèo lớn luôn vậy thì khả năg rủi ro là quá cao r. Tốt nhất khi mua bất cứ pé mèo nào b nên tìm lại tất cả bài viết,chủ đề cũ of họ,hỏi tham khảo ý kiến of thàh viên nào đó lớn trên dd,họ k ngại tư vấn cho b đâu,lúc mới chơi mèo mìh từg nthế r. Còn pé mèo này mìh đảm bảo là b k trả lại dx đâu. Thôi thì rág chăm sóc pé thui chứ đừg vì gét thằg pán n mà gét lây pé nha

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
nếu Miube mà tìm đc topic cũ của chú mèo này nói là 3 tuổi và vô sinh thì sẽ là dấu chấm hết cho huyenhip.

meonho124

Đi Muôn Nơi
Vụ em mèo ALN

http://www.yeuthucung.com/topic/81656-can-ban-1-em-meo-aln/
http://www.yeuthucung.com/topic/85368-ban-meo-aln-tam-the-co-anh-moi-luon/

Em ấy ở trong 2 topic này phải không , 1 cái đăng tháng 10 và 1 cái tháng 11

Bài đầu tiên viết em ấy hơn 2 năm tuổi là trên 24 tháng , cũng không phải 3 tuổi đâu ,còn bảo nhập nữa thì cũng không khẳng định được , biết đâu b chủ cũ nhập thật còn khả năng đã đẻ thì phải hỏi topic 1 vậy :D

Mà bạn lovemeo , miube đang bị cảnh báo về việc dùng 2 clone đá qua đá lại cho nhau đó -.- bạn giải quyết đi kìa .

Em nó có thể chưa đẻ đc , chứ không có gì chắc chắn là em nó vô sinh , Nhiều em mèo nhiều lần lấy giống không đẻ sau này lại có con đầu lòng ở tuổi thứ 4 thứ 5 đấy , hơn nữa sao các b coi trọng việc sinh đẻ quá như vậy , thấy ai quan trọng sinh đẻ của bé mèo tớ rất khó chịu thấy như các b muốn mua em về làm máy đẻ kinh doanh chứ không yêu thương gì , xin lỗi cho tớ nói thằng :sad:

miube

YTC Developer
meonho124 said:
Vụ em mèo ALN

http://www.yeuthucung.com/topic/81656-can-ban-1-em-meo-aln/
http://www.yeuthucung.com/topic/85368-ban-meo-aln-tam-the-co-anh-moi-luon/

Em ấy ở trong 2 topic này phải không , 1 cái đăng tháng 10 và 1 cái tháng 11

Bài đầu tiên viết em ấy hơn 2 năm tuổi là trên 24 tháng , cũng không phải 3 tuổi đâu ,còn bảo nhập nữa thì cũng không khẳng định được , biết đâu b chủ cũ nhập thật còn khả năng đã đẻ thì phải hỏi topic 1 vậy :D

Mà bạn lovemeo , miube đang bị cảnh báo về việc dùng 2 clone đá qua đá lại cho nhau đó -.- bạn giải quyết đi kìa .

Em nó có thể chưa đẻ đc , chứ không có gì chắc chắn là em nó vô sinh , Nhiều em mèo nhiều lần lấy giống không đẻ sau này lại có con đầu lòng ở tuổi thứ 4 thứ 5 đấy , hơn nữa sao các b coi trọng việc sinh đẻ quá như vậy , thấy ai quan trọng sinh đẻ của bé mèo tớ rất khó chịu thấy như các b muốn mua em về làm máy đẻ kinh doanh chứ không yêu thương gì , xin lỗi cho tớ nói thằng :sad:
chào bạn ,đúng là 2 topic đó ạ và tôi đã gọi trực tiếp cho chủ top 1,được chủ top cho biết mèo không đẻ được ,vì tôi rất thích nuôi vật đẻ lên tôi không thích bé mày cũng bởi lý do nữa ,theo suy nghĩ của tôi bé mèo đã có khuyết tật gì đó . Khi đọc được topic thứ 2 tôi thấy ngạc nhiên và trả lời luôn topic đó chắc bạn đã đọc bài trả lời của tôi , và tôi còn đọc được 1 topic khác của
huyenhip đăng là( hàng sách tay từ anh )điều này có thể là đúng nhưng vì tôi đọc cả 3 topic lên riêng tôi không tin

