• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN: Gấp, giúp đỡ con cún đáng thương bị tai nạn

nhim

Well-Known Member
kho than be :(( neu ban dua be di kham+tien tiem+thuoc boi ,chac phai duoi 500k, cau qua TRuog Chinh ( gan cau vuot) neu ban ranh to co the dan ban di den cho kham cho cun, alo cho to 0988591955 nhe

ừ, bạn có xe không? lai mình đến đó khám

bạn ơi. cún thế nào rùi. Bạn ở chỗ nào Từ Liêm vậy. Mình nhờ bạn trai mình qua thăm và ủng hộ 50k gọi là chút ít để chữa trị cho cún nhé. Thương quá :((

chipbin1611

YTC Developer
E ý đáng thương lắm. Hqa mình vs bạn mình cũng đến xem và cũng gọi bác sĩ đến để xem qa cho e ý rồi. Mong mng hãy dành chút j đó để giúp e ý. Nếu ai có qa thăm thì mua cho em nó ít thuốc hoặc mang cho e nó 1 chút thức ăn để e nó ăn để có sức....Cầu mong mọi điều tốt đẹp đến vs em....ilusm!~

wowowo

YTC Developer
Vết thương nhỏ thế mà làm bé bị liệt luôn à , mình nghĩ là ko bị liệt đâu mà chắc bị đau nên ko đi được , ra khám nhanh còn kịp :) . Có gì nói sai đừng ném tạ

nhím ơi cố gắng đưa em ấy đi khám .......để em ấy chịu đau vậy mình cũng thấy sót lắm ....Giá như mình mà ở hn thì mình sẽ cùng bạn đưa em ấy đi khám chữa .Mình lại ở tận hải phòng chỉ biết theo dõi tình hình của em ấy thôi

wowowo

YTC Developer
Theo mình nghĩ bây giờ , ai muốn nuôi em ý thật sự và nhà có điều kiện nuôi em nó thì nhím nên nhượng lại cho người đó . Chứ nhím nuôi em nó ko lâu được đâu , mà còn khó khăn nữa . Chưa kể sau này nó lớn lên nữa , chắc nhím cũng biết sẽ rất lớn . Giờ muốn tốt cho em ý thì phải cho nhà ai đó nuôi mà có điều kiện 1 chút .

wowowo

YTC Developer
Mà chị nhím up thêm 1 2 cái ảnh về vết thương e nó đi , em coi có bị nặng ko ảnh kia bé quá , chụp mặt làm gì . Mấy bọn thấy đẹp mà ko nuôi được cứ xin về làm gì em nó thì chít ^^

py103

T.Viên Năng Động
Bạn toanvippro... gì đang bán chó của bạn í đi để đón e này về nè.Nhưng mình thấy bạn í đăng là đang nuôi nhiều chó cắn nhau dữ quá nên bán từng đứa đi.Liệu đây có phải là môi trường tốt để nuôi 1 cún đang bị thương ko?đã đông và cắn nhau dữ mà còn đang lấy thêm những đứa khác về.Vả lại một người nuôi cún mà sẵn sàng bán cún của mình đi và đón những cún khác về thì liệu có nuôi em này được lâu ko?Mình thành thật rất băn khoăn về điều đó.
Mình thấy cũng có bạn muốn đưa về nuôi,mình nghĩ bạn nên chụp hình chỗ vết thương và những khó khăn gặp phải khi nuôi em í để mọi người có thể dễ lựa chọn là nuôi được hay ko.Nếu ai chấp nhận nuôi được thì đợi một thời gian băng bó,trị nhiễm trùng tạm rồi chuyển em í ra cho ng ta nuôi.Mình thấy có bạn ở HP là nơi gần Hn,có thể chuyển ra đó đc đấy.Chứ miền Nam thì xa quá,sợ em í k chịu được khi di chuyển.Thân.

py103

T.Viên Năng Động
Nhà bạn toanvippro mẹ còn k cho nuôi nữa.Khi đem em này về mà em í vệ sinh tại chỗ,vết thương loét ra,bốc mùi....thì liệu mẹ bạn ấy có thích k?Có thương mà đối xử tốt với em í đc ko?Bạn nhím suy nghĩ kỹ nhe.

py103

T.Viên Năng Động
Mình hoan nghênh tinh thần yêu cún,muốn giúp cún,nhưng mà điều kiện nào là tốt nhất cho em cún thì mới là quan trọng,ko phải cứ yêu là nuôi đc,cứ muốn giúp là nhất định phải mang về mới là giúp.

wowowo

YTC Developer
Đồng ý với bạn trên . Mình cũng đọc qua topic của bạn toanvip và mình không hài lòng và có 1 chút nghi ngờ :)

toanvippro1831996

.´¯ì¥í:¦:ÑaღĐẳñg▒ÇấP
Bạn toanvippro... gì đang bán chó của bạn í đi để đón e này về nè.Nhưng mình thấy bạn í đăng là đang nuôi nhiều chó cắn nhau dữ quá nên bán từng đứa đi.Liệu đây có phải là môi trường tốt để nuôi 1 cún đang bị thương ko?đã đông và cắn nhau dữ mà còn đang lấy thêm những đứa khác về.Vả lại một người nuôi cún mà sẵn sàng bán cún của mình đi và đón những cún khác về thì liệu có nuôi em này được lâu ko?Mình thành thật rất băn khoăn về điều đó.
Mình thấy cũng có bạn muốn đưa về nuôi,mình nghĩ bạn nên chụp hình chỗ vết thương và những khó khăn gặp phải khi nuôi em í để mọi người có thể dễ lựa chọn là nuôi được hay ko.Nếu ai chấp nhận nuôi được thì đợi một thời gian băng bó,trị nhiễm trùng tạm rồi chuyển em í ra cho ng ta nuôi.Mình thấy có bạn ở HP là nơi gần Hn,có thể chuyển ra đó đc đấy.Chứ miền Nam thì xa quá,sợ em í k chịu được khi di chuyển.Thân.

e bán chó đi để lấy con này về mà, 4 con e cho ra đi hết rồi, giờ chả còn rì cả, gọi điện thì a ấy bảo đưa người ta rồi, thật là bất công cho e quá, e bán tất 4 con của e để mang về 1 con bị bệnh chữa cho nó mà lại chẳng đc rì nữa :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: