• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HCM] Nhận đặt gạch đàn Husky sinh tại VN

Status
Không mở trả lời sau này.

py103

T.Viên Năng Động
Chuyện bán chó k để giá là việc rất bình thường,đặc biệt các dòng có giá trị cao. Đã từng chứng kiến một số topic để giá và kết quả một số bạn vào cmt chê bai bán mắc,so sánh với topic khác... Chưa nói đến những điều đó đúng hay sai thì một ng khác nếu k thật sự hiểu biết khi đọc cmt như vậy sẽ nghĩ ngay là topic này bán mắc và k quan tâm nữa. Trong khi nếu k để giá,ai quan tâm muốn mua có thể gọi hỏi,chủ topic sẽ cho biết giá,giải thik sao lại bán mức giá như vậy,khả năng fix cho từng ng cũng là khác nhau... Nếu giá cả,thoả thuận mua bán,bảo hành đc viết rõ trên giấy là đủ rồi.Điều này k có gì là k rõ ràng cả. Bạn cứ đi xem hết các topic bán chó giá trị cao xem,ít khi ng ta đưa giá lên,nếu bạn thấy vậy là k rõ ràng có thể viết kiến nghị nói lý lẽ để Mod thêm điều khoản bắt buộc đó vào.

py103

T.Viên Năng Động
Còn một vấn đề nữa là bạn manlu ko có nói cún bị liệt,k đi đứng đc... Nên nếu chưa từng gặp qua thì đừng nói em cún tàn phế cả đời... Theo mình em cún này bị trượt sàn trơn,chân bị bẹt 2 bên nên ngồi sẽ như thế. Nếu bổ sung canxi và vận động nhiều chân sẽ khoẻ mạnh,chỉ trừ dáng chân k đẹp,k chuẩn ra thì mọi thứ khác đều bình thường.

luca85

Member
Up, tội nghiệp cho pé cún còn lại, bị com thế này chắc phải ở lại với ilovesam hơi lâu rồi. Chúc pé sớm về nhà mới.

Ilovesam

YTC Developer
Cam on moi nguoi da quan tam, hien tai cac be dc 1 thang 10 ngay rui, co 2 be da dc dat gach, chi con lai 2 be thui nhe^^ chuc moi nguoi nam moi phat tai, van su nhu y:)

nguyenxuanmai

Gom được chút tiền tính mua em husky để ôm ấp nhưng phân vân wa! Mấy bạn nhiều tiền sướng thiệt, chi ra 9,2triệu, 16triệu ko tới đâu thấy cũng nhẹ nhàng. Mình chắc bệnh cả nửa năm luôn wa!

nguyenxuanmai

Coi từ trang 1, thấy bảo hành mà nói: nếu a muốn trả chó lại đồng thời là ngày cuối cùng trong 1 tuần bảo hành e sẽ nhận chó, nhưng đến khi nào e bán được con chó e mới trả tiền cho a vì tiền e xài hết rồi

nếu đúng vậy thiệt thì sợ wa!

Ilovesam

YTC Developer
Coi từ trang 1, thấy bảo hành mà nói: nếu a muốn trả chó lại đồng thời là ngày cuối cùng trong 1 tuần bảo hành e sẽ nhận chó, nhưng đến khi nào e bán được con chó e mới trả tiền cho a vì tiền e xài hết rồi

nếu đúng vậy thiệt thì sợ wa!

Neu da doc topic tu dau thi vui long doc cho het ban nhe, neu doc chua het ma trick dan 1 cau ko phai chu topic noi thi minh buon lam day :) Than :)

Dungciga

Bạn malu yêu thích chó quá mà mua không kiểm tra kỹ, nhìn chó của bạn mình nghĩ nó bị bệnh bẩm sinh. Người bán chó chắc hẳn phải biết chó mình bán bị tật gì, mà nếu không biết đi chăng nữa cũng nên có chút trách nhiệm, ví dụ như hỗ trợ bạn chút kinh phí chạy chữa mong bạn yêu thương chó của mình. Chuyện này mình nghĩ nếu người bán chó hiểu biết và chân thành 1 chút chắc cũng không căng thẳng như thế này. Còn nếu người bán cứ giọng điệu vô trách nhiệm như thế thì chỉ là hạng lái chó lừa đảo không đáng để bạn phải tranh luận như thế. Nhìn chó nhà bạn tội quá.

Ilovesam

YTC Developer
Neu co bat cu thac mac gi vui long lap topic trong forum khieu nai, minh se vao do tra loi cho ban. Con neu co nhung bai viet nhu the nay nua, minh se ko tra loi. Neu lua dao thi topic nay da bi mod xoa lau roi. Biet thi thua thot, ko biet thi dua cot ma nge, ong ba ta da noi vay day ban ah

Dungciga

Đây là nơi mọi người đều có thể nêu ra ý kiến của mình, sao lại phải "dựa cột mà nghe" nhỉ. Mình cũng đang tìm mua chó, mình cũng rất bức xúc với cảnh bạn Malu gặp phải. Ai đời mua chó để vui nhà lại phải nhìn cún của mình bị dị tật thì ai mà không ấm ức cơ chứ. Nói chung xin lỗi mình nói thẳng ra là bạn ko đàng hoàng.

Ilovesam

YTC Developer
Đây là nơi mọi người đều có thể nêu ra ý kiến của mình, sao lại phải "dựa cột mà nghe" nhỉ. Mình cũng đang tìm mua chó, mình cũng rất bức xúc với cảnh bạn Malu gặp phải. Ai đời mua chó để vui nhà lại phải nhìn cún của mình bị dị tật thì ai mà không ấm ức cơ chứ. Nói chung xin lỗi mình nói thẳng ra là bạn ko đàng hoàng.

Vui long xem lai tu dau, tot nhat la xem nhung bai viet cua Mod tieutuan, link dan sang box khieu nai. Day la topic mua ban chu ko phai topic khieu nai. Minh cung ko tra loi ji ban nua dau. Up cho may be con lai mau kiem dc chu tot :))

Dog.House

T.Viên Năng Động
Chúc Bé Sớm Tìm đc Nhà Mới . Xinh LẮm :X

Status
Không mở trả lời sau này.