• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó nhà bị bị cắn bắt buộc phải tháo khớp mọi người giúp mình với

tsevolp

chuyện là như thế này, con chó nhà mình bị xe máy cắn, sau đó đưa đi bác sĩ. Bác sĩ đã băng bó lại cho em. Nhưng đến nagyf đi tháo băng thì bsi nói vết thương ko thể lành nếu muốn giữ tính mạng thì pải tháo khớp, h em đã tháo khớp chân sau rùi, Nhưng bsi bảo pải thuê 1 người chăm sóc em 24/24 thì mới có cơ hội sống sót. Mình rất lo lắng, bạn nào có kinh nghiệm ko giúp mình mới.....

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Haiz,tội nghiệp bé nhà b quá...
Bé nhà m cx bị xe cán,nhưng xe tải nên die lun,ko giống của b...
H b cứ thuê 1 ng` chăm bé đy,nhưng m nghĩ nên tự bỏ công ra chăm bé,như vậy mới đc chu đáo và cẩn thận...
Đã tháo khớp r,thì bé coi như bị liết và mất chân sau r.B cứ cố chăm bé như bs nói 1 TG,sau đó hỏi thử bs về cái xe lăn ý nhé...Cố chăm bé thật chu đáo vì chắc chắn bé rất khổ sở khi sinh hoạt (đi vs ấy). Nói chung cần khéo,nên là ng` bé quen và tin tưởng thì bé mới ko sợ nhé...
Chúc bé mau khỏe và happy nhé ^^

tsevolp

bé nhà mình chỉ bị 1 chân sau thôi, hồi băng bó nó vẫn đi bằng 3 chân chảy nhẩy ầm ầm, h cũng thế, nói chung là ngày nào mình cũng rủa vết thương cho nó, hi vọng là nó ko bị nhiễm trùng thui, đc cái ngoan, chả bao h kêu la thay sủa gì cả, mình cũng lo cho tình hình sức khỏe vì cũng nuôi nó đc gần 10 năm rùi.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
tsevolp said:
bé nhà mình chỉ bị 1 chân sau thôi, hồi băng bó nó vẫn đi bằng 3 chân chảy nhẩy ầm ầm, h cũng thế, nói chung là ngày nào mình cũng rủa vết thương cho nó, hi vọng là nó ko bị nhiễm trùng thui, đc cái ngoan, chả bao h kêu la thay sủa gì cả, mình cũng lo cho tình hình sức khỏe vì cũng nuôi nó đc gần 10 năm rùi.
Haiz,gần 10 năm thì cần phải chăm kĩ hơn nữa b à...
Ng` ta nói b thuê ng` là vì muốn bé đc coi 24/24,để nếu bé có chuyện gì thì còn kịp can thiệp
Nhưng bé nhảy thì vẫn có 1 phần ảnh hưởng chứ b...Hoạt động như b kể là đủ làm vết thương khó lành r,tốt nhất cho bé hạn chế hoạt động mạnh,đừng thấy bé như vậy mà coi thường,nói chung cần chăm thật tốt,như vậy mới mong bé mau khỏi
Chúc bé mau khỏe nhé - Như vậy là đỡ lo bn r đó ^^

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Mình nghĩ Mod nói đúng đó, bạn nên nhốt bé vào lồng 1 time nhé. Như bé mèo Sudo nhà bạn ivys vừa bị té từ cat tree, bạn ấy cũng mua cái lồng cho em ấy ngồi yên một chỗ không nghịch phá. Có như vậy mới mau bình phục dc bạn ạ!

tsevolp

chó nhà mình ko pải là chó cảnh, nên luôn luôn bị nhốt trong lồng, vì bị nhốt nên mới cuồng chân nên bị xe tông, mình chỉ cho nó ra ngoài khi ăn và đi vs thôi. H bị như thế nên cấm hết tất cả hoạt động, mình lại mới lấy chồng nên ko thể chăm 24/24. nhưng sáng trưa chìu tối mình luôn cho bé ăn và vs sạch sẽ chuồng. hnay sang thấy em đã đỡ rùi, hi vọng là sé khỏi hẳn :)

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
tsevolp said:
chó nhà mình ko pải là chó cảnh, nên luôn luôn bị nhốt trong lồng, vì bị nhốt nên mới cuồng chân nên bị xe tông, mình chỉ cho nó ra ngoài khi ăn và đi vs thôi. H bị như thế nên cấm hết tất cả hoạt động, mình lại mới lấy chồng nên ko thể chăm 24/24. nhưng sáng trưa chìu tối mình luôn cho bé ăn và vs sạch sẽ chuồng. hnay sang thấy em đã đỡ rùi, hi vọng là sé khỏi hẳn :)
Ừa,vậy là ổn r đó b...
B nhớ giữ sk cho bé,đừng có cho chạy nhảy như b kể mà khổ...Chúc bé mau khỏe,chắc chắn bé sẽ mau khỏi à,mất vài ba tháng thoy...
Close pic nhé,b cần thì post bài lên nha ^^