• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho hỏi hams gì đây ạ...

huynhthanhphong1010

YTC Developer
Tình hình là mình có nuôi 2 e hams..1 pé là abino,còn 1 pé màu trắng mắt đen k bít là loại nào..có người bảo là dilute
Các bác có ai bít chỉ giúp mình với..tks nhiều..
Hình e nó đây..

kanxu

YTC Developer
nhìn tướng to vậy chắc là litule.....hình hơi mờ....chứ robo platium thì nhỏ hơn và mắc hơn, dao động khoảng 170~220k

huynhthanhphong1010

YTC Developer
kanxu said:
nhìn tướng to vậy chắc là litule.....hình hơi mờ....chứ robo platium thì nhỏ hơn và mắc hơn, dao động khoảng 170~220k
tại mình chụp gần chứ pé k to bạn à..đã đẻ 1 lứa uj

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Em này chắc đúng là dilute ùi...Kích cỡ ra sao là tùy bé, có đầy bé đẻ ùi vẫn nhỏ như lúc bé mà ^^

huynhthanhphong1010

YTC Developer
oh..tk các bạn giúp đỡ nha!!!..mà cho hỏi thêm sao pé cáng lớn càng dữ quá vậy..lúc pé mình đưa lên tay đc,mà giờ cắn mình,mình thấy sợ lun..làm sao cho pé hiền lại chút đc hum ^^! :go_mo:

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
huynhthanhphong1010 said:
oh..tk các bạn giúp đỡ nha!!!..mà cho hỏi thêm sao pé cáng lớn càng dữ quá vậy..lúc pé mình đưa lên tay đc,mà giờ cắn mình,mình thấy sợ lun..làm sao cho pé hiền lại chút đc hum ^^! :go_mo:
Bạn cho bé ngửi hơi tay mình cho quen, ẵm lên tay từ từ thui lúc bé tự trèo ý. Bản tính camp rõ rệt là vậy mà, từ từ đừng làm bé sợ...riết là quen ^^

Bé Xún

T.Viên Năng Động
huynhthanhphong1010 said:
Bé bạn càng ngày càng dữ vì như bạn nói là bé nó đẻ 1 lứa rùi, khi có bầu là bé bạn đã dữ hơn rùi, lúc có baby thì càng dữ(1 số bé vậy thui nhé). Bé mình cũng vậy mà, lúc đầu rõ hiền xong khi có baby cho tay vào cắn lia lịa, mình thì dùng cách đút thức ăn cho bé qua thanh sắt ý, cầm thức ăn sát tay để bé ngửi dk hơi tay mình. Đút cho bé thức ăn ngon, 1 tg sau thế là bé lại hiền lại ^^.