• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em với :)

giang179

Member
Cháu Đốm nhà em đc 55 ngày tuổi ..
25 ngày thì cho cháu xổ lãi ..
35 ngày thì tiêm mũi 1 ..
Ăn nhiều - ngủ nhiều và nghịch lắm mà hiện giờ cháu nó đc có 2kg2 thôi ạ
Hôm nay nó đi ngoài thì ra phân có giun hay sán j đó màu trắng dài khoảng 3cm .. bụng nó e thấy hơi to .. Em vừa cho xổ lãi lần 2 tối hôm qua thì hôm nay nó đi ngoài phân hơi lỏng và ra nhiều giun sán thành búi màu trắng lắm ..
Liệu có sao ko hả các bác ?? bây giờ e phải làm j và nên cho nó ăn j để phát triển tốt ạ ??

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
giang179 said:
có ai ko giúp em với :(
B cho bé ún thuốc xổ tiếp đi...
Cho ăn cháo tim loãng,xổ giun thêm 2 lần nữa,sẽ ra rất nhìu sán,nhưng sẽ hết...3th sau 1 lần nữa...sau đó 1 năm 1 lần...
p/s:Ko nên cho bé ăn đồ sống,như gan hay phổi,thịt sống...Chó con sinh ra có sán nhiễm từ mẹ,tẩy là hết nhé ^^

giang179

Member
Kem_Ốc_Quế said:
B cho bé ún thuốc xổ tiếp đi...
Cho ăn cháo tim loãng,xổ giun thêm 2 lần nữa,sẽ ra rất nhìu sán,nhưng sẽ hết...3th sau 1 lần nữa...sau đó 1 năm 1 lần...
p/s:Ko nên cho bé ăn đồ sống,như gan hay phổi,thịt sống...Chó con sinh ra có sán nhiễm từ mẹ,tẩy là hết nhé ^^
Mình vừa tiêm mũi 2 cho cháu nó hôm chủ nhật xong liệu bây giờ xổ tiếp có đc ko bạn ?????

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
giang179 said:
Mình vừa tiêm mũi 2 cho cháu nó hôm chủ nhật xong liệu bây giờ xổ tiếp có đc ko bạn ?????
Nếu giờ bé hết các triệu chứng r thì ko cần xổ nữa b à,nếu bé có vẻ vẫn bị tiêu chảy hay nôn ói thì 3 ngày nữa xổ thêm 1 lần nhé...
Chúc b vui vẻ ^^

giang179

Member
Kem_Ốc_Quế said:
Nếu giờ bé hết các triệu chứng r thì ko cần xổ nữa b à,nếu bé có vẻ vẫn bị tiêu chảy hay nôn ói thì 3 ngày nữa xổ thêm 1 lần nhé...
Chúc b vui vẻ ^^
Cám ơn mod .. cháu nhà mình đã đi phân khuôn bình thường ... !!!!!!!!.. cho mình hỏi thêm câu nữa là khi ăn xong bụng chó con to ra thấy rõ có đúng ko ?? vì mình sợ cháu nhà mình bị giun sán tiếp .. và chó đốm 2 tháng tuổi thì nặng bao nhiêu kg là chuẩn :( mình tìm trên nhiều diễn đàn it thông tin về dòng Dalmatian quá :(

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
giang179 said:
Cám ơn mod .. cháu nhà mình đã đi phân khuôn bình thường ... !!!!!!!!.. cho mình hỏi thêm câu nữa là khi ăn xong bụng chó con to ra thấy rõ có đúng ko ?? vì mình sợ cháu nhà mình bị giun sán tiếp .. và chó đốm 2 tháng tuổi thì nặng bao nhiêu kg là chuẩn :( mình tìm trên nhiều diễn đàn it thông tin về dòng Dalmatian quá :(
Đúng đó b,ăn xong siêu to lun...Trong TG này đừng cho ăn căng bụng quá,chia nhỏ ngày 5 bữa ấy,mỗi bữa nửa bát bột cho trẻ 0-6th tuổi hoặc cơm trộn chút xíu thoy,ăn ít bé mới mau lớn,xương chắc và dáng cực chuẩn nhé...
Khoảng 3-4kg thì phải,nếu ko nhầm dòng này trưởng thành khoảng 35kg đúng ko nhỉ? Nếu đúng cân chuẩn tầm này là 4kg,40kg thì 5kg,cứ thế bù trừ tính nhé b ^^

giang179

Member
Kem_Ốc_Quế said:
Đúng đó b,ăn xong siêu to lun...Trong TG này đừng cho ăn căng bụng quá,chia nhỏ ngày 5 bữa ấy,mỗi bữa nửa bát bột cho trẻ 0-6th tuổi hoặc cơm trộn chút xíu thoy,ăn ít bé mới mau lớn,xương chắc và dáng cực chuẩn nhé...
Khoảng 3-4kg thì phải,nếu ko nhầm dòng này trưởng thành khoảng 35kg đúng ko nhỉ? Nếu đúng cân chuẩn tầm này là 4kg,40kg thì 5kg,cứ thế bù trừ tính nhé b ^^
mình cho ăn ngày 3 bữa thôi vì ko có thời gian..:(..
Sáng : thức ăn cho cún nhỏ và it sữa tươi ko đường
Trưa : cơm + thịt nạc băm (hoặc xương cổ gà ) + rau
Tối : hôm thì cơm - hôm thì thức ăn chó cún
2 ngày nữa là cháu nó tròn 2 tháng .. đc có 3kg .. mà hnay cháu nó lại bị giun rồi :(( chắc lần trc' chưa tẩy hết :((((((((

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
giang179 said:
mình cho ăn ngày 3 bữa thôi vì ko có thời gian..:(..
Sáng : thức ăn cho cún nhỏ và it sữa tươi ko đường
Trưa : cơm + thịt nạc băm (hoặc xương cổ gà ) + rau
Tối : hôm thì cơm - hôm thì thức ăn chó cún
2 ngày nữa là cháu nó tròn 2 tháng .. đc có 3kg .. mà hnay cháu nó lại bị giun rồi :(( chắc lần trc' chưa tẩy hết :((((((((
Hix,vậy là bụng to do giun,nặng cx là giun r b...
B chó bé tẩy hết đi,đảm bảo thì thêm 2 lần nữa,cách 1 tuần tẩy lần tiếp...
Bé thế mà b ko có TG cho ăn nhìu bữa là đói lắm đấy,bé sẽ khó lớn hơn mà ko khỏe đâu,cố gắng chó bé ăn nhìu bữa,tối rảnh là bù thêm 1 bữa khuya đc đó,còn chìu về làm 1 bữa nữa,phải vậy mới mong bé khỏe,chứ ăn ít mà đầy giun thì bé chả lớn đâu...