• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp cún nhà em

bigzero8977

YTC Developer
Cún nhà em mấy ngày nay nổi cái gì như gàu ở chân rồi từ chỗ đó mấy ngày sau rụng lông và không mọc lại ai cho em biết đây là bệnh gì và chữa như thế nào liệu có mọc lông lại đc không ạ ?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
bigzero8977 said:
Cún nhà em mấy ngày nay nổi cái gì như gàu ở chân rồi từ chỗ đó mấy ngày sau rụng lông và không mọc lại ai cho em biết đây là bệnh gì và chữa như thế nào liệu có mọc lông lại đc không ạ ?
Bé nhà b bị viêm da nhẹ r nhé...
B mua xanh-metilen về hòa nước (1 giọt thui) Hòa 1 chén (Chén chè ko phải chén cơm nhé) B có thể lấy bông thấm vào r bôi lên phần da đó cho bé,hay rửa cho bé (Nhớ là phải đeo găng tay vào nếu ko viêm da m lun nhé)
3 ngày 1 lần b tắm clear cho bé (thay dầu thường tắm bằng clear,đặc biệt xoa kĩ vùng chân nhé)...
B còn cần gì nữa ko?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Lông có mọc lại bạn nhé. Đơn giản nhất là ra tiệm bán thuốc thú ý, kêu họ bán cho thuốc viêm da.
Quan điểm của mình là k có tự pha chế thuốc j cả, mà cứ đi mua thuốc cho an toàn. Nó k đắt mà.
chúc cún nhà bạn khỏe mạnh

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
bigzero8977 said:
Hình như da nó bị tróc vảy rồi mà cho em hỏi lông có mọc lại đc không và cái Xanh-metilen mua ở đâu ?
small_dragon said:
Lông có mọc lại bạn nhé. Đơn giản nhất là ra tiệm bán thuốc thú ý, kêu họ bán cho thuốc viêm da.
Quan điểm của mình là k có tự pha chế thuốc j cả, mà cứ đi mua thuốc cho an toàn. Nó k đắt mà.
chúc cún nhà bạn khỏe mạnh
Nếu bị bệnh này thì ko thể mọc lại lông đc,trừ khi đã chữa khỏi nhé b...
Xanh-metilen là thuốc chữa viêm da mà? Còn mua linh tinh thì m chịu,bé nhà m cx chữa cách này,theo chỉ dẫn bs,vẫn khỏi đấy thoy...
Còn cách dùng thuốc,bắt buộc phải pha chứ đâu ai cho b dùng sẵn (về mấy cái bệnh này)...Thuốc mua ở hàng thuốc của cả ng` và thú đều có...Nếu ra thú y hỏi mua thuốc thì sẽ là loại thuốc khác,cx đc nhưng sẽ mất nhìu công hơn (M nhớ loại thuốc đó là hòa vs nc,đeo găng r bôi,ko đi hết đc mầu của nó,vs chó trắng thì rất bẩn,mà còn phải ngồi đợi 15' để nó khô,bé liếm vào xanh lưỡi lun)
B còn cần gì nữa ko?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Kem_Ốc_Quế said:
Nếu bị bệnh này thì ko thể mọc lại lông đc,trừ khi đã chữa khỏi nhé b...
Xanh-metilen là thuốc chữa viêm da mà? Còn mua linh tinh thì m chịu,bé nhà m cx chữa cách này,theo chỉ dẫn bs,vẫn khỏi đấy thoy...
Còn cách dùng thuốc,bắt buộc phải pha chứ đâu ai cho b dùng sẵn (về mấy cái bệnh này)...Thuốc mua ở hàng thuốc của cả ng` và thú đều có...Nếu ra thú y hỏi mua thuốc thì sẽ là loại thuốc khác,cx đc nhưng sẽ mất nhìu công hơn (M nhớ loại thuốc đó là hòa vs nc,đeo găng r bôi,ko đi hết đc mầu của nó,vs chó trắng thì rất bẩn,mà còn phải ngồi đợi 15' để nó khô,bé liếm vào xanh lưỡi lun)
B còn cần gì nữa ko?
Tất các các bệnh về da, đều k thể mọc lông lại dc nếu chưa khỏi chứ đâu phải riêng bệnh này đâu. Đó là điều hiển nhiên mà bạn.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
small_dragon said:
Tất các các bệnh về da, đều k thể mọc lông lại dc nếu chưa khỏi chứ đâu phải riêng bệnh này đâu. Đó là điều hiển nhiên mà bạn.
Thực ra mọc từ từ,m đang nói rõ ý của b mà ^^