• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cutie Pet Shop ( Yến ylly ) - 1 cái tên nên đề phòng !

Status
Không mở trả lời sau này.

lv.thus

Banned
Mình viết bài này không có định dìm hàng Cutie Pet Shop, nhưng thật sự mình không muốn ai bị lừa bởi người này.
Mình đã gọi điện đến hỏi bạn ấy, và mình nghe thấy giọng của 1 người đàn ông nói giọng bắc.
Mình hỏi shop ở đâu, rồi mình đến xem cún.
Nhưng người đó nói rằng không có shop nào cả, muốn mua cún nào, thì gửi tiền vào tài khoản, rồi sẽ chuyển cún cho mình.
Muốn hỏi tiếp về giấy tờ của cún ra sao, thì người đó mập mờ nói rằng cứ chuyển tiền vào tài khoản cho người đó thì sẽ nhận được hết.
Và rồi mình ngắt máy không dám nói chuyện tiếp nữa.
Qua bài viết của người tự xưng là Yến ylly, thì mình thấy các bé cún được chụp hình đều là ở chợ cún Trung Quốc, không có bất kì 1 địa chỉ rõ ràng nào cả.
Mình biết, khi mình viết bài này, thì Yến ylly sẽ biện minh hoặc là thay đổi cách lừa đảo.
Mong rằng qua bài viết của mình, các bạn nên chú ý và cẩn thận khi đặt tiền và niềm tin vào 1 người không có địa chỉ, uy tín như thế này.
Có thể bạn không tin và ném đá mình. Nhưng đừng để bị lừa rồi mới hối hận.
Xin cảm ơn !

ccd_ts2a

YTC Developer
các bạn ơi nói rõ nè đó không phải là lừa đảo bạn nhé bạn chuyển tiền người ta chuyển hàng nhưng khổ 1 cái là
hàng về được 1 thời gian ngắn sẽ bị bệnh đường ruột mà qua đời nhé

lv.thus

Banned
địa chỉ thì không có.
đòi người mua chuyển tiền vào tài khoản của bạn ấy.
chuyển xong bạn ấy chạy luôn thì sao.
lấy gì ra đảm bảo rằng không bị mất tiền và người mua không nhận được chó bệnh!

Likita

YTC Developer
Theo ý kiến của tớ thì tốt nhất lên mua ở những nơi gần địa điểm mình ở k lên nhận mua đc ship từ xa về nhiều rủi ro lắm

py103

T.Viên Năng Động
Dù sao nhìn kiểu mua ở chợ chó TQ là biết chất lượng ra sao rùi.10 con chết 9.Con còn lại may mắn sống thì cũng bị di chứng.

py103

T.Viên Năng Động
Mà mình thấy nên post bài này bên box bán chó.Chứ post ở đây ko biết được mấy ng đọc.

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Quỷ đã pm cho dth0611 (Cutie Pet Shop) để vào đối chứng và giải thích. dth0611 có 48h, sau 48h nêu dth0611 không vào thì sẽ bị ban nick vĩnh viễn vì có dấu hiệu lừa đảo như chủ topic đã lên án.

HIện tại Quỷ tìm thấy 1 vài nick trùng IP với nick dth0611 (gau1811, tt2720, boo09), sau khi vụ việc này kết thúc, tầt cả các nick liên quan sẽ bị xóa để tránh tình trạng clone nick.

P/s: lv.thus lưu ý không được dùng màu chữ đỏ.

boo09

T.Viên Năng Động
Quỷ đã pm cho dth0611 (Cutie Pet Shop) để vào đối chứng và giải thích. dth0611 có 48h, sau 48h nêu dth0611 không vào thì sẽ bị ban nick vĩnh viễn vì có dấu hiệu lừa đảo như chủ topic đã lên án.

HIện tại Quỷ tìm thấy 1 vài nick trùng IP với nick dth0611 (gau1811, tt2720, boo09), sau khi vụ việc này kết thúc, tầt cả các nick liên quan sẽ bị xóa để tránh tình trạng clone nick.

P/s: lv.thus lưu ý không được dùng màu chữ đỏ.

Chào Mod Quỷ !
Mình là nick boo09 , vì mấy hôm nay laptop của mình chập điện và mình dùng ipad để vô dd ( nhưng mà ipad thì mình không comment được ) nên đến bây giờ mình mới vô để xin nói vài điều :
_hiện tại mình đang ở Bắc Kinh_Trung Quốc và mình không biết sao IP của mình Mod lại tìm thấy trùng với IP của nick mà các bạn khác đang lưu ý lừa đảo .
_mình không buôn bán cún trên bất cứ dd nào , nếu có thì là bán mèo của mình ở HCM ( mình và các bạn khác đều giao dịch qua nick của mình cũng như đến nhà mình or đt cho chị mình để xem mèo , hiện tại thì mình không có mèo để bán nên mình cũng không post bất cứ topic nào bán mèo ) Mình có thể cho Mod số đt chị mình để liên lạc ( vì chị mình là người giúp việc , không biết chữ nên đt là nhanh nhất )
Đây là vài dòng của mình , mình cũng hơi ngạc nhiên vì vụ IP ( mình thì không rành mấy cái này ) nên mình cũng chỉ có vài lời làm sáng tỏ . Mình thì tham gia dd này không phải là mem mới , nhưng nếu Mod cảm thấy là nick mình có gì mờ ám hay là có liên quan đến các nick khác buôn bán lừa đảo ( các nick Mod đề ra ) thì có thể ban nick mình . Mình thì dùng nick này lâu nên cũng không muốn làm nick khác để dùng ( vì phải nghĩ ngợi rồi nhớ pass rất rắc rối ) . Hy vọng là Mod sẽ làm sáng tỏ cũng như có câu trả lời chính xác !
Cám ơn Mod !

