• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em vấn đề tiêm phòng và xổ giun cho mèo

Tình hình là em sắp nuôi mèo. Đang đợi đến khi mèo đc 2 tháng tuổi thì em rước về. Em muốn hỏi về việc tiêm phòng cho mèo như thế nào là hợp lí ạ. E đọc trên mạng thấy bảo cần tiêm 4 loại vacxin chính. Vậy mọi người tiêm cho mèo ntn và mèo bao nhiêu tháng tuổi tiêm loại gì chỉ em với ạ.
Với cả vấn đề xổ giun nữa em đọc đc có người bảo. Ko cần biết ra sao cứ mang mèo về là họ cho xổ giun ngay. Mọi ng giúp em với. Em muốn đảm bảo sức khoẻ cho con mèo và muốn nó sống lâu vì 2 con mèo trc của em đều ra đi lúc khoảng tầm 6-7 thág tuổi em ko biết vì nguyên nhân gì. Là 2 đứa của 1 mẹ đẻ ra nhưng khác lứa. Con trước rất hay ốm vặt và bị co giật. Giống như kiểu ủ bệnh từ bé ấy ạ. Còn con sau sống khoẻ mạnh to béo nhưng 1 lần k hiểu nó ốm kiểu gì. Em cho đi tiêm lần đầu thì ngon lành có vẻ đỡ bệnh. 10 ngày sau bố em mới đưa bsi về tiêm tiếp cho nó thì lúc đấy cũg có vẻ sắp khỏi rồi. Hình như bị sốc thuốc. Và cũg chết @@
Nói chung là ngay khi mèo mới về nhà thì nên làm những gì cho nó để đảm bảo sức khoẻ ạ

Bao Linh 85

I_Like_Pet
E nên tìm đọc hết các bài viết trg box sức khoẻ mèo này, cg như search google các từ khoá về chăm sóc mèo để ra các tài liệu,
Vì những vấn đề mà e hỏi nó đã có sẵn hết rồi, nên ko ai có thể vào trloi lại cho e nữa
E nên đọc ở đây về chík ngừa cho mèo, chỉ cần làm theo trg bài viết này là đủ
http://www.yeuthucung.com/threads/meo-can-benh-mang-an-tu-giam-bach-cau-thong-tin-can-thiet-cho-nguoi-moi-nuoi-meo-va-co-meo-bi-nghi.89146/page-3