• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cẩn thận coi chừng lừa đảo bởi huyenhip (Tùng Ngất)

Status
Không mở trả lời sau này.

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
Rắc rối quá..... Tóm lại là bạn Miube mua mèo 34 chứ ko phải là bé ALN tam thể kia đúng ko....

Thế thì mình chỉ có thể khuyên bạn Miube và các bạn là:

Ko bao giờ mua mèo bệnh hoặc nghi ngờ là nhiễm bệnh (Ở đây minh ko nói huyenhip bán mèo bệnh nhé)
Chi muốn cảnh báo mọi người đừng ngại ngừng giao dịch nếu thấy có vấn đề không bình thường, trường hợp này 1 tháng đã trôi qua....

Và cho minh rút lại lời nói bạn Miube bán hàng lừa đảo vì mọi chuyện vẫn chưa có gì rõ ràng...

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
Bạn huyenhip chứ viêt nhầm câu cuối...

huyenhip

T.Viên Năng Động
mình xin đính chính nhé , MÌNH Là NGUYỄN THANH TÙNG , nick fb là Tùng Ngất :)
mình có nuôi và kinh doanh mèo , đã có rẩt nhiều người mua mèo của mình và có khen mình về cách chăm sóc mèo và cách đối xử với các em mèo đã mình đã bán đi , nếu mình lừa đảo thì liệu 1 tháng mình có bán được 10 đến 20 bé mèo ALn và 34 , MÌNH LỪA ĐẢO mình có bán những em mèo chất lượng về cả ngoại hình và thuần chủng :)
còn em mèo 34 mình bán cho anh kia , mình ko lừa đảo hay gì cả , mèo đực có nhảy giống nhà anh T , anh T có xác minh cho mình :) anh mà bảo mình lừa đảo thì đến mua mèo 34 chửa , kiểm tra đàng hoàng , thuận mua vừa bán rồi mình mới bán , 2 người ở Hn chứ ko vận chuyển xa để bảo mình lừa đảo , :) thuận mua vừa BÁN ... nếu bạn găp mình ở Ngoài thì các bạn sẽ thấy mình nhiệt tình và thái độ với khách ntn :) và cũng có thể gặp luôn a bảo mình lừa đảo để thấy a ấy như thế nào :) ai là người gian lận , ai là người vu oan lên ở đây ... những điều a viết trên kia ngoài 1 hô 10 , nếu mình có lừa đảo m đã ko sống được đến ngày hôm nay , hỏi xem có bao nhiêu người biết Tungf và hỏi xem Tùng sống ntn , hay là lừa đảo , mong ad xem xét , chuyện gì cũng có 2 mặt của nó ... Mình ko lừa đảo ai cả :) các bạn cũng đừng nghe 1 phía rồi nhẩy nói cùng khi ko biết xác thực , cảm ơn mn :)

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
đúng, ko thể nói là người bán mèo lừa đảo được khi mới chỉ ... 1 tháng trôi qua. làm sao bạn Miube chắc rõ là mèo vô sinh? để biết chắc rõ thì bạn Miube đưa mèo đi khám và có xác nhận đàng hoàng thì mới gọi là chứng cớ đc.
nếu ko bất kỳ con mèo cái nào ko gào đực thì gọi là vô sinh và tại lỗi ng bán? ....
nếu thực sự là mèo bị chướng bụng thì đến chuyên gia nhiều khi cũng tưởng là mèo chửa.... chẳng phải khi bắt mèo bạn Miube cũng kiểm tra và nghĩ mèo có chửa thật hay sao...

sorry huyenhip tùng vì chưa hiểu rõ chuyện mà mình đã dùng 2 từ lừa đảo...

