• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chuồng rùa đẹp không các tình iu ơi :X

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Tình hình là hôm trước, Ngọc bán rùa cho một bạn rất thích nuôi rùa ở Điện Biên, bạn này có nuôi 2 black map, 1 common snapping, 1 aligator snapping, 1 indian star, 2 tai đỏ, 1 baba australia, 2 baba albino và 2 rùa núi vàng (tất cả 12 bé rùa). Hôm nay, bạn ấy gửi cho Ngọc ảnh bể rùa nhà bạn ấy, có chỗ riêng cho rùa cạn và chỗ riêng cho rùa nước. Ngọc post lên cho mọi người ngắm nghe.

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Tình hình là hôm trước, Ngọc bán rùa cho một bạn rất thích nuôi rùa ở Điện Biên, bạn này có nuôi 2 black map, 1 common snapping, 1 aligator snapping, 1 indian star, 2 tai đỏ, 1 baba australia, 2 baba albino và 2 rùa núi vàng (tất cả 12 bé rùa). Hôm nay, bạn ấy gửi cho Ngọc ảnh bể rùa nhà bạn ấy, có chỗ riêng cho rùa cạn và chỗ riêng cho rùa nước. Ngọc post lên cho mọi người ngắm nghe.

nhìn đẹp và dễ thương lắm :03:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Nhìn tự nhiên và thấy gần gũi quá :icon027:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
nhìn đẹp và dễ thương lắm :03:

Nhìn tự nhiên và thấy gần gũi quá :icon027:

Hihi cám ơn anh em :D Bạn ấy thích rùa, cũng đầu tư nhiều lắm :) Ngọc đang mời bạn ấy sang diễn đàn này cho vui :D

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Rùa cạn và rùa nước mà bỏ trong nhà e là khó phát triển toàn diện. Thiếu ánh nắng trực tiếp -> thiếu hụt canxi, hệ tiêu hóa kém, Năng lượng hoạt động thấp. Dù có bóng đèn UVA và UVB cũng không tốt như ánh nắng tự nhiên được. Tự nhiên vẫn tốt hơn

hieunguyen3k

YTC Developer
Rùa cạn và rùa nước mà bỏ trong nhà e là khó phát triển toàn diện. Thiếu ánh nắng trực tiếp -> thiếu hụt canxi, hệ tiêu hóa kém, Năng lượng hoạt động thấp. Dù có bóng đèn UVA và UVB cũng không tốt như ánh nắng tự nhiên được. Tự nhiên vẫn tốt hơn

hai tay đồng ý :good_job: :good_job:

nhangak

Turquoise Member
hai tay đồng ý :good_job: :good_job:

me too,hai tay hai chân.Hoan hô mẹ tự nhiên :oi106:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Chuồng rùa nhà mình đây mà :Onion33:

Đây rồi :D Hôm qua nhà Ngọc bị mất mạng nửa chừng :D Đành ngủ sớm, Vinh ơi, up tiếp chỗ chuồng hôm qua gửi ảnh cho Ngọc đi :) He he

vinhmeodb

Huyền Vũ
Đây rồi :D Hôm qua nhà Ngọc bị mất mạng nửa chừng :D Đành ngủ sớm, Vinh ơi, up tiếp chỗ chuồng hôm qua gửi ảnh cho Ngọc đi :) He he

Vậy hả? Thôi, lười lắm. Ngọc up giùm đi :lau_mo_hoi:

vinhmeodb

Huyền Vũ
hic! nhà a Vinh đẹp ghê :Onion38: nuôi thế này nhìn chụp hình sướng lắm :03: các bé sống thật thoải mái :157:

Up ảnh chuồng Rùa nhà em lên cho mọi người chiêm ngưỡng và học hỏi kinh nghiệm đi em :phew: