• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Gấp Gấp Gấp về nuôi THỎ

Snowdrop

Member
bạn túm tai hoặc túm cổ em í, giống mèo ấy, đừng bao h bóp bụng hay sờ bụng em nhé, em đứt ruột em đấy, nếu thấy đuôi ướt là em bị tiêu chảy rồi, k nên đón về

:hmmm: xem đuôi ah,khó ghê

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Nuôi thỏ phức tạp ghê :( Nghe nói là rất tốn kém nữa. 1 tháng có khi mất mấy trăm ngàn chăm em ý đúng ko :(( Mình ko đủ tiềm lực tài chính để nuôi thỏ rùi :sadcorner:

Snowdrop

Member
Nuôi thỏ phức tạp ghê :( Nghe nói là rất tốn kém nữa. 1 tháng có khi mất mấy trăm ngàn chăm em ý đúng ko :(( Mình ko đủ tiềm lực tài chính để nuôi thỏ rùi :sadcorner:

mình mất 225k cho 3 pé rồi ah :33: tốn mà vui lắm bạn ah,nhìn pé tíu tít xin ăn rồi nhảy tưng tưng khi thấy mình nữa chứ :Onion33: trời ơi yêu k tả đc :03:

traumura

YTC Developer
hix,top này còn ai nuôi thỏ hem,cho minh xin tư vấn,mình từng nuôi giống thỏ màu trắng đốm nâu vàng,nuôi 2 tháng trời mà vẫn bé xíu,lớn ít lắm,mà bị sổng mất,giờ mún mua lại mà hem chỗ nào bán hít. bạn nào biết chỗ nào bán giống thỏ này chỉ mình với. tai no vểnh chứ ko cúp lại bạn nhé. mà thỏ con mình chưa có phân biệt được đực cái mà...

susu_susi

T.Viên Năng Động
Thỏ dễ thương lắm. Mỗi tội khó nuôi. Mình nuôi 2 bé. Ăn suốt ngày ah. Mà bé ăn rau khỏe lắm ah mà cho uống nước thì chẳng chịu. May ra 2 bé chịu uống nước canh....... Hihi

JayM

Tớ mới mua 2 pé thỏ nhỏ xíu ah,người bán nói là thỏ Thái,k lớn chỉ nhỏ vậy thôi. :pleasantry:
Tình hình là lần đầu nuôi thỏ,không biết làm sao để chăm sóc 2 pé nữa,bạn nào biết chỉ tớ với nhé,gấp lắm :lau_mo_hoi:
Mà cho tớ hỏi với,thỏ có uống nước không vậy? Người bán bảo là không được cho thỏ uống nước,người khác thì bảo là được,người thì nói là thỏ uống nước sẽ chết ngay :sadcorner: tớ không biết nghe ai nữa,k uống nước thì nó chết khát sao ???? Hoang Mang wa :lac_dau: qua giờ tớ cho 2 pé ăn rau muống,cà rốt và cám khô dành cho chuột lang,mà 2 pé ăn ít lắm,ngủ không áh :Onion48:
Rồi thỏ chịu đc gió không mấy bạn????????? Tớ nghe bảo thỏ k chịu đc lạnh mà giờ đang là mua mưa nữa chứ,hix :Onion07: tớ để 2 pé trong chuồng mà người ta bán ở tiệm thú cưng đó

Chỉ tớ với không là 2 pé chết chắc,bà nội tớ bảo thỏ yếu và khó nuôi lắm :Onion26: :Onion26: :Onion26:

ban up hinh chinh xac di..moi cho loi khuyen duoc

huynhthanhphong1010

YTC Developer
Nuôi thỏ dễ mà..mình nuôi lần đầu mà chưa die con nào..Nó còn sinh sản tùm lum...:))..

vytkon.vp

nuôi thỏ dễ không hà, tớ cũng nuôi 1 bé thỏ nè, thỏ đen nhá lần đầu nuôi đấy, em ấy khôn cực á, mà 2 mặt kinh, lúc đòi ăn thì tíu ta tíu tí hít hít ngửi ngửi rõ thân thiện. Ăn xong là quay đít tót đi chơi gọi thế nào cũng không thèm quay lại T.T nhưng mà nhìn em ấy ăn cũng đáng iu nhắm í, tớ toàn cho ăn rau với củ, chưa thấy bị bệnh gì hết á. Tớ ở Vĩnh Phúc đang cần tìm chồng cho bé thỏ nhà tớ nghe chừng ở 1 mình bé này hơi buồn ạ :)

subo

ßo♥Kut€
d_dragon2708 said:
có uống nc' mah nhìu còn đằng khác nữa
giúp mình với bé thỏ lúc ở nhà mình hiếu động lắm, ăn nhiều mà khi về nhà cô mình thì nằm iên chẳng làm jk cũng ăn ít lại mình lo quá có cho bé uống thuốc bổ rùi mà vẫn không khẻo lên được, giúp với ...0a0a0a0a0a0...........