huyenhip

T.Viên Năng Động
Cảm ơn bạn :)
1 . Em mèo 34 ( chú ) or ( thằng ) kia mua đã đẻ đươc 3 lứa tại nhà mình , có sản phẩm , khi miube qua mua đã xem trực tiếp nên ko có chuyện em ý vô sinh :) mình cũng nói luôn là mèo về nhà mới 1 tháng làm sao độg đực lại đươcj luôn , đúng ko mọi người ...
2 . Em AlN tam thể vẫn ở nhà mình và mình chưa bán cho ai để bảo mình lừa đảo , mình đã đưa đi kiểm tra e ấy vẫn có thể sinh sản bt , em ý béo 6kg liền thì việc sinh sản có dễ ko , mình mua của bác m tại tập thể nhà máy in tiền quốc gia , con trai bác đi ctac bên anh nên xách tay về , em ý đã đẻ 1 lứa 5 em , 2 tam thể 3 xám xanh , mình hỏi các bạn minh lưaf đảo gì ở đây ,
3 . Thằng Miube nó như thế nào thì các bạn cứ hẹn gặp ở ngoài. Mua bán 1,5 tháng rồi mình bán đi rồi mình mua lại lam gì ?
Nếu em mèo kia bị nấm thì tại sao cả người có 1 vết mà lại đóng vẩy như bị ngã xe , nấm sao ko rụg lông à các hiện tượng khác , ... Nếu mèo nấm thì cả đàn mèo nhà mình như thế nào , sao kháh đến mua mèo liên tục thì lại ko kêu nấm hay ntn còn đươcj khách khen là ngoan và nhiệt tình ... Các bạn cứ xem , lấy 2 nick rồi nói nt thì ai là người lừa đảo :)

miube

YTC Developer
huyenhip said:
1 . Em mèo 34 ( chú ) or ( thằng ) kia mua đã đẻ đươc 3 lứa tại nhà mình , có sản phẩm , khi miube qua mua đã xem trực tiếp nên ko có chuyện em ý vô sinh :) mình cũng nói luôn là mèo về nhà mới 1 tháng làm sao độg đực lại đươcj luôn , đúng ko mọi người ...
2 . Em AlN tam thể vẫn ở nhà mình và mình chưa bán cho ai để bảo mình lừa đảo , mình đã đưa đi kiểm tra e ấy vẫn có thể sinh sản bt , em ý béo 6kg liền thì việc sinh sản có dễ ko , mình mua của bác m tại tập thể nhà máy in tiền quốc gia , con trai bác đi ctac bên anh nên xách tay về , em ý đã đẻ 1 lứa 5 em , 2 tam thể 3 xám xanh , mình hỏi các bạn minh lưaf đảo gì ở đây ,
3 . Thằng Miube nó như thế nào thì các bạn cứ hẹn gặp ở ngoài. Mua bán 1,5 tháng rồi mình bán đi rồi mình mua lại lam gì ?
Nếu em mèo kia bị nấm thì tại sao cả người có 1 vết mà lại đóng vẩy như bị ngã xe , nấm sao ko rụg lông à các hiện tượng khác , ... Nếu mèo nấm thì cả đàn mèo nhà mình như thế nào , sao kháh đến mua mèo liên tục thì lại ko kêu nấm hay ntn còn đươcj khách khen là ngoan và nhiệt tình ... Các bạn cứ xem , lấy 2 nick rồi nói nt thì ai là người lừa đảo :)
đừng nói thằng nọ thằng kia ,mày đã gặp tao mày thừa biết tao hơn mày dễ đến hai chục tuổi ,còn về mèo 34 chửa mày bán cho tao thì tao có nói vô sinh đâu ,đấy là con aln tam thể chủ cũ nói vô sinh lên tao không mua và tao thấy topic của mày đăng là đã đẻ ,còn tao nói mày lừa đảo vì mày bán mèo chửa được 1 tháng 10 ngày ,tao chăm sóc cẩn thận 1 tháng 8 ngày nữa ko thấy đẻ tao mới gọi cho mày thì mày bảo mua lâu thế rồi em ko còn trách nhiệm gì ,em ko liên quan đến anh và con mèo đó nữa và vết nấm trên lưng lúc bán mày nói do mèo sổng bị thương sắp khỏi ,khi tao gọi điện nói về chuyện đó mày lại nói mèo cắn nhau ,thưa mọi người tôi là người thích nuôi mèo ko kinh doanh và cũng mới nuôi ,nó nói mèo chửa nhìn bụng cũng to ai mà chả tin ,nuôi đến ngày thứ 18 là mất ăn mất ngủ trông ngóng mèo đẻ ,rồi thêm vài ngày nữa cũng chẳng thấy gì lúc đó chỉ nghĩ nó nói sai ngày phối giống ,và cứ chầu chực đến khi biết chắc là ko đẻ mới gọi dt thì nó nói vậy