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
quá đủ bẳng chứng là huyenhip bán hàng lừa đảo ^_^

về chuyện mèo đẻ hay ko đẻ được, là ý kiến của mỗi người, mèo con đẻ ra ko chăm hết được thì tặng thì bán. Đúng, nhưng đâu có nghĩa là những người thế này ghét mèo vô sinh...
tuy vậy mình nghĩ bạn miube nếu có thể nên giữ bé mèo lại nuôi, bản thân nó đã là một bé mèo khá bất hạnh rồi, bạn có thể là người mang lại hạnh phúc cho nó, hãy xem như nó có duyên với bạn nên mới đến với bạn...

còn đăng khiếu nại để đòi bồi thường... mình nghĩ điều này ko xảy ra với huyenhip đâu :-( chia buồn cùng bạn.

miube

YTC Developer
Eiffel*FR said:

về chuyện mèo đẻ hay ko đẻ được, là ý kiến của mỗi người, mèo con đẻ ra ko chăm hết được thì tặng thì bán. Đúng, nhưng đâu có nghĩa là những người thế này ghét mèo vô sinh...
tuy vậy mình nghĩ bạn miube nếu có thể nên giữ bé mèo lại nuôi, bản thân nó đã là một bé mèo khá bất hạnh rồi, bạn có thể là người mang lại hạnh phúc cho nó, hãy xem như nó có duyên với bạn nên mới đến với bạn...

còn đăng khiếu nại để đòi bồi thường... mình nghĩ điều này ko xảy ra với huyenhip đâu :-( chia buồn cùng bạn.
bạn thân mến khi minh đă bài này mình đã ko còn nghĩ đến chuyện thương lượng hay bồi thường nữa rồi còn bé mèo thì đương nhiên minh vẫn yêu quý vì bé vẫn đang là của mình mà

meonho124

Đi Muôn Nơi
Eiffel*FR said:

Ơ bạn ơi , bé mà chú Miube ( Chú hình như 45 t nên cháu gọi là chú luôn ) mua kia là 34 cơ không phải bé ALN( đọc bài của b hình như b nhầm cái bé này với bé mà chú ấy mua á) bé 34 mà chú ý mua là của bạn Nhíp bảo chửa nhưng sau không chửa . Cái đó không khẳng định đc là e mèo khuyết tật hay vô sinh gì .v.v. nhảy xong ko chửa là chuyện bt hoặc giả sử chửa giả bụng to nhưng vẫn là không có thai .

còn bé ALN mà đã có topic đăng bán trc đó của 1 gia đình mà theo như Chú miubé nói là hỏi chủ cũ thì bé này có thể ko đẻ đc ý là một vụ khác. Vụ này là b Nhíp lại đăng sai vài tháng tuổi cho em miu ALN đấy và lại còn bảo em ấy đã đẻ 1 lứa r đó

Nghĩa là 2 vụ , hình như bạn nhầm là chú miubé mua em ALN ý

Kết luận là b Nhíp đăng thông tin sai lệch : còn vụ chú ý thì chắc là b ấy k giải quyết là cái chắc chắn lần sau Chú có thể mang bé đi phối lại xem có thành công không hi vọng là bé khỏe hơn sẽ may mắn mang bầu .

Còn nữa cháu biết là chú đã lớn tuổi nhưng việc chú dùng 2 nick để tự up bài kiểu như 2 người không quen nhau mà vẫn nhảy vào ủng hộ như thế cũng không hay , và buồn cười lắm chú ơi . Chú rút kinh nghiệm nhé , việc phải trái thế nào yên tâm là mọi người đọc sẽ hiểu và đứng về phía chú , Còn up bài cháu nghĩ diễn đàn cũng ko cấm chú up không cần phải sử dụng clone - nick khác để viết , mà lại viết hỏi thì bó tay , việc soi clone dễ lắm chú ạ ,

bongbi228

T.Viên Năng Động
Ủa đọc kĩ ra cũng thấy là nick lập topic này nói về việc bé mèo 34 đã đc phối mà hok chửa nên muốn trả lại,vậy sao lại đưa thông tin của bé mèo ALN màu tam thể,liệu có sai sót,nhầm lẫn nào ở đây chăng

Status
Không mở trả lời sau này.