• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Closed

MeoxiemBD

T.Viên Năng Động
allforlove168 said:
up lên up xuống mà không ai quan tâm thấy khổ thân k :Onion35: lần sau thì chừa nhá
Khổ thân mấy bé mèo thôi, con chủ topic thì chừa
Haizzzzz

alice.4387

T.Viên Năng Động
Đề nghị chủ toppic close và mở lại 1 toppic khác với cái nick này mà ảnh khác của các bé mèo đi,tại vì nếu cứ như thế này thì ..... Khó quá cho mấy bé mèo...:((

grossi89

kun.9x said:
lại 1 nik nữa mới lập của tv uy tín à =)). bởi vì chỉ có 2 loại ng` mới đứng ra bênh vực cho bạn chủ topic
1 là ng` mà thật ra cúng chính là chủ topic lập nik khác nói đỡ cho mình
2 là 1 ng` mà 1 chút kiến hay 1 chút hiểu biết cũng k có =)). mọi ng` nói ở đây cốt yếu để bảo vệ quyền lợi cho ng` tiêu dùng, chính là những bạn mua mèo, chứ k chẳng nhẽ để tình trạng lừa đảo cứ diễn ra mà k ai nói j` à. hơn nữa chủ topic k thấy toát lên 1 tí khí chất nào gọi là tinh thần thép, k phải trơ mà thật sự quá trơ khi cứ cách 1h lại up liên tục như vậy và nữa giá tiền k hề vừa phải bạn ạ.
p/s : ng` ta thường nói không biết gì thỳ đừng có nói, hay như giới trẻ hay ví von rằng là " Đã ... còn tỏ ra nguy hiểm " bạn à . Thân :)
Lâu lắm mới vào, mình có topic rao bán chó và mình cũng chĩnh là munxinh ở diễn đàn này và hamstervn. bạn có thể search. Mình thấy sao nói vậy, quả là oan ức. Đâu phải cũng hiểu rõ tất cả mọi sự việc. Ngang qua đọc thấy có hứng thú. Bạn cũng nặng lời với mình đó, ko hiểu đúng có thể gt nhẹ nhàng giống các bạn khác... Và ko phải ai yêu động vật cũng phải hiểu biết rõ ràng....
Bản thân mình mua chó trên này bằng nick munxinh nhưng ái ngại về việc phải bán nó nên lập nick khác vay mượn thông tin người yêu để bán. Sau đó cũng rất hối hận và nói với chủ nó rồi. Vì vậy mà mình có chút thông cảm với chủ topic này.
Ko phải là bạn ko biết mà phán luôn chủ topic lập nick tự biện hộ ư??? Vậy tại sao bạn ko thể nhầm lẫn đc chuyện khác nữa. Thân :)

grossi89

Bao Linh 85 said:
Hơ hơ, b dùng 3 từ "tinh thần thép" để nói chủ topic là quá đề cao rồi! Và b đã sử dụng nhầm từ, nhầm ng cho tr/hợp này r!
TINH THẦN THÉP nói tóm gọn lại là dành cho nhg anh hùng, chiến sĩ hay những ng có ý chí phấn đấu vững vàng, kiên cường, dũng cảm vì mục đích cao đẹp vượt qua mọi thử thách sóng gió gian truân, khó khăn thử thách để hoàn thành sứ mệnh mục đích cao cả....
Chứ k phải bơ đi dư luận mà sống thế này, ngta gọi là mặt dày đấy, cứ lấy cái từ xuề xoà và nhầm lẫn để biện minh cho việc làm gian dối trc đó của mình

Bạn nói vậy là k đc, bgio cho dù rao mèo 34 hay lai 34 mà bán giá chỉ 1tr và nhìn vào baby trắng tinh,mũi dài thì mn vẫn phải bơ đi vì cái giá thấp àh? Thê thì còn j chuẩn mực để đánh giá chủng loại nguồn gốc, rồi cứ thế mà phán,mún cho lai mèo nào cho, miễn bán rẻ rồi thì đc àh? Cái quan trọng ở đây mn muốn giữ đc kiến thức đúng về chủng loại mèo cho các bạn k rành, k bị hiểu sai và lệch lạc, vì điều đó rất nguy hiểm. Nếu như chỉ rao rằng "mèo xù/mèo tây xinh xắn..." Rồi bán giá hợp lý thì k ai nói đc, còn đã nói lai 34 và để ảnh lên mà sai thì mn có quyền phê bình

1 topic tai tiếng rất khó bán hàng--->> b nói đúng, và đó là hậu quả tất yếu, có gan làm thì có gan chịu đòn
lập 1 topic khác bán chẳng có gì là sai --->> b đúng lun NHƯNG NẾU bạn ấy đừng lấy,mượn nick TVUT để rao lại thì chắc sẽ k bị "đòn roi" tới bgio, và nếu như mèo bố là 1 con mèo 34 luôn và có đặc điểm giống con mèo trc đó thật thì k ai nói, nhưng đằng này mèo bố thật lại là ALD, 2c hoàn toàn khác xa nhau về bề chìm cg như bề nổi!

Mình thấy ở đây mn k ai làm tình làm tội ức hiếp hay chê bai dìm hàng j mấy e mèo cả để mà khó về nhà mới như b nói. Giờ chủ topic cg để giá 1,7tr /1be quá phải chăng cho 1 bé xù xông trắng xinh xắn như vậy rồi
Tất cả mọi ng đang làm là chỉ trích hành động của chủ topic thôi, tât cả cũng chỉ vì quyền lợi ng mua hàng!
còn ai muốn mua mèo thì cứ mua, các bé bgio đc sống đúng chủng loại mình rồi đó là ALD lai NGA cùng cái giá rất phù hợp

Còn chuyện các topic trc bị xoá là vì chủ 2pic inbox nhờ 1 mod mới vào xoá giúp, và bạn này cg đã đc admin nhắc về cák làm việc r
Ý kiến của mình cg mang tính chất xây dựng, cái nào b nói đúng mình ghi nhận, b nói chưa đúng mình giải trình cho b hiểu!
Cám ơn c, em dõi theo c đã lâu và rất thích tính chị. Cảm ơn đã nói dễ hiểu và lập luận sắc bén

kun.9x

YTC Developer
grossi89 said:
Lâu lắm mới vào, mình có topic rao bán chó và mình cũng chĩnh là munxinh ở diễn đàn này và hamstervn. bạn có thể search. Mình thấy sao nói vậy, quả là oan ức. Đâu phải cũng hiểu rõ tất cả mọi sự việc. Ngang qua đọc thấy có hứng thú. Bạn cũng nặng lời với mình đó, ko hiểu đúng có thể gt nhẹ nhàng giống các bạn khác... Và ko phải ai yêu động vật cũng phải hiểu biết rõ ràng....
Bản thân mình mua chó trên này bằng nick munxinh nhưng ái ngại về việc phải bán nó nên lập nick khác vay mượn thông tin người yêu để bán. Sau đó cũng rất hối hận và nói với chủ nó rồi. Vì vậy mà mình có chút thông cảm với chủ topic này.
Ko phải là bạn ko biết mà phán luôn chủ topic lập nick tự biện hộ ư??? Vậy tại sao bạn ko thể nhầm lẫn đc chuyện khác nữa. Thân :)
t chỉ nói thế này này bạn này. t ghi rõ 2 trường hợp b à. nếu k phải 1 thỳ là 2 thôi. t đâu có nói b chắc chắn là trường hợp 1 cơ chứ. CÒn t đang k hiểu b nói oan là bạn oan hay b chủ topic oan =))

grossi89

kun.9x said:
t chỉ nói thế này này bạn này. t ghi rõ 2 trường hợp b à. nếu k phải 1 thỳ là 2 thôi. t đâu có nói b chắc chắn là trường hợp 1 cơ chứ. CÒn t đang k hiểu b nói oan là bạn oan hay b chủ topic oan =))
Mình oan và bạn đả kích mình kinh quá ở TH thu 2. Và oan cho chủ topic ở TH1 :p

kun.9x

YTC Developer
grossi89 said:
Mình oan và bạn đả kích mình kinh quá ở TH thu 2. Và oan cho chủ topic ở TH1 :p
ở TH chủ topic b ơi, t chưa áp đặt mà t đang nêu ra 2 giả sử b à, nên chưa nói trước là oan hay k đc. CÒn ở TH của b thỳ chưa biết là có oan hay k đâu b àk :)

munxinh

YTC Developer
kun.9x said:
ở TH chủ topic b ơi, t chưa áp đặt mà t đang nêu ra 2 giả sử b à, nên chưa nói trước là oan hay k đc. CÒn ở TH của b thỳ chưa biết là có oan hay k đâu b àk :)
Thôi chó mình cũng bán đc rùi. Chả biết là có ngu dốt lĩnh vực này hay ko thì cũng nhận cho tiến bộ. Ai hơn ai chẳng thể 1 câu nói mà biết đc. Nói ra câu nào bị nói câu đấy. Thế giới ảo mà chả biết bạn là ai mình cũng thấy ghét :) Mình chẳng thích như vậy đâu. Bye