miube

YTC Developer
cùng thời điểm mua mèo 34 chửa tôi cũng mua 1 bé mèo 34 khoảng 8 tháng nuôi được 20 ngày thì gào đực (mèo chưa đẻ) ,để giữ sức khoẻ cho bé tôi ko cho phối dứt đợt gào đực 5 hôm thì cách 11 ngày bé lại gào và lần sau thì cach 10 ngày đã gào ,tôi vừa cho phối hôm qua

miube

YTC Developer
thưa mọi người khi tôi hỏi là em cho phối 1 tháng 10 ngày + 1 thán 8 ngày anh nuôi sao ko thấy gào đực hay là ko đẻ được (tôi ko khẳng định),lúc đó nó nói con mèo đó có lúc động dục ko gào khi nào vuốt lưng thấy chịu đực thì cho phối ,rồi sau nó lại nói mới bắt về 3 đến 4 tháng mới gào đực ,thật khó hiểu quá

miube

YTC Developer
huyenhip said:
khi đến bắt mèo nó nói đã đẻ 3...4 lứa (3 là 3 ...4 là4 ) có phải nhiều lắm đâu mà nói thế và mang cả mèo con ra cho xem lúc đó tôi đã chót tin nó ,nhưng bây giờ mèo con của bé 34 chửa đó lại là exotic http://www.yeuthucung.com/topic/85718-exotic-dep/

miube

YTC Developer
meonho124 said:
Ơ bạn ơi , bé mà chú Miube ( Chú hình như 45 t nên cháu gọi là chú luôn ) mua kia là 34 cơ không phải bé ALN( đọc bài của b hình như b nhầm cái bé này với bé mà chú ấy mua á) bé 34 mà chú ý mua là của bạn Nhíp bảo chửa nhưng sau không chửa . Cái đó không khẳng định đc là e mèo khuyết tật hay vô sinh gì .v.v. nhảy xong ko chửa là chuyện bt hoặc giả sử chửa giả bụng to nhưng vẫn là không có thai .

còn bé ALN mà đã có topic đăng bán trc đó của 1 gia đình mà theo như Chú miubé nói là hỏi chủ cũ thì bé này có thể ko đẻ đc ý là một vụ khác. Vụ này là b Nhíp lại đăng sai vài tháng tuổi cho em miu ALN đấy và lại còn bảo em ấy đã đẻ 1 lứa r đó

Nghĩa là 2 vụ , hình như bạn nhầm là chú miubé mua em ALN ý

Kết luận là b Nhíp đăng thông tin sai lệch : còn vụ chú ý thì chắc là b ấy k giải quyết là cái chắc chắn lần sau Chú có thể mang bé đi phối lại xem có thành công không hi vọng là bé khỏe hơn sẽ may mắn mang bầu .

Còn nữa cháu biết là chú đã lớn tuổi nhưng việc chú dùng 2 nick để tự up bài kiểu như 2 người không quen nhau mà vẫn nhảy vào ủng hộ như thế cũng không hay , và buồn cười lắm chú ơi . Chú rút kinh nghiệm nhé , việc phải trái thế nào yên tâm là mọi người đọc sẽ hiểu và đứng về phía chú , Còn up bài cháu nghĩ diễn đàn cũng ko cấm chú up không cần phải sử dụng clone - nick khác để viết , mà lại viết hỏi thì bó tay , việc soi clone dễ lắm chú ạ ,
Chào bạn mèo nhỏ trước tiên xin cám ơn bạn tôi xin nói về việc clone 1 chút ,cả 2 nik đều do con gái tôi lập nó hướng dẫn mãi tôi mới làm quen đc cũng vì thế mà nik miube bị phạt thẻ ,(lovemeo_miube) có một chút ý nghĩa với 2 bố con tôi ,con tôi 14t học lớp 8 hiếu động tinh nghịch ,hôm nay nhận đc tn của bqt tôi đã đọc để nó viết bài xin lỗi tới bqt ,đây cũng là bài học cho cả hai bố con tôi

huyenhip

T.Viên Năng Động
thật là nực cười , đàn ông con trai mà như thế ấy , nếu hiểu biết về mèo thì sẽ khác , đừng nhận xét lung tung nhé , nếu mình lừa đảo thì mình chẳng được như ngày hôm nay đâu bạn :) mình ko thanh minh và giải thích nhiều , mình ko cần phải giải thích khi mình ko sai , ko bao h có 2 từ lừa đảo , chào thân ái và quyết thắng nhé bạn GIÀ :) nếu thích giải quyết bên ngoài nữa thì m cũng chiều bạn luôn

miube

YTC Developer
vậy là tùng muốn cà khịa với tớ !!! yên tâm đi tùng ơi ,tớ xẽ cố gắng để tùng toại nguyện

miube

YTC Developer
Eiffel*FR said:
đúng, ko thể nói là người bán mèo lừa đảo được khi mới chỉ ... 1 tháng trôi qua. làm sao bạn Miube chắc rõ là mèo vô sinh? để biết chắc rõ thì bạn Miube đưa mèo đi khám và có xác nhận đàng hoàng thì mới gọi là chứng cớ đc.
nếu ko bất kỳ con mèo cái nào ko gào đực thì gọi là vô sinh và tại lỗi ng bán? ....
nếu thực sự là mèo bị chướng bụng thì đến chuyên gia nhiều khi cũng tưởng là mèo chửa.... chẳng phải khi bắt mèo bạn Miube cũng kiểm tra và nghĩ mèo có chửa thật hay sao...

sorry huyenhip tùng vì chưa hiểu rõ chuyện mà mình đã dùng 2 từ lừa đảo...
hình như bạn chưa đọc kỹ hoặc chưa hiểu hết topic của mình vậy xin nhắc lại là nó bán mèo chửa 1 tháng 10 ngày + 1tháng 8 ngày mình nuôi (trong sự chờ mong háo hức của cả nhà) ko thấy đẻ ,khi biết chắc mèo ko chửa mới gọi dt nó nói mua bán lâu rồi ko liên quan nữa ,kể từ khi mèo lấy giống đến hôm nay là gần 3 tháng rồi ko thấy gào đực lại lên mình nghi là bị vô sinh ,nó giải thích bé mèo đó động dục ko gào khi nào vuốt lưng thấy chịu đực thì cho phối ,rồi sau lại nói mèo về nhà mới 3 ...4 tháng mới gào đực ,trả lời theo kiểu quanh co

miube

YTC Developer
huyenhip said:
thật là nực cười , đàn ông con trai mà như thế ấy , nếu hiểu biết về mèo thì sẽ khác , đừng nhận xét lung tung nhé , nếu mình lừa đảo thì mình chẳng được như ngày hôm nay đâu bạn :) mình ko thanh minh và giải thích nhiều , mình ko cần phải giải thích khi mình ko sai , ko bao h có 2 từ lừa đảo , chào thân ái và quyết thắng nhé bạn GIÀ :) nếu thích giải quyết bên ngoài nữa thì m cũng chiều bạn luôn
(đàn ông con trai mà như thế ấy )là thế nào vậy ,dúng là mình thiếu hiểu biết về mèo lại còn cả tin nữa ,nếu trong diễn đàn có ai dã từng hỏi mua mèo aln tam thể kia của người chủ cũ thì xẽ đồng quan điểm với mình thôi ,còn việc sai đúng thế nào để mọi người xem xét ,nếu đuối lý rồi thì dừng câu chuyện này ở đây vậy

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
miube said:
hình như bạn chưa đọc kỹ hoặc chưa hiểu hết topic của mình vậy xin nhắc lại là nó bán mèo chửa 1 tháng 10 ngày + 1tháng 8 ngày mình nuôi (trong sự chờ mong háo hức của cả nhà) ko thấy đẻ ,khi biết chắc mèo ko chửa mới gọi dt nó nói mua bán lâu rồi ko liên quan nữa ,kể từ khi mèo lấy giống đến hôm nay là gần 3 tháng rồi ko thấy gào đực lại lên mình nghi là bị vô sinh ,nó giải thích bé mèo đó động dục ko gào khi nào vuốt lưng thấy chịu đực thì cho phối ,rồi sau lại nói mèo về nhà mới 3 ...4 tháng mới gào đực ,trả lời theo kiểu quanh co
Cháu thấy vấn đề kết luận mèo bị vô sinh nó hơi vô hình chú miube ạ.

