• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hn tặng mèo :))

Status
Không mở trả lời sau này.

hoanghungtu

YTC Developer
chả có gì để tặng nhưng mà vào mấy box đọc xong mà ngứa hết cả mắt @@
ai cũng kêu tặng mà toàn lấy vía từ 100k đổ lên =)) "tặng kiểu gì đây"? văn hóa tặng mới của vn hả mấy bạn chủ ?
ai cũng bảo tặng này nọ nhưng lấy tiền vía có khác gì tiền mua mèo mà lý do để lấy tiền vía sợ ngta mang mèo về bán :O , thế các bạn lấy tiền vía thì có khác gì bán k ? cùng 1 mục đích mà khác cách gọi thôi!
những người cần dc tặng đa phần là những bạn chưa đủ money, mà hỡi ôi vào box quà tặng thú cưng toàn tặng để lấy vía :))
các bạn toàn những người có tâm, có đức lắm ý :))
kinh doanh k có gì xấu nên các bạn đăng bán luôn đi cho nó dễ nghe !
Còn mấy bạn nhìn người đến mua vs cả người đến trả tiền vía đố các bạn biết mình đang đưa thú cưng của mình cho người tốt hay người xấu dc đấy, mà nếu như các bạn phân biệt được thì tốt quá rồi thấy ai gian thì k bán nữa, ai tốt thì bán luôn, thế thì cần gì phải xem vía các bạn nhỉ =)) sống giả tạo vãi !
Còn các bạn xin mèo mà chưa đủ xiền thì cứ từ từ đợi không nên vội vàng hấp tấp , cứ đợi rồi diễn đàn mình thế nào cũng có Mạnh Thường Quân xuất hiện :)) '' not me " =)) vì mình k nuôi mèo :))
xin lỗi mod trước vì đây là box quà tặng nhưng mà đọc qua thấy khó chịu nên có chút ý kiến phản hồi làm sao cho tên gọi của box đúng vs nghĩa "tặng"

bedautay870

T.Viên Năng Động
tôi hỏi các bạn. nếu 1 con mèo đc cho ko ko mất 1 xu với con mèo bạn bỏ chút tiền ra mua có khác nhau ko?? chúng tớ chỉ lấy tiền vía vì công chúng tớ bỏ ra chăm sóc các em ý và cũng muốn xem xem ng chủ mới có đủ khả năng chăm lo cho các em ý hay ko thôi. nếu ngay cả tiền vía cũng ko trả nổi thì liệu có thể cho các em ý 1 cuộc sống tốt hay ko? hay là bữa đói bữa lo ( dù gì cũng là của đi xin đc sống hay chết mặc xác chúng mày) . Tôi nói thẳng nếu các bạn mún xin 1 bé mèo mà ko mún mất tiền mua thì các bạn có đảm bảo e ý có cuộc sống tốt ko? nếu như bạn xin đc mang về xong vì e ý hay kêu nhiều gia đình bắt vứt em ý hoặc mang đi đâu thì tuỳ, thì các bạn làm ntn? Các bạn là những ng ích kỷ nhỏ mọn quá đó, nhìn thấy mèo xinh muốn nuôi nhưng lại ko muốn bỏ tiền ra, ok nếu các bạn chưa đủ khả năng thì đừng nghĩ tới chuyện chăm sóc 1 bé mèo. vì các em ý cũng cần ăn uống cũng mất tiền nuôi đó chứ ko phải đơn giản là vật cưng, bức hình đẹp cho các bạn ngắm đâu. :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau:

hoanghungtu

YTC Developer
tôi hỏi các bạn. nếu 1 con mèo đc cho ko ko mất 1 xu với con mèo bạn bỏ chút tiền ra mua có khác nhau ko?? chúng tớ chỉ lấy tiền vía vì công chúng tớ bỏ ra chăm sóc các em ý và cũng muốn xem xem ng chủ mới có đủ khả năng chăm lo cho các em ý hay ko thôi. nếu ngay cả tiền vía cũng ko trả nổi thì liệu có thể cho các em ý 1 cuộc sống tốt hay ko? hay là bữa đói bữa lo ( dù gì cũng là của đi xin đc sống hay chết mặc xác chúng mày) . Tôi nói thẳng nếu các bạn mún xin 1 bé mèo mà ko mún mất tiền mua thì các bạn có đảm bảo e ý có cuộc sống tốt ko? nếu như bạn xin đc mang về xong vì e ý hay kêu nhiều gia đình bắt vứt em ý hoặc mang đi đâu thì tuỳ, thì các bạn làm ntn? Các bạn là những ng ích kỷ nhỏ mọn quá đó, nhìn thấy mèo xinh muốn nuôi nhưng lại ko muốn bỏ tiền ra, ok nếu các bạn chưa đủ khả năng thì đừng nghĩ tới chuyện chăm sóc 1 bé mèo. vì các em ý cũng cần ăn uống cũng mất tiền nuôi đó chứ ko phải đơn giản là vật cưng, bức hình đẹp cho các bạn ngắm đâu. :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau:

1 khi đã là quà tặng thì đừng kể nể đến công chăm sóc bạn nhé, chả ai cho tặng 1 thứ gì mà đi kể nể công trạng này nọ đâu, người được cho sẽ tự biets ơn các bạn, k cần phải kể nhé, mọi người đều biết !
Một là tặng hai là bán ok? ngôn ngữ Việt Nam mình nó cũng không quá khó hiểu đâu nhé! mà ý thức của người Viet Nam chưa kém đến mức gia đình cấm nuôi thì mang đi vứt đâu bạn ạ vì là được tặng nên mọi người đều có ý thức biết trân trọng và mình nghĩ khi k nuôi dc nữa các bạn ý đa phần sẽ tặng lại cho 1 người bạn khác hoặc người thân! còn không đủ tiền mua k có nghĩa là không nuôi được péts, một con vật nuôi không phải chỉ sung sướng khi được ăn uống đầy đủ blah blah..... cái mà gắn kết giữa con người với động vật đó là " love " hiểu chưa bạn, khi xin dc mèo hay cún thì tớ giám đảm bảo các bạn ý k ngần ngại bớt 1 bát cơm , 1 ít thịt lại cho vật nuôi của mình bạn nhé! ngay cả nhà tớ nuôi rott khẩu phần ăn vẫn là cơm trộn vs canh, mặc dù nhiều người cho ăn cổ gà rồi thịt bò .... etc , mỗi người nuôi tùy theo hoàn cảnh mình có , chó của mình vẫn lớn đều và luôn sẵn sàng bảo vệ chủ mặc dù chỉ cho ăn cơm vs canh, bạn nhé, cũng giống như bố mẹ có nhà nghèo và nhà giàu 2đúa cpn đượ nuôi đưỡng theo 2 cách khác nhau chế độ ăn uống cũng khác nhau nhưng khi 2 đứa con lớn lên chưa biết con của người nghèo vs người giàu ai sẽ tốt hơn ai!
Còn nữa việc xin nó cũng giống như kinh doanh vậy vì người ta không có đủ lượng vốn lớn để mua ngay lập tức thế thôi, nhưng không có nghĩa là không đủ kinh phí duy trì hoạt động :))
mà đã lên diễn đàn cho thì bảo cho mà bán thì bảo bán " lươn lẹo quá các ty ạ :)) " hay với các bạn "vía" đây đang là một kiểu kinh doanh mới trên diễn đàn :-?
Mình đang ở Việt Nam không phải china nhé :D, hiểu tiếng việt hộ cái ! TẶNG = VÍA + TIỀN " TIẾNG VIỆT CÓ ĐỊNH NGHĨA NÀY RỒI À CÁC BẠN ( VÍA ) " =))
" Các bạn vừa được tiếng vừa được miếng.... "
" Tóm lại những cái cốt lõi bên trong mà đã không ngiêm túc thì đừng có xoắn những cái bên ngoài , ok ? "
nhân đức giả tạo , nhân đức nửa mùa
"trích: Đức Việt :)) "

