• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN: Gấp, giúp đỡ con cún đáng thương bị tai nạn

nhim

Well-Known Member
xin lổi khi nói điều này nhưng c vẫn góp ý, nếu NHIM k nuôi dc nên để ng khac nuôi đi vì h NHIM bận học thi cũng k tg đi bs, quan trọng là cũng k đủ dk nuôi.....các bạn ở hn mau đến giúp bé nhé.............

e có định giữ đâu, e cũng rửa vết thương cho nó rùi, băng rùi, chính xác là mùi vì nó đi vs tại chỗ. ai có khả năng nuôi thì cứ liên lạc, ai cũng lí do này, nọ có ai chịu nhận nuôi tử tế không? mấy người hỏi thì lại hỏi luôn câu nó là alaska thuần hay lai, nếu là chó ta chắc k ai nuôi à.

NHIM nói k tiền đi bs cho cún kêu gọi mọi ng đóng góp sao ai bán cún Nhím cũng hỏi mua và trả giá vậy?

e chỉ hỏi tham khảo khi nào có điều kiện thì mua. mua cún k mua ngay thì cũng k sao. nhưng chữa cho nó thì cần ngay

xich_xu

YTC Developer
xin em alaskan bên viet-pet đây mà!
bạn xin em nó về thì phải chắc chắn chăm được em nó rồi hẵng xin!đây là sinh viên,tiền ăn chưa có lại còn đi xin mọi ng giúp đỡ chăm chó giúp bạn!
chẳng hiểu bạn là người kiểu gì nữa!

xich_xu

YTC Developer
chắc chắn đủ điều kiện chăm cho bé hẵng xin bạn nhé!không thì anh chủ cũ nuôi còn tốt hơn,nhà người ta có điều kiện hơn,sẽ chăm tốt hơn!

huongdieu64

T.Viên Năng Động
mình cũng thế thui nhưng là mình chưa thỏa niềm mơ ước có cún đẹp.....NHIM cung khen cún bạn ấy đang nuôi rất đẹp....vả lại đã nhận nuôi nên chút hết tg vào bé cún chứ? bạn ấy kêu k có tg đưa đi bs cũng k tg nghe dt mà hãy nhắn tin vì đi học suốt.....vậy nếu hỏi mua rẽ mà ng ta bán tính sao đây?bạn sẽ có tg chăm cún đang bị thương sao?

nhim

Well-Known Member
cái vấn đề hỏi giá thì không sao , như mình thôi ít tiền nhưng vẫn thích hỏi giá các pé . :) để xem sau này có đk còn biết giá mà nhích 1 em :))

chính xác là mình hỏi giá để tham khảo, mình cũng bỏ ra 1 ít cho vào heo đất rùi. ai k tin đến mình cho xem heo. mình chưa thể đập vì heo của bạn tặng

huongdieu64

T.Viên Năng Động
có 1 cách vẹn toàn nè e, e cứ ẳm cún ra viện thú y gần nhất thật nhanh vì để e nó có thể thoát cảnh tật nguyền, thật nhanh may ra còn kịp....e cứ để lại đó vì chắc chắn cún phải dc vô nc biển....nói gửi lại về lấy tiền rùi cứ để lại đó cho bs họ lo....chắc chắn nó sẽ k sao cả.....tg nếu e có tiền wa ôm cún về k thì ở đó họ sẽ nuôi và có cách giải quyết...hay ai trong diễn đàn muốn nhận nuôi thì wa đó thanh toán cho bs rùi đón cún... c đi chích cho cún đã thấy 1 trường hợp như vầy rùi.....bs họ sẽ hết lòng vì cún ấy......nếu e nhặt cún bị tai nạn ngoài đường về nuôi thì chắc chắn sẽ có ng giúp chứ e nhận từ chính chủ của nó với lòi hứa hết lòng chăm cún mà lại kêu mọi ng giúp c nghĩ khó lắm....ở nhà chủ nó có thế nào cũng là chủ của nó họ sẽ phải có trách nhiệm.....

nhim

Well-Known Member
xin em alaskan bên viet-pet đây mà!
bạn xin em nó về thì phải chắc chắn chăm được em nó rồi hẵng xin!đây là sinh viên,tiền ăn chưa có lại còn đi xin mọi ng giúp đỡ chăm chó giúp bạn!
chẳng hiểu bạn là người kiểu gì nữa!

chắc chắn đủ điều kiện chăm cho bé hẵng xin bạn nhé!không thì anh chủ cũ nuôi còn tốt hơn,nhà người ta có điều kiện hơn,sẽ chăm tốt hơn!

mình hỏi đã ai đến nhà chủ cũ xem tình trạng nó chưa, e đến thăm thấy nó tàn tạ quá nên nhận nuôi thôi. em mất cả đêm chăm sóc nó. tối qua thì cho nó ăn cá và ăn ruốc e ăn rau. mọi người chỉ to mồm gọi đến bảo đón nó hàng chục cuộc vậy mà mấy ngày k ai đón. ngày nào em cũng hỏi thăm nó thấy tình trạng này k đc nên đón nó về. ai cũng nêu lí do này nọ rằng nhà bố mẹ không cho.... e ở một mình thì e nhận nuôi coi như cung cấp cho nó chỗ ở, e chỉ xin mọi người ít cá khô hoặc gì đó cho nó đến cuối tháng, thế mà có ai không.
mình cũng thế thui nhưng là mình chưa thỏa niềm mơ ước có cún đẹp.....NHIM cung khen cún bạn ấy đang nuôi rất đẹp....vả lại đã nhận nuôi nên chút hết tg vào bé cún chứ? bạn ấy kêu k có tg đưa đi bs cũng k tg nghe dt mà hãy nhắn tin vì đi học suốt.....vậy nếu hỏi mua rẽ mà ng ta bán tính sao đây?bạn sẽ có tg chăm cún đang bị thương sao?

đúng là cún đẹp, nhưng e nhận nuôi k vì lí do đấy, e chỉ k có thời gian onl còn nghe và gọi thì thoải mái. e không có ý giữ nó. ai có đk tốt hơn thì đến e sẽ cho lại. e cũng nói thẳng ai không giúp thì đừng có nói này nọ, mọi người k tốt hơn em tí nào đâu. quần áo e cũng chưa thay ra để ôm nó.

nhim

Well-Known Member
có 1 cách vẹn toàn nè e, e cứ ẳm cún ra viện thú y gần nhất thật nhanh vì để e nó có thể thoát cảnh tật nguyền, thật nhanh may ra còn kịp....e cứ để lại đó vì chắc chắn cún phải dc vô nc biển....nói gửi lại về lấy tiền rùi cứ để lại đó cho bs họ lo....chắc chắn nó sẽ k sao cả.....tg nếu e có tiền wa ôm cún về k thì ở đó họ sẽ nuôi và có cách giải quyết...hay ai trong diễn đàn muốn nhận nuôi thì wa đó thanh toán cho bs rùi đón cún... c đi chích cho cún đã thấy 1 trường hợp như vầy rùi.....bs họ sẽ hết lòng vì cún ấy......nếu e nhặt cún bị tai nạn ngoài đường về nuôi thì chắc chắn sẽ có ng giúp chứ e nhận từ chính chủ của nó với lòi hứa hết lòng chăm cún mà lại kêu mọi ng giúp c nghĩ khó lắm....ở nhà chủ nó có thế nào cũng là chủ của nó họ sẽ phải có trách nhiệm.....

nếu không ai nhận nuôi thì sao. chị có đọc hết cm chưa. em bảo ai có xe thì đến đưa nó đi khám hộ e. chỗ e không thấy có thú y. vậy mà mọi người chỉ biết cm nói những điều vô nghĩa. nói thì ai chả nói đc. e khuyên người nào có suy nghĩ chủ nó có trách nhiệm thì nên nghĩ lại. thế thôi. e k hứa gì cả. e chỉ nói là sẽ cố gắng hết sức

xich_xu

YTC Developer
điều kiện không có thì đừng mang em nó về chăm!tôi nói thế là đúng,chẳng sai tẹo nào!
thương chó nhưng lực bất tòng tâm,không chữa được bệnh cho nó!
t hoan nghênh lòng thương yêu động vật nhưng thương như bạn không phải là giúp nó đâu!

nhim

Well-Known Member
điều kiện không có thì đừng mang em nó về chăm!tôi nói thế là đúng,chẳng sai tẹo nào!
thương chó nhưng lực bất tòng tâm,không chữa được bệnh cho nó!
t hoan nghênh lòng thương yêu động vật nhưng thương như bạn không phải là giúp nó đâu!

hơ, dù ít dù nhiều nó cũng dc chăm sóc tốt hơn. ai có khả năng chăm sóc tốt hơn thì đến nhận. e có lấy đồng nào đâu. đừng lên mặt dạy dỗ người khác

huongdieu64

T.Viên Năng Động
e cứ đưa cún đi bs đã chứ đừng chần chừ nữa,cứ bỏ cún ở đó bs họ k bỏ nó đâu, trc tiên họ cũng phải lo vì họ biết cách trị và có thuốc sẵng....xem bn tiền nhắn đi c sẽ gửi....c ở sg nên k làm j giúp e dc.....nếu sau này e k nuôi cứ chuyển vào cho c

nhim

Well-Known Member
e cứ đưa cún đi bs đã chứ đừng chần chừ nữa,cứ bỏ cún ở đó bs họ k bỏ nó đâu, trc tiên họ cũng phải lo vì họ biết cách trị và có thuốc sẵng....xem bn tiền nhắn đi c sẽ gửi....c ở sg nên k làm j giúp e dc.....nếu sau này e k nuôi cứ chuyển vào cho c

e đang bảo mấy anh chị có xe thì giúp e đưa nó đi. e cũng bảo bố mẹ gửi tiền rùi. chắc mai sẽ gửi.

nhim

Well-Known Member
uhm, neu can thi c gui tien chu thuc an sao c gui?tinh hinh be phu thuoc vao em...co len nhe.....neu ban TOAN k nhan nuoi ma kho khan wa c se giup.....

chị an tâm, e là người có trách nhiệm mà

nhim

Well-Known Member
Ở HCM thì ti giúp đc rồi :) Nhưng tiếc nhỉ... Chúc pé mau khỏe

thank bạn, thank các bạn hôm nay đến thăm cún, thank bác sỹ khuông đã giúp đỡ. mình sẽ cố gắng chăm sóc nó. cảm ơn bạn trang và bạn của trang đã giúp mình gọi bác sĩ và ủng hộ cho bé 50k. mình đã dùng số tiền đó để mua thuốc cho bé. không định nhận nhưng vì số tiền mua thuốc cho bé quá lớn nên mình phải nhận

zinbibitwo

kho than be :(( neu ban dua be di kham+tien tiem+thuoc boi ,chac phai duoi 500k, cau qua TRuog Chinh ( gan cau vuot) neu ban ranh to co the dan ban di den cho kham cho cun, alo cho to 0988591955 nhe