Giả sử thế này, cháu bán cho chú 1 nhóc mèo con để chú nhân giống, 1 năm sau đến khi trưởng thành thì mèo bị vô sinh thật, chả nhẽ đến lúc đó cháu cũng sẽ bị gọi là .... lừa đảo.

Còn vấn đề em mèo 34 kia có bị vô sinh thật hay ko, để biết chắc chú hãy mang đến thú ý để kiểm tra, nếu đúng là mèo của chú vị vô sinh thật sau khi có kết quả kiểm tra thi mới có cái để nói rằng huyenhip bán hàng có vấn đề và lúc đó cháu nghĩ admin mới xét vào điều đó để làm một điều gì đó được cho chú.

Còn huyenhip thì.... ko nên tỏ ra nguy hiểm quá với bậc cha chú, đồng ý là bạn chẳng sợ đếch bố con thằng nào (mình cũng thế), nhưng thực tế tồn tại cái gọi là xã hội và văn hoá bạn ạ.
Nghĩ thử xem một ngày trên mạng bạn chơi game trên mạng (ví dụ thế) gặp 1 đứa học sinh lớp 1 trong game nó cũng chẳng coi bạn ra cái shiet gì thì chắc bạn sẽ hiểu một chút. đừng thể hiện văn hoá "trẻ trâu" mà mình nghĩ là bạn cũng ko thích 2 chữ đó...

Bao Linh 85

I_Like_Pet
@huyenhip: topic ở ngay box này thu hút sự quan tâm ko nhữg BQT mà còn có các mem và khách.
Đúng sai trắng đen phải trái thế nào từ từ tháo gở nhưng lời nói của bạn cũng đủ làm cho mọi ng đánh giá về bạn trc đấy nhé
Con ng hơn nhau ở lời nói, lí lẻ, chứ mà "giải quyết bên ngoài" là đánh nhau ấy àh?
Ở trang 3 bạn tự giới thiệu bản thân mình nhìu điều tốt lắm mà, kinh doanh tốt, lời ăn tiếng nói, nhiệt tình với khách...đó là những điều bạn nói, ai chưa tiếp xúc k thể bít đc, vì vậy bạn cg cần thể hiện những điều tốt đó lên trên đây lun đi, nếu bạn thật sự là con ng như bạn nói thì ở đâu và hoàn cảnh nào cg phải từ tốn.lịch sự, tôn trọng nhau mà giải quyết

huyenhip

T.Viên Năng Động
Eiffel*FR said:
Cháu thấy vấn đề kết luận mèo bị vô sinh nó hơi vô hình chú miube ạ.

Giả sử thế này, cháu bán cho chú 1 nhóc mèo con để chú nhân giống, 1 năm sau đến khi trưởng thành thì mèo bị vô sinh thật, chả nhẽ đến lúc đó cháu cũng sẽ bị gọi là .... lừa đảo.

Còn vấn đề em mèo 34 kia có bị vô sinh thật hay ko, để biết chắc chú hãy mang đến thú ý để kiểm tra, nếu đúng là mèo của chú vị vô sinh thật sau khi có kết quả kiểm tra thi mới có cái để nói rằng huyenhip bán hàng có vấn đề và lúc đó cháu nghĩ admin mới xét vào điều đó để làm một điều gì đó được cho chú.

