• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Full House cho các bé bất hạnh - Cần những tấm lòng

dungtrinh

1/ Bạn ơi. Bạn có bé mèo nào trg? thành ko? Tặng mình 1 bé. Mình muốn nuôi mèo lắm. Nhưng mấy lần xin đc mèo bé về nuôi chăm chúng quá chúng toàn bị đi ngoài và Die. Giwof mình muốn nuôi mèo lớn cho dễ chăm bạn à

s2keny_no.1

Keny Ngân
cái ảnh thứ 2 dưới lên àm tớ thẫn thờ 2p rồi rơi nước mắt .... :((

binlun.smile9x

• Bin bướng bĩnh
Mình thật sự cũng rất muốn giúp . Nhưng vì ko có dụng cụ để nui máy bé chứ nhìn cũng thương lắm . Ko có chuồn để nui chứ có thì cũng chứa giùm bạn 1 mớ . Chúc máy bé mau lành bệnh :)

binlun.smile9x

• Bin bướng bĩnh
Dạ . Thật sự con nhìn máy bé cũng xót lắm . Nhà con nếu nui 1 2 bé có thể thả Long nhong đc chứ còn sl nhiều thì chắc ko đc . Phải chi có chuồn thì có thể chứa 5 -> 10 bé con còn đang phải lo cho bé bi nữa chạy nôn chạy náo để tìm nhà mới cho bé máy hôm nay bé sũa nhiều làm e bé k ngủ đc khóc um sùm . Con phải chịu trận chửi . Phải chịu thôi . Máy bé phải đầu thai thành kiếp chó mèo . Ai có thể trách đc . Từ lúc đem bé bi về bé hay đc nghe kinh Phật lắm . Cầu cho máy bé mau siêu thoát :)

Bạn ơi, đăng cả số tk nhóm các bạn lên đi vì nhìu khi ngoài Bắc chỉ giúp đỡ đc 1 phần nào về kinh tế thôi (nhưng k sao, góp gió thành bão mà) mong các bạn xin mèo rồi thì đừng kén chọn màu nọ màu kia nhé, cầu chúc mọi điều tốt đẹp đến với các em

ngandu

Ngày xưa mình cũng vài lần nhặt đc mèo về nhà, tội lắm, ng ta bỏ 1 lần 4-5 em ko àh. Mình mang về thì mẹ mình hok cho nuôi, nhưng mình cũng giữ tụi nó lại, tới khi tìm đc người tốt, đem mấy e đi cho, bây giờ ng ta ác quá mà. Mà bạn hok nhặt cún hả bạn?

taurus92

Member
Ủng hộ FH nè, mèo thì nhiều người quan niệm là xui,nên mèo con hay bị vứt ra đường,chó thì đi lạc hoặc bệnh thì mới bị bỏ.
Nhà mình ở chợ nên hay gặp các bé mèo bị bỏ rơi lắm,có lúc là các bé mèo mới sinh bị ngta bỏ vào bịch nilong đem vứt,lúc thì mèo con bị bệnh,có con bị mù,bị đám chó gần đó cắn gãy chân...rất đáng thương. Nhà mình cũng nhận nuôi nhiều rồi( hiện tại là 7 con,cao điểm có thể gần 20 con) nên chắc ko thể hỗ trợ về giữ các bé đc,mình sẽ đống góp những thứ khác.
Chúc FH và GAO team ngày càng phát triển mạnh.