bedautay870

T.Viên Năng Động
theo như bạn nói, chúng tôi nhứng ng cho pet lấy vía là những ng đạo đức giả? vậy xin thưa chúng tôi do quá nhiều mới mang tặng các bạn, nếu đủ khả năng thì nuôi, còn với cái cảnh cho rott ăn cơm với canh của bạn, tôi xin thưa nó sống quá khổ ạ. với dòng chó đó đáng nhẽ phải đc coi trọng phải đc ăn ngon nhưng đằng này bạn kêu bớt cơm canh cho nó, hâha đấy bạn có dám bỏ tiền mua đồ ăn cho nó đâu, nó sống đc theo kiểu có ăn là tốt lắm rồi. thành thật có 1 ng yêu thú cưng như bạn mình rất lấy làm xấu hổ.

DongNatLaToi

Mr Nhím
Diễn đàn ảo nên tạo thêm môi trường cho những kẻ lừa đảo lợi dụng lòng tốt của người khác chuộc lợi.
Chả nói tới những ng lạ mặt trên diễn đàn ở xa xôi ngay mình ở bên ngoài có thằng bạn trong đội bóng bảo nhà ny nó mèo sắp đẻ có lấy thì qua bắt 1 con về cho nhà đỡ chuột. Tới lúc mèo đẻ nó nt bảo qua lấy nhớ đưa cho mẹ ny nó 100-200k gọi là tiền "vía"
Mèo thì là mèo ta tiền đó mua ngoài còn rẻ hơn mang tiếng cho + vía = vãi cả mua... :dead:
Đồng tiền làm tha hóa con ng làm ng ta lợi dụng lòng tốt của ng khác để chuộc lợi :die_die:
Cảm ơn những chia sẻ hữu ích của chủ topic

hoanghungtu

YTC Developer
theo như bạn nói, chúng tôi nhứng ng cho pet lấy vía là những ng đạo đức giả? vậy xin thưa chúng tôi do quá nhiều mới mang tặng các bạn, nếu đủ khả năng thì nuôi, còn với cái cảnh cho rott ăn cơm với canh của bạn, tôi xin thưa nó sống quá khổ ạ. với dòng chó đó đáng nhẽ phải đc coi trọng phải đc ăn ngon nhưng đằng này bạn kêu bớt cơm canh cho nó, hâha đấy bạn có dám bỏ tiền mua đồ ăn cho nó đâu, nó sống đc theo kiểu có ăn là tốt lắm rồi. thành thật có 1 ng yêu thú cưng như bạn mình rất lấy làm xấu hổ.

vâng cái xấu hổ của bạn đã đi cùng vs người vn qua bao thế hệ chó ăn vs khẩu phần dinh dưỡng cơm canh đạm bạc mà vẫn có sư trung thành tận tâm vs chủ bạn ah! uhm khổ mà nó là rott lùn cũng dc 42kg bạn ạ :)) chắc phải cho ăn thịt bò các kiểu mới đủ tiền xin chó or mèo vía mất !
Vâng mình giám khẳng định hình thức cho vía lấy tiền là đạo đức giả bạn ah!
Từ bé đền giờ mình chưa baoh dc học dc tăng là phải mất tiền, còn tiền vía thì 5k , 7k tớ thấy vẫn vô tư mà bạn nhiều người vẫn làm thế , chẳng lẽ những người tặng đấy không nuôi chăm sóc cho mèo or chó ? thế sao vía của ngta có 5k - 10k nhỉ, đấy ngta gọi là cái tâm thật , lòng thật, chứ không giả tạo lươn lẹo các bạn ah =))
Và những đối tượng cần tặng có thể là những bạn chưa có tiền hoặc đang là học sinh mà chưa có tiền mua , thì đào đâu ra tiền vía =)) nếu ngta có đủ tiền mua thì đã không phải xin, còn nếu kiểu bán vía lấy tiền thì các bạn next sang bên box mua bán giùm cái cho cái box này trở về ý nghĩa ban đầu khi mới mở box " quà tặng thú cưng "
Mà mang về nhà thì chắc cũng không đến nỗi bố mẹ các bạn ý cho nó nhịn ăn đâu các bạn " Vía " ạ :))

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
hài vãi mấy cái lời biện hộ /

TẶng là tùy tâm thôi chứ lại còn vía với trả ko vía .