Còn huyenhip thì.... ko nên tỏ ra nguy hiểm quá với bậc cha chú, đồng ý là bạn chẳng sợ đếch bố con thằng nào (mình cũng thế), nhưng thực tế tồn tại cái gọi là xã hội và văn hoá bạn ạ.
Nghĩ thử xem một ngày trên mạng bạn chơi game trên mạng (ví dụ thế) gặp 1 đứa học sinh lớp 1 trong game nó cũng chẳng coi bạn ra cái shiet gì thì chắc bạn sẽ hiểu một chút. đừng thể hiện văn hoá "trẻ trâu" mà mình nghĩ là bạn cũng ko thích 2 chữ đó...
Bao Linh 85 said:
@huyenhip: topic ở ngay box này thu hút sự quan tâm ko nhữg BQT mà còn có các mem và khách.
Đúng sai trắng đen phải trái thế nào từ từ tháo gở nhưng lời nói của bạn cũng đủ làm cho mọi ng đánh giá về bạn trc đấy nhé
Con ng hơn nhau ở lời nói, lí lẻ, chứ mà "giải quyết bên ngoài" là đánh nhau ấy àh?
Ở trang 3 bạn tự giới thiệu bản thân mình nhìu điều tốt lắm mà, kinh doanh tốt, lời ăn tiếng nói, nhiệt tình với khách...đó là những điều bạn nói, ai chưa tiếp xúc k thể bít đc, vì vậy bạn cg cần thể hiện những điều tốt đó lên trên đây lun đi, nếu bạn thật sự là con ng như bạn nói thì ở đâu và hoàn cảnh nào cg phải từ tốn.lịch sự, tôn trọng nhau mà giải quyết
mình sẽ rút kinh nghiệm , còn việc mình lừa đảo thì ko có, chú kia 1 ngày gọi gần 50 cuộc chốt lại 1 câu là trả tiền tao , tao ko bắt mèo nữa thái độ rất khó chịu làm mình rất bức xúc , chứ chẳng phải là yêu mèo hay là ntn , yêu mèo thì thế chắc... nếu bảo em ấy vô sinh thì quả thật là mu muội , nó là con mèo ko phải cái máy đẻ , mà về nhà mới đòi gào đực được luôn , mình đã giải thích rất nhiều nhưng ông này vẫn chốt lại là trả lại tiền ... muốn con mèo nó gào đực lại đâu phải dễ , tùy thuộc vào chế độ ăn , thả hay nhốt, đến người sang môi trường mới còn phải tập thích nghi lại , ... em mèo 34 này có thể có người đối chứng là đã đẻ và có rất nhiều người đối chứng là đã đến mua mèo con của em này :)

miube

YTC Developer
chào bạn Bảo Linh bạn nói đúng quá tôi đã đọc và rất thích các bài viết của bạn ,ngắn gọn ,khúc triết lý lẽ sắc bén và trên hết rất tình người .Tôi muốn nói với bạn và mọi người đã đọc bài viết này thêm một chút về topic bán mèo 34 chửa của huyềnhip ,trong đó có từ (chắc chửa) ,tôi đọc nhiều topic bán mèo có từ (bảo hành )vậy từ (chắc chửa + mèo 34 chửa )được mấy ngày bảo hành ,trong chuyện này nếu là người bìng thuờng cũng có nhiều cách giải quyết êm thấm và tôi luôn chịu phần thiệt thòi chứ chưa nói đến hai chữ (uy tín) .Còn về topic bán mèo aln tan thể kia ngay từ khi đọc được tôi đã ném gạch đá để cảnh báo mọi người ,huyenhip lờ đi có phản ứng gì đâu ,và phải biết thông tin bé mèo đó thì mới dám ném gạch chứ ,mấy ai dám ném gạch lung tung ,mấy ai bị ném gạch mà vẫn im

miube

YTC Developer
huyenhip said:
mình sẽ rút kinh nghiệm , còn việc mình lừa đảo thì ko có, chú kia 1 ngày gọi gần 50 cuộc chốt lại 1 câu là trả tiền tao , tao ko bắt mèo nữa thái độ rất khó chịu làm mình rất bức xúc , chứ chẳng phải là yêu mèo hay là ntn , yêu mèo thì thế chắc... nếu bảo em ấy vô sinh thì quả thật là mu muội , nó là con mèo ko phải cái máy đẻ , mà về nhà mới đòi gào đực được luôn , mình đã giải thích rất nhiều nhưng ông này vẫn chốt lại là trả lại tiền ... muốn con mèo nó gào đực lại đâu phải dễ , tùy thuộc vào chế độ ăn , thả hay nhốt, đến người sang môi trường mới còn phải tập thích nghi lại , ... em mèo 34 này có thể có người đối chứng là đã đẻ và có rất nhiều người đối chứng là đã đến mua mèo con của em này :)
đúng thật là ............các bạn nghĩ coi tôi là người cầu hoà mà lại có thái độ như vậy ư ,tôi cố lựa lời để nói chuyện một cách tình cảm nhất (em xem có thể đổi các bé mèo khác đc ko ,hay là cho anh gửi lại anh chịu lỗ 500k có dc ko em ),bây giờ bí quá nó lại đổ tội cho tôi .Bạn Eiffel*FR ơi trường hợp bạn nói khác xa với tường hợp này bạn ạ

Status
Không mở trả lời sau này.