• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hamster mới đẻ cần người giúp đỡ

ZzSaizZ

Hamster nhà mình vừa đẻ đc 8 em mà đang lo lắng vì sợ mẹ ăn pé:
Mình cần hỏi vài điều?
1.Nếu gây tiếng động nhiều quá hamster mẹ có ăn các pé hk.
2.Có phải mẹ các bé đẻ 1 lần rồi lần thứ 2 sẽ hk ăn các pé nữa hk
3.Bây giờ mình cần phải làm gì cho đúng? Để sau 2 tuần nữa các pé vẫn khỏe mạnh và bình thường?
Hamster nhà mình là Hamster Bear Bò Sữa: vậy có chăm sóc con tốt không.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Mình cần hỏi vài điều?
3.Bây giờ mình cần phải làm gì cho đúng? Để sau 2 tuần nữa các pé vẫn khỏe mạnh và bình thường?

b cứ để các bé ở yên bồi bổ cho bé mẹ là ok
ko đụng chạm nhìu nhé, việc còn lại là tuỳ bé thui

Bé Xún

T.Viên Năng Động
Mình cần hỏi vài điều?

1. Việc gây tiếng ồn làm cho bé ăn con là tùy từng bé thui nha bạn, vd bé nhà mình thì gây tiếng ồn thoải mái mà chả sao cả, nhưng tốt nhất là ko nên gây tiếng ồn nhìu nha nhưng ko đến nỗi phải nói thì thầm hoặc đi nhẹ nhàng nhá :D
2. Hoàn toàn ko có chuyện đấy nha bạn, có bạn đẻ còn lần thứ 3 mà vẫn ăn con ấy chứ
3.Bạn cho bé mẹ ăn nhìu thức ăn dinh dưỡng(sâu khô, ngũ cốc, cheesse ball, pho mai-cho bé ăn một mẩu bằng 1/3 đốt ngón út) để bé có sữa nui con, bạn có thể lót giấy cho bé, xé giấy vs thành nhìu sợi nhỏ vào ổ bé, đừng nhìu wa nha có bạn cho nhìu wa làm baby ngạt thở die lun rùi đó. Cho bé uống sữa cũng dk nha, sữa ko đường nha, cho trong vòng 2 tiếng rùi ko hết cũng phải bỏ ra.............................
Bear là loài chăm con tệ nhất đó bạn==.....................nhưng cũng tùy từng bé thui nên bạn cứ yên tâm nhé, bé ko chăm con thì mới nguy hiểm