-"hiểu tặng la gi ko thế :D

-

bedautay870

T.Viên Năng Động
hờ tôi chả biết các bạn có hiểu ý tôi muốn nói hay ko? nếu các bạn muốn xin chó đẹp, mèo dẹp thì mất vía là chuyện đương nhiên, chứ làm gì có kiểu ăn xin còn đòi xôi gấc hả bạn?

__heo__

hịc

mình đang ôn thi Đh

mình rất muốn có 1 chú becge con để nuôi

nhà bạn nào trong yeuthucung.com có becge con ko ??

có thể tặng mình 1 chú đc ko ??

thật sự là mình rất muốn có 1 chú

mình là SV.....( ôn thi lại đh )............ nên tài chính đối với mình là 1 chuyện khó khăn

mình đăng tin này

mong nhận đc sự giúp đở từ các bạn

thank

kibiz123

YTC Developer
hịc mình đang ôn thi Đh mình rất muốn có 1 chú becge con để nuôi nhà bạn nào trong yeuthucung.com có becge con ko ?? có thể tặng mình 1 chú đc ko ?? thật sự là mình rất muốn có 1 chú mình là SV.....( ôn thi lại đh )............ nên tài chính đối với mình là 1 chuyện khó khăn mình đăng tin này mong nhận đc sự giúp đở từ các bạn thank
tài chíh bạn hạn hẹp thì bạn lấy vốn đâu mà nuôi nó hả bạn cứ chờ đến lúc đủ điều kiện thì nuôi có lẽ tốt hơn đấy bạn

hoanghungtu

YTC Developer
hờ tôi chả biết các bạn có hiểu ý tôi muốn nói hay ko? nếu các bạn muốn xin chó đẹp, mèo dẹp thì mất vía là chuyện đương nhiên, chứ làm gì có kiểu ăn xin còn đòi xôi gấc hả bạn?

thôi đúng rồi mấy bạn đi xin chó mèo là ăn mày, bạn bán vía cho người ta còn la may ý chứ, mấy bạn nên cân nhắc trước khi xin bạn này nhé :))
cứ tưởng mình to! thôi thì đằng nào cũng up lên cho mọi người xem tuyên ngôn của bạn này vậy !
mất tiền vía kiểu đấy ngta gọi là mua nhé! chứ ngta k xin của nhà bạn @@ hiểu biết tí đi, ngta chả tiền vía cho bạn rồi mà nghe câu này chắc cũng vui nhỉ :D

bedautay870

T.Viên Năng Động
thôi đúng rồi mấy bạn đi xin chó mèo là ăn mày, bạn bán vía cho người ta còn la may ý chứ, mấy bạn nên cân nhắc trước khi xin bạn này nhé :))
cứ tưởng mình to! thôi thì đằng nào cũng up lên cho mọi người xem tuyên ngôn của bạn này vậy !
mất tiền vía kiểu đấy ngta gọi là mua nhé! chứ ngta k xin của nhà bạn @@ hiểu biết tí đi, ngta chả tiền vía cho bạn rồi mà nghe câu này chắc cũng vui nhỉ :D

đấy bạn có đọc hết đâu, bạn cứ đọc hết ý tôi muốn nói rồi ngẫm đi nhá, tôi chả có ý nói ai là ăn xin ăn mày ở đây hết, đấy chỉ là câu thành ngữ tôi dùng để ví von thôi, bạn cứ giải nghĩa ra thì hiểu. còn chuyện tiền vía ý mà tôi nói thật chuyện đó quá bình thường kể cả ở đây hay ở ngoài đi nữa, đều thế thôi. con nếu bạn thích đấu khẩu theo cái kiểu moi móc ngôn từ của tôi thì xin thưa bạn mún đấu tôi sẵn sàng đấu :157:

hoanghungtu

YTC Developer
đấy bạn có đọc hết đâu, bạn cứ đọc hết ý tôi muốn nói rồi ngẫm đi nhá, tôi chả có ý nói ai là ăn xin ăn mày ở đây hết, đấy chỉ là câu thành ngữ tôi dùng để ví von thôi, bạn cứ giải nghĩa ra thì hiểu. còn chuyện tiền vía ý mà tôi nói thật chuyện đó quá bình thường kể cả ở đây hay ở ngoài đi nữa, đều thế thôi. con nếu bạn thích đấu khẩu theo cái kiểu moi móc ngôn từ của tôi thì xin thưa bạn mún đấu tôi sẵn sàng đấu :157:

uhm đúng rồi tớ sai các bạn tặng thú cưng mà lấy vía ngang vs giá bán là chuyện đúng , các bạn có lòng tốt cho tặng mọi người mà tớ không biết, đằng này lại còn đi trách móc cản trở việc đạo đức giả :))

hoanghungtu

YTC Developer
Hình như các bạn ý đổi loại hình kinh doanh rồi không để tiền viá nữa mà liên lạc theo số XXXXXXXXXXXXXX rồi nói chuyện cho vía mèo sau cho nó ngọt :))
các bạn xin thú cưng lưu ý nhé

bedautay870

T.Viên Năng Động
bạn trách chúng tôi cho lấy tiền vía, vậy tôi hỏi bạn những ng đi xin rồi mang bán ra quán thì là thế nào??? chúng tôi chỉ muốn tặng cho những ng có khả năng chu cấp tốt cho chúng, chứ ko phải vì mấy đồng vía đó đâu thưa bạn, nói cho bạn biết, nếu chúng tôi ko phải vì ko thể nuôi nổi tất cả thì cũng sẽ ko đem tặng như thế, tiền vía đơn giản chỉ là để mua thức ăn cho các em còn lại thôi. còn nếu bạn nói chúng tôi những ng lấy vía là ko tốt vậy thử hỏi những ng đem xin xong mang bán thì có phụ lòng tốt của chúng tôi ko? tiền vía đối với bạn nó lớn thế cơ ah? ok nếu bạn ko trả nổi tiền vía thì quy ra thức ăn cho chúng nếu bạn mún bắt bất cứ em mèo nào chỗ tôi, tôi chỉ lấy bạn 1 gói thức ăn meo-cat 1,5kg để nuôi mèo mẹ và mèo bố trong 1 tuần. ok

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
what nguoi ta đâu có xin là mấy thằng NG"U nó lập topic ở Box cho tặng mà ko hiểu hay cố tinh ko hiểu

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
bạn trách chúng tôi cho lấy tiền vía, vậy tôi hỏi bạn những ng đi xin rồi mang bán ra quán thì là thế nào??? chúng tôi chỉ muốn tặng cho những ng có khả năng chu cấp tốt cho chúng, chứ ko phải vì mấy đồng vía đó đâu thưa bạn, nói cho bạn biết, nếu chúng tôi ko phải vì ko thể nuôi nổi tất cả thì cũng sẽ ko đem tặng như thế, tiền vía đơn giản chỉ là để mua thức ăn cho các em còn lại thôi. còn nếu bạn nói chúng tôi những ng lấy vía là ko tốt vậy thử hỏi những ng đem xin xong mang bán thì có phụ lòng tốt của chúng tôi ko? tiền vía đối với bạn nó lớn thế cơ ah? ok nếu bạn ko trả nổi tiền vía thì quy ra thức ăn cho chúng nếu bạn mún bắt bất cứ em mèo nào chỗ tôi, tôi chỉ lấy bạn 1 gói thức ăn meo-cat 1,5kg để nuôi mèo mẹ và mèo bố trong 1 tuần. ok

càng nói càng thấy trả hiểu gì/ muốn bán rẻ sang box mua bán

hoanghungtu

YTC Developer
k cãi nhau nữa , tặng là không mất tiền thế thôi, còn người được tặng muốn đưa tiền vía hay không là tùy họ, lý do j thì bjo mọi người cũng không cần biết đâu nói thật k ai muốn nghe các bạn nói nữa, lươn lẹo giả tạo nghe ngứa tai lắm! Vía kiểu các bạn cũng là 1 hình thức bán, vì thế sang box mua bán nhé, không nên làm mất hình ảnh của box quà tặng, và của diễ đàn ! ok!

Status
Không mở trả lời sau này.