• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp tớ về tập ăn cho mèo con với

saidavoy

Hic, tình hình là mèo nhà mình chỉ ăn mỗi thịt gà xé không, nó ko chịu ăn cơm hay cái gì khác, mà nếu ăn như vậy không thể đủ dinh dưỡng được, bạn nào cho mình biết cách tập ăn thức ăn mới cho nó với :((

p3m3omun198

Bạn cứ cho bé ăn như bình thường đi, dí miệng bé vào bát thức ăn bắt phải ăn,ko ăn đánh vào mông bé cho bé nghe lời :ngoi_xom:

Nếu bé không chịu ăn thì cứ để đấy, bé đói sẽ tự khắc mò ăn

Nếu bạn cứ cho bé ăn thịt gà không thôi thì bé sẽ mãi như vậy, mình góp ý thế mong bạn sẽ sớm tìm được biện pháp :juuuu:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bạn phải kiên trì tập cho bé ăn các thoại thức ăn khác, kể cả là rau. Cắt nhỏ trộn với thịt cá cho nó. Nếu nó không ăn, bạn thử mặc kệ nó xem sao. Nó đói quá sẽ tự ra ăn thôi :)

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Hic, tình hình là mèo nhà mình chỉ ăn mỗi thịt gà xé không, nó ko chịu ăn cơm hay cái gì khác, mà nếu ăn như vậy không thể đủ dinh dưỡng được, bạn nào cho mình biết cách tập ăn thức ăn mới cho nó với :((

Phải nghiêm khắc với mèo bạn ạ. Cho ăn ít thịt gà xé lại, hoặc trộn chung với cơm, tỉ lệ thịt gà xé cứ giảm dần là được. Lúc mèo còn khỏe, có thể nghiêm khắc bằng cách cho mèo nhịn đói nếu ko chịu ăn.

Nhà mình có mèo Xiao trước đây chỉ ăn hạt, mọi cao lương mĩ vị nó xem bằng nửa con mắt. nhưng đến lúc tập dần và giờ đã ăn được thịt bò & cơm trộn dăm bông :bye: