• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help chó bị nôn và tiêu chảy

Status
Không mở trả lời sau này.
hix.sáng nay em đi làm nó vẫn còn vẫy đuôi đòi theo,lúc trưa về phát hiện nó nôn và tiêu chảy,mà lại còn toàn nước ko phải phân nhão,chó nhà em nặng 2kg, em đã cho uống 1/2 viên Metronidazo và 1/2 viên choloramphenicol lúc 4h chiều,cho nó ăn 1 ít cháo, sau đó 1 tiếng em cho nó uống 2 viên vitamin C và 1 viên B1, đường gluco thì thỉnh thoảng em lại cho nó uống 1 tý, đến 7h tối em tiêm cho nó 1 ít atrophin.
vậy mà đến giờ nó lại nôn rồi đi ngủ, em lo quá,
có bác nào biết cách nào hiệu quả hơn không chỉ cho em với.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Vũ Mạnh Dũng said:
hix.sáng nay em đi làm nó vẫn còn vẫy đuôi đòi theo,lúc trưa về phát hiện nó nôn và tiêu chảy,mà lại còn toàn nước ko phải phân nhão,chó nhà em nặng 2kg, em đã cho uống 1/2 viên Metronidazo và 1/2 viên choloramphenicol lúc 4h chiều,cho nó ăn 1 ít cháo, sau đó 1 tiếng em cho nó uống 2 viên vitamin C và 1 viên B1, đường gluco thì thỉnh thoảng em lại cho nó uống 1 tý, đến 7h tối em tiêm cho nó 1 ít atrophin.
vậy mà đến giờ nó lại nôn rồi đi ngủ, em lo quá,
có bác nào biết cách nào hiệu quả hơn không chỉ cho em với.
Bé mấy tháng r b?
Hình như bé bị rối loạn tiêu hóa ấy,mà bé đã tiêm gì chưa?
Sao b cho bé ún linh tinh thế,ko điều độ thì sợ bé bị rối thuốc nữa ấy. Bh b chỉ cho bé ăn cháo thịt,ún nước đường thoy,chia ra cho đủ các bữa,sau 2-3 ngày bé sẽ khỏi,nếu bé vẫn ko khỏi và có hiện tượng nặng hơn thì nặng ra thú ý nhé...
Chúc bé mau khỏe...

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Hầy, uống thuốc bừa bãi quá
Hiện tại, tốt nhất là bạn không nên cho ăn, vì cho ăn, nó lại nôn ra, chỉ khổ nó thôi.
Hãy điều trị nguyên nhân nó bị nôn đã (thường là do hệ tiêu hóa kém => cho uống thuốc - đi mua thuốc ở cửa hàng thú ý, chứ k phải tự mua thuốc linh tinh hoặc thuốc của người nhé)
Cho cún uống nc đầy đủ nhé.
Mà nó nôn và tiêu chảy có mùi hôi tanh không? Nếu có, mang đi bác sĩ luôn và ngay. Nếu không, cho uống nc dg gluco và uống thuốc. Thường thì sau 1 ngày bạn không cho ăn và uống thuốc thì hệ tiêu hóa sẽ được phục hồi phần nào.

cám ơn mọi người.......

mình đã đưa đi bs thú y

được tiêm và truyền

mình đã không cho bé ăn nữa......

1 tiếng bón nước đường 1 lần...............

nhưng bé ra đi lúc 22h35' bạn à.....

giờ cả nhà mình đang ngồi khóc :((.
thương quá Bông ơi............

anh xin lỗi!

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Vũ Mạnh Dũng said:
cám ơn mọi người.......

mình đã đưa đi bs thú y

được tiêm và truyền

mình đã không cho bé ăn nữa......

1 tiếng bón nước đường 1 lần...............

nhưng bé ra đi lúc 22h35' bạn à.....

giờ cả nhà mình đang ngồi khóc :((.
thương quá Bông ơi............

anh xin lỗi!
Tiếc quá b à,thương bé lắm :X
Bé đã tiêm 7 bệnh chưa b. Trc khi mua cún b cần phải biết bé tiêm chưa nhé,như trên là đủ hiểu bé bị care ấy,tội :X
p/s:Close pic,chủ top đừng buồn nữa nhé

Status
Không mở trả lời sau này.