• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM - Bán - Anh lông ngắn silver

Status
Không mở trả lời sau này.

boo09

T.Viên Năng Động
Rao vặt:

* Nơi đăng tin (địa phương) : HCM

* Hình thức giao dịch : Bán

* Phân loại : Thú nuôi

* Tên hàng hoá / Giống vật nuôi : Mèo Anh lông ngắn

Độ tuổi : 4 tháng

Màu lông : silver

Tiêm phòng : đã tiêm

Giấy tờ kèm theo : Sổ sức khoẻ ,

* Tên người giao dịch : Trang

* Địa chỉ giao dịch : Nguyễn thái sơn , gò vấp

* Yahoo : trang_shahir@yahoo.com
Giá cả : Thương lượng

Thời hạn đăng tin : đến khi bé về nhà mới

Như tiêu đề , bé Tintin đã có thể về nhà mới , bé là dòng Anh lông ngắn silver mình nhân giống thành công sau 3 năm cố gắng . Mặc dù không phải là xuất sắc nhưng cũng là bước ngoặc lớn và niềm cổ vũ , động viên cho mình có thể phát triển .
Mặc dù đã có 1 bạn dặn nhưng mình vẫn đăng vì phòng khi lý do cá nhân , bé vẫn có thể tìm được nhà mới khác .
Điều kiện :
_am hiểu về dòng aln silver và có ý định nghiêm túc khi muốn nhân giống dòng này , vì rất khó để có thể có một bé silver đẹp ( khó là khi bạn bắt đầu từ số 0 và với kinh phí thấp cũng như chưa đủ kinh nghiệm , và bản thân mình là 1 vd )
_có thể cho bé một mái ấm lâu dài và nếu sau này vì lý do cá nhân muốn nhượng lại bé thì xin email hoặc liên lạc trực tiếp với mình trước .
_giữ liên lạc để cùng trao đổi kinh nghiệm lẫn nhau cũng như cho các bé giao lưu
_khi nhân giống : minh có thể tìm giúp các bạn mua thêm bé đực / cái hoặc đối với các bạn ở HCM thì có thể mang bé qua nhà mình lấy giống ( không đồng huyết ) Các bé đực nhà mình không cho đi phối nên đảm bảo về sức khỏe .
Các bạn có thể liên lạc qua yahoo của mình hoặc pm hộp mail cho mình , mình sẽ trả lời cũng như gửi ảnh cho các bạn . Mình không để số đt vì tránh tình trạng sau này bé bán mà vẫn có bạn hỏi cũng như nhà mình không ai rành về aln , nên có những điều không thể trả lời các bạn . Các bạn pm cho mình sẽ dễ dàng hơn .
Khi các bạn qua xem bé , vì nhà mình hiện tại đang có 5 bé mèo con nên trước khi qua các bạn thông báo cho nhà mình một tiếng ( mình sẽ cho số đt khi các bạn chắc chắn ) để xắp xếp .
Các bạn có thể xem hình ở topic của mình trên dd ( http://www.yeuthucun...e__st__60 ) hoặc qua website của mình ( http://boofamily.weebly.com/ ) vì mạng bên này rất dở , mấy hôm nay mình phải dùng hotspot shield mới lên được .
cám ơn các bạn đã đọc topic !

boo09

T.Viên Năng Động
@design41u : À....sorry trang quên mất , vì không up được hình nên khó quá :( là bé tintin con của tudou và chinchi , vô trang web của trang phần "kitten available - tudou & chinchilla" là có hình bé ấy .

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Up cho con gái "hụt" của tui... Hjx hjx, thực lòng vẫn yêu con quá, nhưng để đón cả con cả Donut thì k đủ khả năng... Mong con về nhà mới thật tốt và yêu thương nhé'

mew.mew

YTC Developer
inbox giá yêu cho mình với ;)

KúnYêu

- Sao Trang không post mấy ảnh của bé vào topic này luôn???
- Kún rất kết dòng mèo ALN, nếu là màu Silver như Tintin thì càng tuyệt, chỉ có điều hơi thắc mắc 1 chút là nếu màu silver kết hợp cùng các màu khác sẽ ra những sản phẩm như thế nào??? Hay bắt buộc phải kết hợp 2 màu Silver với nhau mới ra được màu silver?
- Mình quan tâm đến Tin tin nhà bạn nên rất mong hồi âm từ Trang.