ChjP

T.Viên Năng Động
ĂN phải rau co thuốc sâu rùi bạn hả..thỏ ăn vào đau bụng là Đie..bạn ko lên cho thỏ uống nước..mà nước có ở chính ở trong rau hàng ngày mà bạn cho nó ăn đấy..thỏ thích ăn nhất là lá SẮN[Ở củ sắn dây mà mình ăn đó bạn nhé} nhất..thi thoảng bạn cho nó ăn cơm hay gạo phơi khô ấy..chủ yếu vẫn là cho nó ăn lá SẮN và các loại rau củ quả..nhớ là phải để dáo nước và phải rửa sạch trước khi cho nó ăn.lá SẮN có ở ngoài tự nhiên rất nhiều

lebronjames1

Mình có trại thỏ cũng kha khá nên cũng biết đôi chút về thỏ.
Nhất định phải cho thỏ uống nước....ai nói không cho uống mình chắc chắn là sai hoàn toàn... CHú ý nên cho uống nước máy, thỉnh thoảng pha thêm vitamin c nếu có điều kiện. Thỏ uống nước sẽ khoẻ mạnh, trao đổi chất tốt.
Thỏ rất thích ăn rau lang. Một số hộ chăn nuôi còn cho ăn toàn rau lang, Cái chính là rau lang được rửa sạch (do là dây bò nên hay dính bùn đất), phơi khô (rau, cỏ ướt thỏ sẽ tiêu chảy, đầy bụng...), nên cho ăn rau lang tự nhiên, nếu là rau lang có xịt thuốc nhằm lấy dây, lấy củ bán thì không cho ăn thỏ sẽ chết.
Thỏ khoẻ thì không sau, bị tiêu chảy rồi là rất dễ chết (tiêu hoá yếu lắm) nên cố gắng kĩ ở khâu cho ăn và phòng bệnh bằng men tiêu hoá, phòng ecoli, bại huyết thì thỏ sẽ khoẻ manh ^^!

minhtan32

xin chào các bạn . thỏ ăn rao lan vẫn được nhưng để héo thì được , ăn rao lan ko chết liền đâu , nếu thỏ ko quen chỉ tiêu chảy thôi ko điều trị mới chết , nếu thỏ tiêu chảy thì mua thuốc thú y chít ( đặc trị tiêu chảy hoặc thuốc eoculi ngừa thỏ ko bị chết )
thỏ phải uống nước , cho thỏ ăn cám viên mà ko uống nước thì thỏ ko sống thọ đâu .
nhà mình nuôi hơn 500 con thỏ nhưng vẫn trưa bán được sấp phá sản rồi .
bạn nuôi thỏ chơi thì được đừng nuôi kinh danh nghe còn nuôi KD bạn phải đủ ba yếu tối mới nuôi được
( thiên thời, đại lợi , nhân hòa ) khí hậu có lạnh quá ko , đất nơi bạn ở có cỏ nhiêu cho thỏ ăn ko nuôi ăn cám ko thì lổ chắc , nơi bạn ở có nhiều quán nhậu ko có đong người ko còn ko bạn bán ko ai mua đâu .
lời khuyên chân thành đó bạn ơi . tôi ở tây nguyên ( tỉnh đất nông ) các bạn có biết ai mua thỏ thịt ở tỉnh đất Nông xin chỉ giúp mình với hết tiền mua cám cho thỏ ăn rồi :157: sdt 01643283221,

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Ko bik cacbác đã từng nuôi thỏ chưa ? Thỏ lop,new lin, thái lan chưa ? .
thỏ có thể uống nc.
thỏ m.n hay nói ko uống nc là mấy con thỏ trong trại thỏ thịt ý ngày nào cũng ăn rau thì cần gì nc ?
thỏ cũng không nên ăn nhìu rau quá, ăn nhìu ỉa chảy chết là đúng :)
thỏ thường thì ăn cỏ khô alfalfa và cỏ tomothy là loại cỏ rất quan trọng trong khẩu phần ăn.
bạn cho thỏ ăn rau 1 tuần 2 lần là đc.