• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HELP! Mọi người cứu giúp cún nhà em với - GẤP GẤP LẮM

hanguyen209

Cún nhà mình mới được 3 tháng tuổi, mới chích ngừa được 1 mũi. Nó ăn tốt và mập múp míp nên bụng to lắm
Một tuần trước nó tự nhiên lười đi lại hơn bình thường nhưng vẫn ăn uống và không bỏ ăn.

đầu tuần này tự dưng đang nằm nó bị co giật giật một chân sau và một chân trước đi loạng choạng ko vững,
mình sợ quá ko biết làm sao, nắm bóp chân cho em nó một lúc thì nó

đứng lên đi được bình thường. Nhưng vẫn sợ quá nên mình mang em đi bác sĩ, bác sĩ đo nhiệt độ bảo là bị sốt cao 40 do nên chắc vậy bị co giật nên chích cho em 3 mũi và yc chích liên tục 3 ngày. đi chích về ngày đầu e vẫn ăn uống bthuong, đến chích ngày t2 e bỏ ăn tối, ít đi lại mà chỉ nằm, rat met moi....Mình nhìn thấy chân sau của e hình như bị yếu đi nên khi đi vs cũng ko đỡ chân cao lên được nên toàn bị ướt nhẹp nước đái. Thấy thương lắm :(

tiêm đến hôm t3 thì tối về nó vẫn ko ăn, mình sợ e bị tiêm mà ko ăn j lả đi nên cho em ăn băngf xi lanh chão loãng thì em có ăn một ít. nhưngx vẫn nằm nhiều và ko đi đuoc nhiều. Sốt hình như đã hết rồi mà sao vẫn yếu và chỉ nằm ko đi được. Bác sĩ nghe ko đo cho thêm 2 cc thuốc gì màu trắng nói cho e uống sau khi về nhà. nhưng mình mới chỉ cho uống 1 cc. Sáng nay e đa ăn đuoc một ít thịt nhưng vẫn còn yếu lắm. Mình lo quá mọi người ơi, em còn bé quá mà nhìn e ntn mình ko chịu được.

mọi người có biết em bị gì ko, sao bsi chỉ nói sốt siêu vi và tiêm thôi chẳng nói thêm gì. mình sợ quá, mọi người làm ơn giúp em với. mọi người có biết bác sĩ nào tốt mà có tâm ko đe mình mang em nó đeenx chữa với. rất cảm ơn moij người.

Mọi người giúp em với :(

Last edited:

chimcanhcut_dus

YTC Developer
Mình cũng muốn giúp lắm nhưng thú thực là mình không biết bé bị gì nữa.hay bé bị thiếu canxi nặng.bạn ra hiệu thuốc mua canxi cho bé uống nhé.còn để chắc hơn thì lên google tra thử nha

hanguyen209

Cảm ơn bạn nhiều nha.

Mình cho đi tiêm bác sĩ 3 ngày liền bác sĩ chỉ bảo do bị sốt. Mình thấy e nó tiêm về lả đi quá nên tự cho uống cháo bằng xi lanh và hôm nay ko cho đi tiêm nữa rồi.

Mình google cung ko thấy biểu hiện rõ bệnh gì. Mà bổ sung canxi là cho ăn thêm gì hả bạn? mình lo quá :((

hope_vn

YTC Developer
Bạn phải tin vào bs chứ.nếu bạn kần gúp đỡ thì phải biết cún nhà bạn là loại nào chứ.còn caxi thì bạn cho uống thuốc.mình cho cún uống caxi Fe tổng hợp của bà bầu

chimcanhcut_dus

YTC Developer
Cảm ơn bạn nhiều nha.

Mình cho đi tiêm bác sĩ 3 ngày liền bác sĩ chỉ bảo do bị sốt. Mình thấy e nó tiêm về lả đi quá nên tự cho uống cháo bằng xi lanh và hôm nay ko cho đi tiêm nữa rồi.

Mình google cung ko thấy biểu hiện rõ bệnh gì. Mà bổ sung canxi là cho ăn thêm gì hả bạn? mình lo quá :((
uong thuoc va bo sung thuc pham nhieu canxi nhu pho mai nhe

hanguyen209

Cảm ơn các bạn nhiều. Sáng nay em nó đax tỉnh và ăn nhẹ rồi. hy vọng là e chỉ bị canxi như bạn nói vì bác sĩ cũng chẳng nói với mình là cuối cùng e bị bệnh gì.
Sory hôm qua mình rối quá nên ko ghi đay đu thông tin. E nhà mình là BKLN.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Bé bị sốt mà mấy bạn, mình đâu có thấy nó liên quan đến xương?
Thế này nhé, giờ bạn cứ nghe theo lời bác sĩ, cảm thấy bé vẫn hơi mệt và khó chịu thì cho bé uống chút nước đường bù vào lượng nước đã mất của cơ thể. Nếu bạn không tin bác sĩ này có thể đưa bé đến chỗ các bác sĩ khác, hoặc tra số trên mạng và thử kể một số triệu chứng ra xem các bác sĩ khác chuẩn đoán như thế nào ha? -.-
Pờ ét: Đừng cho uống canxi tùm lum, nó sẽ ảnh hưởng đến thận của bé nhé -w-

Bạn còn cần gì nữa không?
Je m'appelle Kem :3

hanguyen209

Cảm ơn mọi người nhiều nhé. Bé đã khoẻ lại và chạy nhảy vui rồi, tuy chân vẫn còn yếu, đi vs vẫn ko cao đc nên hay bị dính nước vào mông (em là bé gái ạ). Mình mừng qúa. Nhưng mà thật tình là cuối cùng cũng ko biết bé bị gì hay chỉ sổt siêu vi như bsi nói :)

P/s: mấy bé nhà mình là BKLN nhưng mà chỉ nằm đất chứ nhất định ko nằm thảm, mình sợ nắm đất có làm bé dễ bị ốm ko?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Cảm ơn mọi người nhiều nhé. Bé đã khoẻ lại và chạy nhảy vui rồi, tuy chân vẫn còn yếu, đi vs vẫn ko cao đc nên hay bị dính nước vào mông (em là bé gái ạ). Mình mừng qúa. Nhưng mà thật tình là cuối cùng cũng ko biết bé bị gì hay chỉ sổt siêu vi như bsi nói :)

P/s: mấy bé nhà mình là BKLN nhưng mà chỉ nằm đất chứ nhất định ko nằm thảm, mình sợ nắm đất có làm bé dễ bị ốm ko?
Trời nóng bạn ạ, không lo lắm, với cả bé lạnh bé tự chạy vào chỗ ấm bé nằm ^^
Bạn còn cần gì nữa không?