boo09

T.Viên Năng Động
@kún yêu : em cám ơn chị đã đọc topic của em . Em xin trả lời câu hỏi của chị trong phạm vi hiểu biết của em , nếu như có gì sai sót thì hy vọng chị thông cảm .
_hình thì mấy hôm nay em dùng laptop của bạn , phải mở proxy mới vô được dđ nên up hình chậm không thể tả :(
_về nhân giống dòng aln silver :
*theo em biết thì silver là gien lặn , đương nhiên là có thể nhân giống với các màu khác nhưng để có 1 shade silver hoàn chỉnh thì rất khó ( toàn thân light silver , cằm, bụng, ngực và dưới đuôi nên càng nhạt càng tốt , đầu mũi và lòng bàn chân phải cùng màu với nhau......)
Trong 1 đàn thì ít nhất sẽ có 3-4 silver patched tabby ( classic , spotted , mackerel ) và "may mắn" sẽ có một shade silver hoặc ít nhất phải 5 đời hoàn chỉnh thì mới ok , đó là vì sao dòng này hiện tại rất ít hơn các màu khác ( có thể nói là tân binh mới ) và trong CFA show rất ít khi thấy dòng này .
VD : em đã nhân giống silver và trible color các baby ra đủ thứ màu ( có trible , có silver tabby.... ) nhưng hiển nhiên là shade silver không hề có và không thể có .
*hiện tại các breeder thường nhân giống 2 silver hoặc silver và golden với nhau.
_các bé nhà em không phải là thật xuất sắc nhưng sau 3 năm cố gắng thì tintin là một vạch sáng cho em , từ đó chỉ cần chọn lọc và nhân giống đúng cách thì các đời sau sẽ càng ngày càng hoàn thiện hơn nữa . Còn nếu muốn nhân giống hoàn chỉnh ngay từ đầu thì phải mua từ các breeder và đương nhiên có giấy tờ CFA ( CFA vẫn là CFA "khắc khe nhưng perfect ^^" )
Ngay cả ở BK muốn tìm 1 bé CFA như tìm kim dưới đáy bể , không phủ nhận là hiện tại dòng silver ở bên này rất nhiều nhưng chất lượng thì như chơi sổ số . Đó là vì sao nếu như có 1 bé silver có giấy tờ CFA đàng hoàng dù mắc cỡ nào vẫn có trăm người muốn . Theo em biết thì hiện tại bên này chỉ có 1 ông duy nhất có mèo được CFA công nhận và muốn sở hữu mèo của ông ấy thì phải xếp hàng dài dài :p ( lên diễn đàn bên này chỉ cần nói tên mèo của ông ấy là ai cũng biết )
Câu trả lời của em hơi dài dòng nhưng hy vọng sẽ đầy đủ :)

boo09

T.Viên Năng Động
@linhmu : chị thấy off của em rồi :) nhưng đợi chị ra ngoài mua đồ ăn cho bọn nhỏ rồi về chị em mình 8 :) hên quá chị chôm được cái máy
@chị Ly : em có đọc topic của chị :( hy vọng bé sẽ sớm về nhà....chị nhớ update thường xuyên nhé :) em sẽ inbox cho chị
@mewmew : mình sẽ inbox cho bạn

KúnYêu

- Nhấn nút Thanks rồi nhưng vẫn phải ghi bên dưới để cảm ơn những thông tin quý giá của Trang đã chia sẻ.

boo09

T.Viên Năng Động
Bé tintin đã về nhà mới , hy vọng bé sẽ có được 1 cuộc sống tốt và dài lâu .
Hiện tại mình vẫn còn 5 bé gần 2 tuần tuổi , sơ qua thì có 3 bé silver spotted và 2 bé shaded silver nhưng hiện tại chưa có thể nói rõ ràng , phải đợi các bé 2th .
Vì vậy các bạn có thể theo dõi qua website của mình , có thể đặt cọc (Vì khi các bạn đặt cọc mình sẽ ưu tiên cho các bạn thông tin mèo , hình ảnh , đến xem mèo trước và chọn mèo . Và như thế cũng chắc chắn hơn cho mình và mọi người .) hoặc đến khi ấy mình sẽ update tình hình sau .
Cám ơn các bạn đã theo dõi và xin Mod close topic dùm mình .

Status
Không mở trả lời sau này.