dth0611

YTC Developer
thanks bạn lv.thus đã lập nên topic này
mình cũng xin lỗi các bạn vì mình đã ko rõ ràng trong khâu làm việc
mình đăt tên cutie pet shop là chỉ vì mình đặt tên cho vui thôi , thực ra mình làm order ship cún từ TQ về đến cho các bạn
thứ 2 là mình cũng đã viết mình bảo đảm cún có vấn đề gì thì 1 đổi 1
thứ 3 là bạn nào có nhu cầu muốn đặt chó , mình sẽ đưa đi chỉ 2 nhà 1 ở SG và 1 ở HN cho các bạn đến đặt tiền và có hoa đơn đã nhận tiền cọc ( do anh mình ở HN đầu VN chưa biết rõ nên đã trả lời ko rõ ràng , vì thường mình gd qua nick Yahoo của mình rồi mới gọi dt về vn báo

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
@lv.thus: Đã có lời giải thích rõ ràng kèm theo lời xin lỗi vì sự nhầm lẫn từ dth0611, lv.thus còn phàn nàn gì nữa không, nếu không thì sau 48h nữa topic này sẽ được đóng.

@dth0611: Bạn nên chuẩn bị lại khâu order (cả bên TQ lẫn VN) cho rõ ràng để tránh những trường hợp hiểu lầm như thế này lại xảy ra.

thuan81

YTC Developer
Mình đặt 1 bé Bắc kinh từ topic này......bạn ấy để tên petshop vì là kinh doanh trên mạng thôi,địa chỉ nhà thì rất rõ ràng khi bạn chấp nhận oder thì sẽ được đến nhà và có giấy biên nhận
Nếu chó về đến Việt Nam thì sẽ được giữ lại chăm cho sức khoẻ ổn định hẳn mới giao cho khách
Nói chung mình an tâm khi oder
Ngày mai bé Bắc kinh của mình về đến....
Các bạn khoan hả ném gạch người khi chưa tìm hiểu kỹ

dth0611

YTC Developer
thanks a Quỷ
và bạn Thuận

lv.thus

Banned
Mình viết bài này không có định dìm hàng Cutie Pet Shop, nhưng thật sự mình không muốn ai bị lừa bởi người này.
Mình đã gọi điện đến hỏi bạn ấy, và mình nghe thấy giọng của 1 người đàn ông nói giọng bắc.
Mình hỏi shop ở đâu, rồi mình đến xem cún.
Nhưng người đó nói rằng không có shop nào cả, muốn mua cún nào, thì gửi tiền vào tài khoản, rồi sẽ chuyển cún cho mình.
Muốn hỏi tiếp về giấy tờ của cún ra sao, thì người đó mập mờ nói rằng cứ chuyển tiền vào tài khoản cho người đó thì sẽ nhận được hết.
Và rồi mình ngắt máy không dám nói chuyện tiếp nữa.
Qua bài viết của người tự xưng là Yến ylly, thì mình thấy các bé cún được chụp hình đều là ở chợ cún Trung Quốc, không có bất kì 1 địa chỉ rõ ràng nào cả.
Mình biết, khi mình viết bài này, thì Yến ylly sẽ biện minh hoặc là thay đổi cách lừa đảo.
Mong rằng qua bài viết của mình, các bạn nên chú ý và cẩn thận khi đặt tiền và niềm tin vào 1 người không có địa chỉ, uy tín như thế này.
Có thể bạn không tin và ném đá mình. Nhưng đừng để bị lừa rồi mới hối hận.
Xin cảm ơn !

Mình chỉ biết nói đến vậy thôi.
Ai tin thì tuỳ vào người đó.
chứ khi mình hỏi mua, qua cách nói chuyện, mình thấy cách lừa quá trẻ con :lau_mo_hoi:

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
@lv.thus: Vậy là bạn đã đồng ý chấp nhận lời giải thich và xin lỗi của dth0611 hay vẫn còn phàn nàn, bạn nên nói rõ. BQT không chấp nhận người đi khiếu nại lại trả lời kiểu " Mình chỉ biết nói đến vậy thôi.Ai tin thì tuỳ vào người đó." trong khi người bị thưa kiện đã vào giải thích rõ ràng kèm theo lời xin lỗi.

Status
Không mở trả lời sau này.